ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจอง c250 amg dynamic กับ mbth บ้างมั้ยครับ สงสัยเรื่อง option  (อ่าน 9757 ครั้ง)

ออฟไลน์ jojokke

• Newbie
  • *
ผมกำลัง ลังเลอย่างสุดๆเลยครับ... ระหว่าง c250 amg /c180 coupe

เนื่องจาก option ที่ให้มาค่อนข้างลงตัวและดีมากกับ ราคาที่ศูนย์ให้มาเลยครับ

แต่ผมอยากทราบว่า มีใครที่สั่งแล้วเพิ่ม panoramic roof ไปด้วยมั้ยครับ (อันนี้ผมชอบโดยส่วนตัวน่ะครับแหะๆ)

แต่ตัว c180 coupe นี่ก็ดันไม่มีเบาะ mem สั่งเพิ่มก็ต้องรอรถนาน...

ผมไปดูที่ ศูนย์มาแล้วครับ แล้วก็ที่ grey ด้วย (ประทับใจ coupe ที่ grey มากๆครับ)

ปล. ส่วนตัวผมเป็นคนขับรถไม่เร็วเลยครับ

อยากทราบว่าใครไปจองรุ่นนี้มาบ้างแล้วครับ และได้เพิ่ม opt อะไรบ้างไหมครับ

ขอบคุณพื้นที่ครับผม

---------------------------------
ปล.ที่ไม่ไปติดต่อถามกับเซลล์โดยตรงก็เพราะว่า ผมแวะไปดูหลายรอบแล้วครับ มัวแต่ลังเลๆ สลับกันไปๆมาๆ เกรงใจเค้าเหมือนกันครับ และอยากมาหาเพื่อนด้วยครับ 55  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
มาแนะนำให้ซื้อกับ MBTH ดีกว่า  ;D

ระยะยาวมั่นใจกว่า Grey

ออฟไลน์ cloud

greyมีตัวsport plusนิคับตัวใหม่ด้ายแดงเข็มขัดแดง  ผมออกmbthครับ
แต่ถ้าย้อนได้ผมจะเอาgreyเนื่องจากว่าไม่ชอบรอ และgreyมีหลังคาแก้วครับ

สรุปผมเชียร์ grey ครับ

• Newbie
  • *
opt ของ mbth นี่ขาดแค่เพียง หลังคาแก้วอย่างเดียวเองจรีงๆครับ ฮึ่มๆๆๆๆๆ เสียดายยยย...

เอาไงดีหนอ 555

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ถ้าเป็นคนใช้รถเยอะเลือก MBTH เถอะครับ  ;)

ออฟไลน์ marksss

• Jr. Member
  • **
เชีย grey ครับ ได้ option มากกว่า

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นคนใช้รถเยอะเลือก MBTH เถอะครับ  ;)
ผมขับไม่บ่อยเลยครับผม อาทิตย์ล่ะ 1 -2 วันเอง

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ถ้าราคาไม่ห่างกันเกิน 5 แสน เลือกรถศูนย์ดีกว่าครับ อย่างน้อยก็ถ้าหากรถมีปัญหา สามารถทวงถามความรับผิดชอบเป็นหลักเป็นแหล่งและแน่นอนได้มากกว่า
แต่ถ้าใจไป Grey แล้ว ก็แนะนำหาที่ดีๆ สืบประวัติให้ดีครับ ศึกษาเรื่องภาษี เรื่องการจดทะเบียนให้ดี Grey บางเจ้ามีปัญหาตรงนี้ จะได้ไม่มีปัญหาภายหลังครับ

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
ถ้าขับไม่เร็ว ผมว่าเอา C Coupe เถอะครับ A250 ผมเสียดายความแรง  :P

ออฟไลน์ GRIMDONUT

opt ของ mbth นี่ขาดแค่เพียง หลังคาแก้วอย่างเดียวเองจรีงๆครับ ฮึ่มๆๆๆๆๆ เสียดายยยย...

