ผู้เขียน หัวข้อ: ///หน่วยควบคุมจราจรทางด่วนขอชี้แจงกรณีมีสมาชิกเว็บถูกจับความเร็ว91//  (อ่าน 29037 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
ไหน ๆ ก็ไหน ๆ นะครับ
ผมคนนึงไม่เห็นด้วยกับการตั้งด่านผี ด่านที่ไม่เป็นกิจลักษณะ

.... ตั้งด่านในตอนกลางวันผมไม่สงสัยเท่าไหร่ แต่ทำไมต้องตั้งด่านผีกันด้วยครับ

ภาพนี้ผมเหลืออดจริง ๆ ผมถ่ายเองกับมือเลย อย่าทำอะไรน่าเกลียดเลยครับ

ออฟไลน์ Kittisak

• **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
ผมคนนึงไม่เห็นด้วยกับการตั้งด่านผี ด่านที่ไม่เป็นกิจลักษณะ

.... ตั้งด่านในตอนกลางวันผมไม่สงสัยเท่าไหร่ แต่ทำไมต้องตั้งด่านผีกันด้วยครับ

ภาพนี้ผมเหลืออดจริง ๆ ผมถ่ายเองกับมือเลย อย่าทำอะไรน่าเกลียดเลยครับ

เยอะครับ ตรงทางลงถนนตัดใหม่ (สะพานข้ามเกษตรตัดใหม่ที่ข้ามมาจากถนนเกษตรนวมินทร์ผ่านMax Value ผ่าน Work Placeนั้น)
เยื้องๆห้างแฟชั่นไอส์แลนด์ก็ตั้งด่านผีกันประจำ เมื่อคืนโบกผมจอด แล้วถามว่า "ได้ทานเครื่องดื่มแอลกอฮอล์มาไหมครับวันนี้ ในรถมีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ไหม?"
ผมชี้ไปที่เบาะซ้าย "มีแต่ผลไม้ กับ นมครับ" ... ขยันกันจริงๆ
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member

เยอะครับ ตรงทางลงถนนตัดใหม่ (สะพานข้ามเกษตรตัดใหม่ที่ข้ามมาจากถนนเกษตรนวมินทร์ผ่านMax Value ผ่าน Work Placeนั้น)
เยื้องๆห้างแฟชั่นไอส์แลนด์ก็ตั้งด่านผีกันประจำ เมื่อคืนโบกผมจอด แล้วถามว่า "ได้ทานเครื่องดื่มแอลกอฮอล์มาไหมครับวันนี้ ในรถมีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ไหม?"
ผมชี้ไปที่เบาะซ้าย "มีแต่ผลไม้ กับ นมครับ" ... ขยันกันจริงๆ

เฮียแกอาจจะ หาเพื่อนก๊ง ด้วยก็เป็นได้ ถามแบบนี้ ฮาๆ  ;D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
กฏหมายไทยยังคงไม่มีการปรับให้เหมาะสมกับสภาพปัจจุบัน จึงเป็นช่องทางหา "จั๊ด" ขององค์กรบางกลุ่ม

แต่สามารถพูดออกตัวได้สวย ไม่ได้อยากจับแต่ทั้งหมดนั้นทำไปเพื่อ "ความปลอดภัยของส่วนรวม"

แต่บรรดารถ "ท่านพ่อ(*)" วิ่งเร็วก็ควรจับและเท่าที่เห็นก็น่าจะวิ่งด้วยความเร็ว 140 km/h ++ (**)
หนำซ้ำรถกีดกัน ยังช่วยมาขับเบียดรถประชาชนคนเสียภาษีอีก ประมาณว่ารถท่านพ่อจะรีบไป..........%^&$%
ต้องวิ่งขวา อย่าทะลึ่งเข้ามาแหยม!! เพราะท่านกำลัง "ปฏิบัติหน้าที่"

ขอโทษที่พาออกนอกเรื่อง กล้องตรวจจับความเร็ว ในตอนกลางคืนยังไม่สามารถจับภาพทะเบียนที่ได้ชัดเจนครับ
ส่วนในรถที่วิ่งเกินในตอนกลางวันป้ายทะเบียนจะถูกบันทึกภาพและเช็คข้อมูลการจดทะเบียนที่ขนส่งฯ

เพื่อที่จะรู้เจ้าของรถและที่อยู่เพื่อส่งหมายเรียกไปเพื่อนำมาจ่ายค่าปรับ
แต่ถ้าพอเจอว่าเลขทะเบียนนั้นๆเป็น "ท่านพ่อ" ก็จะลบข้อมูลนั้นทันที
แต่ถ้าเป็นคนธรรมดา หากไม่จ่ายตามที่กำหนดก็จะออกเป็นหมายจับและระงับการต่อทะเบียน
คือ ไม่จ่ายไม่ได้ ยกเว้นจะรู้จัก "คนใน" เพื่อยกเลิกหมายเรียกนี้ได้ (ต้องยกเลิกในขณะที่เป็นหมายเรียกเท่านั้น)

* "ท่านพ่อ" ในที่นี้สามารถมีได้หลายคน และสามารถทำงานได้หลากหลายอาชีพ แต่ส่วนใหญ่มักจะ "หญ่ายยยยย"
** ที่ ++ เพราะ ยังไม่รวมเงินเดือน และภาษีที่มาจากประชาชน
ปล.ข้อมูลนี้ได้มาจากประสบกรณ์ตรงและคนใกล้ชิดที่ทำในองค์กรที่เกี่ยวข้อง

Cr. K.OMAHA @ siamnaliga  อ่านแล้วโดนใจจริงๆ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ร้อยเดียวไม่พอซะแล้วเหรอเนี่น
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Lhorn

• **

กลับบ้านปีใหม่ด้วยความสบายใจ  เปิดประตูบ้านเท่านั้น  เอ๊ะ จดหมายจากไหน  ทำไมมันเป็นทางด่วนสุขสวัสดิ์ละ
ใจเริ่มไม่ดี
    จดหมายผิดซองหรือป่าวเอ่ย  และนิ่งไป 1 นาที.....  เปิดดูข้อความ

สืบเนื่องจากกระทู้แรกๆ  ที่ไปโดนตำรวจจับเส้นไปจันทบุรี   ใบสั่งผี ขอไป 200

ขากลับ ก็วิ่งกลับมาเส้นวงแหวนตะวันตก  เร็วเกินกำหนด  126Km/hr   อันนี้ผิดเต็มๆเลย

โดนไปซะ 1,000 บาท
กล้องถ่ายภาพชัดมากค๊าบ    คงไม่มีคนถ่ายรูปเราบ่อยๆ ตอนวิ่งความเร็วขนาดนี้   จะเอาใส่กรอบไว้ที่บ้านเลย

ขับขี่ปลอดภัย ใส่ใจเพื่อนร่วมทางครับ