ผู้เขียน หัวข้อ: กรี๊ดดดดดดดด... !?!?!?!?!..... วันนี้เจอ Opel Astra 2009 (model ล่าสุด) บนถนน...  (อ่าน 7541 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ตื่นเต้นมากๆๆๆ เพราะเป็นแฟนกะ Opel มา2คันแล้ว แต่ก็ขายไปเพราะเก่ามากแล้ว ทั้ง Cosar และ Astra

แต่วันนี้พึ่งเจอ Astra ตัวปี 2009 (โฉมล่าสุด) แถวๆพันทิพย์ ป้ายแดงซะด้วย

คือที่ผมสงสัยว่า มัน.... มาอยู่บนถนนเมืองไทยได้อย่างไร ในเมื่อ ไม่มีใครทำตลาดOpel แล้เวมิใช่หรือ ถ้าใครรู้ทราบมั้ยครับว่าราคาเท่าไหร่อ่ะ Want มากๆ

ขอบคุณค้าบบ (ถ่ายรูปมาไม่ทันเพราะขับสวนกัน) เอารูปตัวแทนไปก่อนละกันครับ

ทั้ง2คันที่เคยขับถือว่าเป็นรถที่ดีมาก

อยากทราบว่ามีใครทำตลาดอยู่อีกหรอครับ วันนี้มองAstra คันนั้นแทบคอเคล็ด

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
สวยจริงๆๆๆ

ไม่แน่นใจ มาทดลองวิ่งบนไทยอ่ะเปล่า นะซิ

ออฟไลน์ koruru

สวย (คำเดียวก็เกินพอ)

ออฟไลน์ remontage

สวยด้วยคน ยิ่งถ้าเป็น insignia ยิ่งสวย (อยากพาแม่ไปขอ55)

ออฟไลน์ vellcap

สวยจังเลยครับ

ออฟไลน์ PREM

คงเอามาทดสอบเฉยๆ เหมือน Insignia แหละครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
เหอะๆ

วันนี้เจ้าของกระทู้แต๋วแตกแล้วครับ

(ล้อเล่นครับ 55+)
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ srattha

คำว่าสวยคงน้อยไป ต้องคำว่า?งาม?ครับ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
อืม ออกแบบได้โดนจริงๆ การออกแบบของยุโรปเนี่ย ผมชอบมากกว่าของญ๊่ปุ่นซะอีก

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เป็นรถทดสอบจาก GM เหมือนเดิมครับ เหมือนสมัย Opel Signum ที่เคยฮือฮากันน่ะแหละ

ออฟไลน์ 2k

เมื่่อวานไปเซ็นทรัลเวิลมาก็เจอคาดิลแลคสีเงินคันเบ้อเริ่มเลย คนเอาเข้ามานี่ใจกล้าจริงๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
แหม่! ท่านๆ  ทั้งหลายที่ชมว่าทั้งสวยทั้งงามเนี่ย ถ้าเขาเอามาขายจริงๆ ง่ะ  จะเอาแน่หรือเปล่าครับ.....
opel นี่ก็เป็นรถที่ดีใช่ไหมครับแต่ว่าตัวแทน................(ผมเข้าใจถูกใช่ไหม)
แล้วเมื่อตอนนั้นเขานึกจะเลิกขายก็เลิกเลยหรือครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ถ้าชอบโอเปิ้ลจริง แนะนำให้เดินเข้าศูนย์เชพโรเล็ตที่วิภาวดีอ่ะครับ

เพราะญาติผมเคยสั่งโอเปิ้ล เวกตร้าจากที่นี่ตั้งแต่สมัยโอเปิ้ลเลิกทำตลาดอ่ะครับ

ปัจจุบันนี้ก็ยังเอาโอเปิ้ลคันนั้นเข้าศูนย์เชพฯอยู่เลยครับ

:D

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ blackzaf

• Jr. Member
  • **
น้องเอิร์ท  พี่เคยกรี๊ดตั้งแต่ AstraG AstraH  ZafiraB จนล่าสุด Insignia

ตัวนี้ตามลำดับต้องเป็น AstraI

กรี๊ด  จน อารมณ์ค้างมานานแล้ว

แค่รถทดสอบครับ  ;D

เรื่องออกแบบรถยนต์  สมัยนี้จะบอกว่ายุโรป ญี่ปุ่น เกาหลีไม่ได้แล้ว

เพราะทุกอย่างเริ่มเดินเข้าหากันหมด  ยุโรปก็เริ่มเส้นสายเพรียว หวานแหวว  มาทางญี่ปุ่น

ญี่ปุ่นก็พยายามทำเส้นสายให้คม กระชับ บึกบึน แบบยุโรป

astra ตัวนี้ดูไงก็มาทาง Mazda 3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 16:39:35 โดย blackzaf »

สวัสดีครับคุณ blackzaf

ว่าแล้ว เราก็มาเจอกันที่เวปนี้เพิ่มอีกหนึ่งที่ อิอิ

ชอบOpel ง่ะ ฮือๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Lovely_Car

บอกได้คำเดียวว่างามมากเลยครับ

ออฟไลน์ st_citroen

เคยเห็นครั้งหนึ่งก็นานแล้วครับ เค้านำมาทดสอบนานแล้ว ล่าสุดเมื่อสองสามวันที่ผ่านมาก็เห็นแถวบางรักครับ