ผู้เขียน หัวข้อ: เลือนแล้ว ก็เลื่อนได้อีก สำหรับมาตราฐาน MBTH  (อ่าน 5832 ครั้ง)

ออฟไลน์ ransom1998

• Newbie
  • *
ล่าสุดได้รับแจ้งจากศูนย์ราชดำเนิน แจ้งว่า จากเดิมกำหนดรับรถเดือน ธค. และเลื่อนมาเป็น มค.ราวๆสัปดาห์ที่ 3 ของเดือน .... ล่าสุด สนง.ใหญ่ แจ้งว่าขอเลื่อนออกไปเป็น กพ. (ไม่ระบุวัน) สำหรับผู้จองล็อตแรก (ก่อนงานมอเตอร์เอ็กโปร์) ตามลำดับ.... นั่นหมายความว่า ผู้จองในงานมอเตอร์เอ็กโปร์ไม่น่าจะได้รับในเดือน กพ. แน่ๆ(จากเดิมกำหนดเดือน ธค.) 

เอ.... หรือว่า ที่ MBTH ลดราคาลงมาสู้กับเกรย์จะเป็นการลดราคา เพื่อเบรคยอดจองของเกรย์เฉยๆ ..... ใครมีเบอร์สำนักงานใหญ่ หรือ เมล สำนักงานใหญ่มั่งครับ สงสัยงานนี้ต้องมีวีนกันหน่อยแล้ว  ว่าแต่วีนแล้วจะมีอะไรดีขึ้นมามั้ยนี่ แต่อย่างว่าไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: เลือนแล้ว ก็เลื่อนได้อีก สำหรับมาตราฐาน MBTH
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:57:42 »
ตัดใจ เอาตัวอื่น

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
Re: เลือนแล้ว ก็เลื่อนได้อีก สำหรับมาตราฐาน MBTH
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:09:19 »
อะไรครับ A Class หรือ CLS

เรื่องวีนนี่ผมว่าไม่เกิดประโยชน์อะไรนะครับ เพราะพวกนี้มีไม้ตายคือคืนเงินจอง แล้วให้เราไปเริ่มใหม่ที่ 0 ใหม่ ซึ่งก็ยิ่งจะช้ากว่าเดิมอีก

คหสต

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:15:28 »
อะไรครับ A Class หรือ CLS

เรื่องวีนนี่ผมว่าไม่เกิดประโยชน์อะไรนะครับ เพราะพวกนี้มีไม้ตายคือคืนเงินจอง แล้วให้เราไปเริ่มใหม่ที่ 0 ใหม่ ซึ่งก็ยิ่งจะช้ากว่าเดิมอีก

คหสต

ผมจอง ML250 รุ่นพรีเมียมครับ

ออฟไลน์ badbad111

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:51:31 »
ผมก็จอง ML250 ครับ จองต้นเดือนธันวาคม บอกรับเดือนเมษายน ไม่รู้จะเลื่อนหรือป่าว ภาวนาไม่ให้เลื่อน ถ้าเลื่อนกว่าจะรับรถคงใกล้ไมเนอร์เชนแล้ว ใช้แป็บเดียวตกรุ่น จะคุ้มม้ายเนี้ย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:09:57 »
BMW ก็เป็นครับ พี่ผมจอง 320d ไป นัดรับกลางกุมภา แต่เมื่ออาทิตย์ก่อนเซลล์โทรมาแจ้งว่าเลื่อนเป็นปลายๆเมษาถึงกลางพฤษภาคม *-* หายอยากกันเลยทีเดียว ผมเข้าใจความรู้สึกเลยครับเพราะตอนแรกก็ไปถาม a250 เหมือนกัน แต่รอรถ 6เดือนไม่ไหว เลยเอา GTI แทน จองวันที่ 10 ธันวารับรถ 26  ธันวา

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:16:42 »
ML250 นี้รอนานจริงๆ

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:28:04 »
รถราคาคันหล่ะ หลายๆล้าน เค๊าขายกันแบบนี้หรือครับ..

