ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถไปซ่อมสีที่ศูนย์ ควรจะเอากุญแจรีโมทให้ศูนย์ไหมครับ  (อ่าน 3682 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
เอารถไปซ่อมสีที่ศูนย์ ต้องทิ้งรถไว้ประมาณ 5 วัน
ควรจะเอากุญแจรีโมทให้ศูนย์ไหม หรือทิ้งกุญแจไม่ใช่รีโมทดีกว่า
หรือกุญแจอะไรก็ได้ เหมือนกัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
อะไรก็ได้

ออฟไลน์ mongolias

ผมทิ้งไว้นะ ขี้เกียจแยกออกมาครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ของผมฟอร์ดโฟกัส ทั้งกุญแจหลัก กุญแจสำรองมันก็รีโมทหมดเลยอ่าครับ
เลยทิ้งตัวกุญแจสำรองที่ไม่ใช่ Swipe Key ไว้ให้ศูนย์

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

อะไรที่ป้องกันได้ก็ทำครับ กรณีนี้ถ้าเป็นผมเอากุญแจธรรมดาทิ้งไว้ กุญแจล็อคเบรคล็อคคลัชถอดออกหมด ป้องกันการเอาไปก๊อป

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ เอากุญแจธรรมดาดีกว่า  ;)

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณทุกท่านครับ เอากุญแจธรรมดาดีกว่า  ;)

ดีกว่าอย่างไรเหรอครับ
 ;D ;D ;D