ผู้เขียน หัวข้อ: การสต็อกอะไหล่สำรอง  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
การสต็อกอะไหล่สำรอง
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 20:49:41 »
กรณีรถที่ผลิตนอกประเทศอย่างมาสด้าสามกับโฟกัสตัวเก่าทั้งอะไหล่บอดี้และอะไหล่สิ้นเปลืองทางบริษัทจะต้องสั่งนำเข้าหรือผลิตที่โรงงานในไทย ถ้าเราซื้อรถมือสองหรือพวกมือหนึ่งจะมีปัญหาเรื่องอะไหล่ไหมครับในระยะยาว

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: การสต็อกอะไหล่สำรอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 10:56:31 »
ถ้าเป็นเมือปี 2011 โฟกัส สั่งนำเข้าอะไหล่มาจากฟิลิปปินส์หมดครับ
และไม่ค่อยสต็อกอะไหล่ด้วย
อย่างผม เคลมแก้มขวา น้องโฟกัส รออะไหล่ฟาดไปสามอาทิตย์ >:( >:( >:( >:( >:(

แต่ มาปี 2012 หลังจากโฟกัสใหม่ผลิตในไทย
ทางศูนย์ฟอร์ดแจ้งกับผมว่า อะไหล่ก็ย้ายมาผลิตในไทยแล้วด้วย
อันนี้จริงเท็จประการใดไม่รู้นะครับ
เพราะผมเพิ่งเคลมประกันไปเมื่อเดือน พฤศจิกา 2012
เปลี่ยนเสกิร์ตหลัง กันชนหลัง ไฟตัดหมอกหลัง ทั้งหมดทั้งมวล รออะไหล่แค่อาทิตย์เดียวเอง