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:29:41 »
ไม่รับผิดชอบตามสไตล์ MBTH อยู่แล้วครับ เกรย์โลดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2013, 16:55:27 โดย mick »

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 17:36:57 »
เคยจอง Q5 เมื่อตอนเข้ามาใหม่ 3,490,000 ถ้าจําไม่ผิด รอ1ปีเลยขอคืนจอง แต่พอจองใหม่ 3,590,000 มีรถเลย

ถ้าเป็นมุขนี้ตาม Audi จริง คนจะหนีไป Grey หมดนะครับ MBTH แต่ผมเชื่อว่าจะมีหลุดสีหลุด spec ที่เราไม่ได้สั่งจะเข้ามาแทนถ้าไม่เอาก็หมดสิทธิ์

คติผมคือถ้าซื้อควรซื้อคันที่จอดอยู่ แต่มองในแง่ดี ยังไงเงินก็ได้คืนอยู่แล้วส่วนเงินที่เหลือหลักล้านฝากประจําหรือsavingที่ดอกประมาณ2%ก็ยังดี

ออฟไลน์ newname

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 20:11:54 »
นี่คือหนึ่งในหลายเหตุผลที่ไม่อยากซื้อ MBTH

ยังมีในเรื่องคุณภาพของวัสดุที่นำมาประกอบอีก...ขอใช้คำว่า"ห่วยมาก"ครับ

S350CDI รถใช้ 2 ปีวิ่งไม่ถึง 3 หมื่นโล ที่ท้าวแขนข้างประตูฟองน้ำยุบ หนังย่น "เคลมไม่ได้" เพราะ"เป็นอย่างนี้ทุกคัน"

เล่าให้ฟังเฉยๆครับ....

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 20:55:42 »
เพิ่งได้รับ fax แก้ตัวอย่างเป็นทางการ ลงชื่อ มาทิน ชูลซ์ รองประธานฝ่ายการตลาด แจ้งว่าที่ไม่สามารถส่งมอบได้ตามกำหนด เพราะอยู่ระหว่างขั้นตอนการได้รับมาตราฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมชิ้นส่วนที่ผลิตในประเทศชิ้นหนึ่งของรุ่น ml ซึ่งคาดว่าจะได้รับเอกสารราวๆ มค. 56 และพร้อมส่งมอบโดยประมาณราว กพ. 56

ก็เลยแอบสงสัยว่าในเมื่อไม่พร้อมแต่ต้นแล้วเปิดจองทำไมหว่า ที่สำคัญถ้าคิดจะทำให้ทันส่งมอบก็แค่นำเข้าชิ้นส่วนดังกล่าวเข้ามาประกอบและส่งมอบไปก่อนก็สิ้นเรื่อง เมื่อได้รับเอกสารรับรองก็ค่อยประกอบและส่งมอบในคิวถัดๆไป ก็ได้.....

แบบนี้แสดงในเห็นว่า  MBTH ไม่ได้จริงจัง จริงใจมาตั้งแต่ต้นรึเปล่า..... :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 20:58:56 »
ไม่รู้ว่าประเทศไทยประเทศเดียวหรือเปล่าครับ ที่ต้องจองรถนานๆแบบนี้ บางรุ่นหลายๆเดือน (นัดแล้วมีเลื่อนนัดได้อีก เลื่อนๆๆ) .... อยากรู้จริงๆครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 22:52:12 »
SLK ก็โดนหางเลขไปด้วยครับ จากปลายม.ค. เป็นต้นมีนา - * -

ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ?
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 03:59:17 »
เพิ่งได้รับ fax แก้ตัวอย่างเป็นทางการ ลงชื่อ มาทิน ชูลซ์ รองประธานฝ่ายการตลาด แจ้งว่าที่ไม่สามารถส่งมอบได้ตามกำหนด เพราะอยู่ระหว่างขั้นตอนการได้รับมาตราฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมชิ้นส่วนที่ผลิตในประเทศชิ้นหนึ่งของรุ่น ml ซึ่งคาดว่าจะได้รับเอกสารราวๆ มค. 56 และพร้อมส่งมอบโดยประมาณราว กพ. 56