เอาไงดีหนอ 555
C250ตัวนี่คุ้มมากๆครับเพราะได้ชุดแต่งAMG+แม็กAMG18นิ้วแถมปรับราคาลงมาอีก จากตัวก่อน3.2ล้านไม่มีชุดแต่งAMGเลยตอนนี่แค่3.09ล้านได้ชุดแต่งAMGมาด้วยคุ้มมากๆครับ *ส่วนหลังคาแก้วถ้าออกเป็นสีดำดูไม่ค่อยออกครับเพราะมันจะกลืนกันหมด ส่วนการใช้งานถ้ามีก็ทำให้ภายในดูโปร่งสบายขึ้นเยอะครับอันนี้ผมยืนยัน
^^MY LOVE MB^^
[/img]

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สุดท้ายผมอาจจะต้องออก c250 amg ล่ะครับ อาจจะลองถามว่าเพิ่ม หลังคาแก้วได้มั้ยครับผม

• Newbie
  • *
ถ้าขับไม่เร็ว ผมว่าเอา C Coupe เถอะครับ A250 ผมเสียดายความแรง  :P

c250 นะครับท่าน 555 :D :D
A250 ที่แรกผมว่าจะเอาตัวนี้ล่ะแต่เห็นหลายคนบ่นเรื่องวัสดุภายใน (ผมเองก็ยังไม่ได้เห็นกับตา) แต่ตัดสินใจเอา C class มันดู practical กว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
C250 amg มันหล่อจริงๆนะเออ

::) ::) ::)

ออฟไลน์ holahola66

ถ้าชอบรถเกรย แล้วเค้ามีService ที่ฝากผีฝากไข้ได้ เล่นรถเกรย ก้อได้ครับ นับวันผมยิ่งเกลียด mbth ถุย warrantee แบบกั๊กๆ เคลมได้ไม่กี่อย่าง เอาไปทำไม พอหมด warrantee ก้อซ่อมทีกระเป๋าฉีก ผมนะรถ mbth แต่ทุกวันนี้ Service อยู่กะเกรยเจ้าใหญ่รายหนึ่ง ถูกไปเยอะ แถมช่างให้คำแนะนำดีกว่าศูนย์อีก บริการก้อเร็วกว่า เมื่อก่อนเข้าเช็คระยะศูนย์ ต้องทิ้งรถไว้ครึ่งวัน หรือเต็มวัน ถ้ารถเข้าเยอะ. เข้า service เกรย ชั่วโมงเดียว ??
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ cloud

ถ้าชอบรถเกรย แล้วเค้ามีService ที่ฝากผีฝากไข้ได้ เล่นรถเกรย ก้อได้ครับ นับวันผมยิ่งเกลียด mbth ถุย warrantee แบบกั๊กๆ เคลมได้ไม่กี่อย่าง เอาไปทำไม พอหมด warrantee ก้อซ่อมทีกระเป๋าฉีก ผมนะรถ mbth แต่ทุกวันนี้ Service อยู่กะเกรยเจ้าใหญ่รายหนึ่ง ถูกไปเยอะ แถมช่างให้คำแนะนำดีกว่าศูนย์อีก บริการก้อเร็วกว่า เมื่อก่อนเข้าเช็คระยะศูนย์ ต้องทิ้งรถไว้ครึ่งวัน หรือเต็มวัน ถ้ารถเข้าเยอะ. เข้า service เกรย ชั่วโมงเดียว ??

ท่านครับพอจะขอpm เกรเจ้านั้นได้ไหมครับ เผื่อวันหน้ารถผมเสียก็ไม่อยากเข้าศูนย์อ่ะครับ

ออฟไลน์ GRIMDONUT

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สุดท้ายผมอาจจะต้องออก c250 amg ล่ะครับ อาจจะลองถามว่าเพิ่ม หลังคาแก้วได้มั้ยครับผม

หลังคาแก้วไม่น่าจะสั่งเพิ่มได้น่ะครับเพราะเป็นตัวประกอบบ้านเราจะไม่มีหลังคาแก้วครับ ส่วนตัวที่MBTHประกอบนอกแล้วเค้านำเข้ามาจะสั่งอ๊ฮฟชั่นเพิ่มเติมได้ครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

• Newbie
  • *

ท่านครับพอจะขอpm เกรเจ้านั้นได้ไหมครับ เผื่อวันหน้ารถผมเสียก็ไม่อยากเข้าศูนย์อ่ะครับ

ขอ pm ด้วยสิครับ เผื่อจะตรงกับเกรย์ในใจ 2 ที่ ที่ผมดูๆอยู๋น่ะครับ

ออฟไลน์ Oatsenal

ขอ pm ด้วยสิครับ เผื่อจะตรงกับเกรย์ในใจ 2 ที่ ที่ผมดูๆอยู๋น่ะครับ

ขอด้วยคร๊าบบบ

ออฟไลน์ JJ

ขอรบกวนด้วยคนนะครับ  ;D

ออฟไลน์ holahola66

ส่งไปแล้วนะครับ  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex

ขอด้วยคร๊าบบบ

ขอ pm ด้วยอีกซักคนนะครับ ขอบคุณครับผม
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32