ก็เลยแอบสงสัยว่าในเมื่อไม่พร้อมแต่ต้นแล้วเปิดจองทำไมหว่า ที่สำคัญถ้าคิดจะทำให้ทันส่งมอบก็แค่นำเข้าชิ้นส่วนดังกล่าวเข้ามาประกอบและส่งมอบไปก่อนก็สิ้นเรื่อง เมื่อได้รับเอกสารรับรองก็ค่อยประกอบและส่งมอบในคิวถัดๆไป ก็ได้.....

แบบนี้แสดงในเห็นว่า  MBTH ไม่ได้จริงจัง จริงใจมาตั้งแต่ต้นรึเปล่า..... :-\ :-\ :-\

คุณรู้ไหมว่า บางครั้ง การเตรียมนำรถสักรุ่น มาประกอบขายในประเทศนั้น
เร็วที่สุด เท่าที่มีการบันทึกไว้คือช่วง 12 - 18 เดือน

ทุกอย่าง ถูกเตรียมการมาเป็นปีๆแล้ว

แต่บางครั้ง บางขั้นตอน มันจะมีปัญหาในลักษณะนี้เกิดขึ้นได้เสมอ
และเรื่องที่แย่ที่สุดคือ ความล่าช้าที่เกิดจาก "คนของภาครัฐ"
มันเป็นเรื่องที่แก้แทบจะไม่ได้เลย บางกรณีมันอาจเป็นเรื่องที่หยุมหยิม
งี่เง่า ไปจนถึงกรณีที่เจ้าหน้าที่ หน่วยงานใดหน่วยงานหนึ่ง เกิดอยากรวยทางลัด
เราก็ไม่อาจรู้ได้ ว่าใครจะไปเจอแจ็คพ็อตเอาช่วงไหน

ลองคิดดูว่า ขนาด Honda เอง จะขาย Brio AMAZE นั้น
ตอนที่ยังการขออนุญาตไม่เสร็จสิ้น Honda ยังไม่อาจเอาชื่อ AMAZE
มาเปิดรับจองได้เลย ยังคงต้องพูดในชื่อ Sedan 1.2 ลิตร ไปก่อน....

การขออนุญาตประกอบรถรุ่นนึงนั้น มันซับซ้อน และใช้เวลานานหลายเดือน
มากกว่าที่คุณเห็นกัน ดังนั้น ถ้ามันจะถูกเลื่อนไปอีกสักเดือนสองเดือน
ผมก็ไม่แปลกใจเลย ต่อให้คนในบริษัทไหน ค่ายไหน เร่งงานกันแทบตาย
ถ้าเจ้าหน้าที่ของรัฐรายใด หน่วยงานใด เกิดอยากกวนตีนขึ้นมา
แค่เหม็นขี้หน้าขนเข้าไปเดินเรื่องให้ จู่ๆ พวกก็ เตะถ่วงแทงกั๊กได้ทุกเมื่อ!

ผมไม่รู้ว่า กรณีนี้ จะเจอปัญหาในลักษณะนี้หรือเปล่า
ก็ได้แต่หวังว่าจะไม่ได้เป็นเช่นนั้น

ผมเชื่อว่า MBTH ก็คงไม่อยากให้เกิดเรื่องนี้ขึ้น
เพราะถ้าเป็นเช่นนั้น คุณจะไม่ได้รับ Fax ชี้แจงจากทางเขาแน่ๆ

และยิ่งความคิดของคุณที่มองว่า
"ที่สำคัญถ้าคิดจะทำให้ทันส่งมอบก็แค่นำเข้าชิ้นส่วนดังกล่าวเข้ามาประกอบ
และส่งมอบไปก่อนก็สิ้นเรื่อง เมื่อได้รับเอกสารรับรองก็ค่อยประกอบและส่งมอบในคิวถัดๆไป ก็ได้..... "

ทุกอย่าง มันไม่ได้ง่ายๆ หมูๆ เหมือนอย่างที่คุณคิดทั้งสิ้นเลยเนี่ยหนะสิครับ!!!!!!!!!!

กฎหมายในบ้านเรา ระบุชัดเจนครับ การทำเรื่องขออนุญาตประกอบรถรุ่นนึงในไทย
คุณจะต้องระบุที่มาของชิ้นส่วน "ทั้งหมด" "ทั้งคัน" อย่างชัดเจน มันจะต้องมีที่มาที่ไป
ต้องระบุชัดว่า ชิ้นส่วนไหน ใคนเป็นคนผลิต และถ้าไปใช้ชิ้นส่วนเดียวกันแต่แหล่ง
ผลิตต่างที่กัน บางกรณี นอกจากจะเสียสิทธิประโยชน์ด้านภาษี ซึ่งจะทำให้อาจต้อง
รถขายในราคาที่แพงขึ้นจากราคาตั้งขายกับคุณแล้ว มันอาจหมายถึง การกระทำ
ผิดกฎหมาย เพราะมันจะเข้าข่าย การ "จดประกอบรถ" ไปในทันที ซึ่งเจ้าพนักงาน
อาจทำเรื่องดำเนินคดีได้อีก ก็โดนหนักกันได้อีก ทีนี้ กว่าจะรับรถได้ ก็คงอีกยาวกว่านี้นานๆ

ดังนั้น ก่อนจะผลีผลาม วู่วาม และเริ่มออกฤทธานุภาพ แสนยานุภาพ
โทรไปด่า MBTH ตามประสาลูกค้าที่ต้องการความเป็นธรรม และคิดว่า
ฉันควรจะต้องได้ ในสิ่งที่ควรจะได้ เดี๋ยวนี้ บัดนาว เท่านั้น และเท่านั้น

ใจเย็นก่อนไหมครับ? ใจร้อนวู่วามไป ก็ไม่ได้อะไรดีขึ้น และรถก็ไม่ได้ประกอบเสร็จเร็วขึ้นอยู่ดี

และ ถ้าจะกรุณา ก็ควรทำตามกฎของเว็บที่ผมตั้งไว้ โดยเคร่งครัดด้วย

เพราะที่นี่ ไม่ใช่สถานที่สำหรับรับการประจาน แต่ต้งเป็นสถานที่ สำหรับการฟังความ "ทุกด้าน" ไม่ใช่แค่สองด้าน
ถ้าคุณต้งการให้ปัยหาถูกแก้ไขไปด้วยดี กรุณาส่งรายละเอียดมาให้ผม
ทางอีเมล์ ซึ่งคุณน่าจะพอหาได้ ไม่ยากนัก แค่คลิกที่ชื่อผม ก็น่าจะปรากฎแล้ว
บอกมาให้ละเอยดว่า ชื่อ นามสกุล อะไร เบอร์ติดต่อกลับ ของที่โชว์รูมไหน เมื่อวันที่เท่าไห่
พนักงานขายชื่ออะไร เลขที่ใบจองอะไร

เดี๋ยวจะได้ประสานเรื่องให้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลามานั่งประจานกันแบบนี
ซึ่งสุดท้าย มันจะไม่มีอะไรดีขึ้นมาเลยแม้แต่นิดเดียว! คุณอาจได้ความสะใจ
แต่ ทุกฝ่าย ก็สูญเสียกันหมด

---------------------------------

ส่วนพวกที่เชียร์เกรย์
ผมก็เข้าใจว่า คุณอาจจะเจออะไรที่ MBTH ทำมาไม่เข้าท่าในชาติปางก่อน

ถ้าคุณมั่นใจว่า คุณจะได้รับบริการที่ดีกว่าจากเกรย์ เอาเลยครับ ยินดีด้วย
ผมไม่มีปัญหาอยู่แล้ว มันคือเงินของคุณครับ

และก็ต้องขอให้โชคดี เจอแต่เรื่องดีๆตลอดไปนะครับ

ขนาดลูกค้าระดับ VIP ออกรถกับเกรย์เจ้านึง 4 คันรวด
ไอ้คันสุดท้าย ดันไปซิกแซก ขายรถ "จดประกอบ" ให้เข้าไปจนได้
ได้ยินลอยๆตามลมมา ไม่รู้ว่าใครโดน และไม่รู้ว่าเกรย์เจ้าไหนที่ทำ
แต่ที่แน่ๆ ลูกค้ารายนั้น เทขายรถทั้งหมดที่ซื้อกับเกรย์เจ้านั้นทิ้ง
แถมยังประกาศกาหัว ขึ้น Blacklist กันเลยทีเดียว

ก็ได้แต่บอกว่า ถ้าคณคิดว่า คุณเจออะไรที่แย่ๆจาก MBTH แล้ว
ผมเชื่อมั่นว่า มันจะยิ่งแย่กว่ากันอีก ถ้าคุณไปเจอเบื้องหลังของเกรย์

เพียงแต่ว่า คุณจะรู้ และยอมรับได้ หรือไม่ ก็เท่านั้น

-------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2013, 04:07:23 โดย J!MMY »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:59:23 »
รับทราบครับ .... ผมเข้าใจว่าคุณ Jimmy เป็นเว็ปมาสเตอร์จะตั้งกติกายังไงก็ได้ แต่เจตนาของผมตั้งแต่ต้นก็ไม่ได้คิดประจานใคร ผมไม่ได้เชียร์เกรย์ และผมก็ยังคงมั่นใจบริการหลังการขายของ MBTH มากกว่าเกรย์อยู่ดี

ความเห็นของผมก็ไม่ได้เป็นการเปิดมุมมองด้านเดียวหรือสองด้านนะครับ พอดีผมมีประสบการณ์ไม่ดีกับเรื่องการจอง ผมก็ได้อาศัยพื้นที่นี้ที่ผมคิดว่าเป็นกลางพอสมควร เข้ามาเล่าสู่กันฟัง เพื่อถามความเห็น โดยคิดว่าถ้าเว็ปนี้เชียร์ MBTH อย่างเดียวหรือมองแค่ด้านเดียว ผมคงไม่เข้ามาแน่นอน แต่ที่เข้ามาเพราะคิดว่าที่นี่เปิดกว้างรับมุมมองที่หลากหลาย และที่ผมกล่าวอ้างอิงไปก็อยู่บนพื้นฐานความจริงทั้งหมด ไม่ได้ใส่ร้าย MBTH แต่อย่างใดครับ

ที่ผมมาโพสนี้ เพราะผมรู้สึกว่า ไม่ได้รับความเป็นธรรม รถยนต์เป็นทรัพย์สินที่มีราคาสูง และชื่อชั้นระดับ MBTH ย่อมไม่ธรรมดา ใครจะไปคาดเดาได้ล่ะครับว่า เมื่อคุณทำสัญญาจองรถราคาแพง และในสัญญาระบุชัดถึงกำหนดส่งมอบ แต่ทางบริษัทผิดนัด ประเด็นแบบนี้ผมไม่เข้าใจว่า ความผิดเป็นของใคร เป็นของผู้ขาย หรือผู้ซื้อครับ ....ด้วยเหตุนี้ผมจึงมาถามความเห็นในนี้ โดยเหตุผลของผมมี 2 ประการโดยมิได้มีสิ่งอื่นแอบแฝง เหตุผลข้อแรกก็เพื่อกระจายข่าวให้ท่านอื่นๆที่จองรุ่นเดียวกันนี้ได้ทราบถึงความเคลื่อนไหว ว่ามีการเลื่อน (ผมเชื่อโดยส่วนตัวว่าผู้จองท่านอื่นๆคงไม่มีใครได้รับการติดต่อการเซลล์ถึงการเลื่อน หากไม่โทรไปถาม.... ดังนั้นการที่ผมมาแจ้งหากว่าผิด ต่อไปผมจะไม่ทำการแจ้งอีกครับ) เหตุผลที่ 2 ผมเข้าใจว่าเว็ปนี้เป็นศูนย์กลางที่คนคนนิยมมาก การเข้ามาโพสในนี้อาจมีฟีดแบ็กกลับไปยัง MBTH ได้บ้าง ก็เผื่อว่าเมื่อทาง MBTH เข้ามาเห็นข้อความจะได้มีการพัฒนาระบบประชาสัมพันธ์ ปรับปรุงคุณภาพการบริการ (เรื่องของการจอง... ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์หรือบริการหลังการขายนะครับ เพราะเรื่องอื่นๆของเขาดีอยู่แล้ว)

ด้วยเหตุผลทั้งหลายเหล่านี้ ผมจึงได้เข้ามาอาศัยพื้นที่ในนี้ ในการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ซึ่งอาจถูกใจหรือไม่ถูกใจใครหลายๆคน แต่ผมก็ยังยืนยันว่า ผมบริสุทธิ์ใจครับ ที่สำคัญผมก็ยังไม่ได้ผลีผลาม วู่วาม ออกฤทธิ์หรือแสดงแสนยานุภาพหรือโทรไปด่าอะไรกับ MBTH.... การติดต่อไปของผมยัง MBTHก็เพื่อเป็นการรักษาสิทธิของผมเท่านั้น โดยในเบื้องต้น ผมโทรไปที่ศูนย์ที่ผมจองและก็ได้คำตอบมาระดับนึง แม้ไม่ชัดเจนเท่าไหร่ แต่ก็เป็นที่รับทราบว่ามีการเลื่อน ผมก็รับทราบ ไม่ได้โทรไปถามซ้ำ ทาง MBTH คงรู้ว่าผมไม่สบายใจก็เลยมีการส่งแฟ็กซ์มาจากสำนักงานใหญ่ อธิบายเหตุผลเพิ่มเติม ว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับการรอเอกสารรับรองทางราชการ ผมก็นำความนั้นมาเล่าสู่กันฟัง เพียงเท่านี้เองครับ และท้ายที่สุด ผมก็ได้รับคำยืนยันจาก MBTH แล้วว่าจะพยายามติดตาม เร่งรัดให้ได้ตามกำหนดและหากมีความคืบหน้าใดๆก็จะประสานมายังผมโดยตรง

ท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณคุณ JIMMY ที่อนุญาตให้ใช้พื้นที่นี้ในการอธิบายให้เกิดความกระจ่าง และขอขอบคุณที่จะช่วยประสานงานให้ แต่ในเมื่อทาง MBTH ยืนยันมาแล้วคงต้องให้ทาง MBTH ดำเนินการต่อไป

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 15:16:56 »
ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงครับ

หลังจากนี้ รอดูกันต่อไปว่า เดือนกุมภาพันธ์ คุณจะได้รับรถหรือเปล่า

ถ้ายังไม่ได้อีก ก็ส่งเรื่องมาอีกครั้งแล้วกันครับ จะได้ติดตามให้อีกทางหนึ่ง

เพราะถ้า MBTH ทำอะไรไม่เข้าท่า ผมก็ไม่ปล่อยไว้เหมือนกัน!

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 19:06:17 »
ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงครับ

หลังจากนี้ รอดูกันต่อไปว่า เดือนกุมภาพันธ์ คุณจะได้รับรถหรือเปล่า

ถ้ายังไม่ได้อีก ก็ส่งเรื่องมาอีกครั้งแล้วกันครับ จะได้ติดตามให้อีกทางหนึ่ง

เพราะถ้า MBTH ทำอะไรไม่เข้าท่า ผมก็ไม่ปล่อยไว้เหมือนกัน!
เจ๋งครับ
บางทีการที่เรานั่งนิ่งนิ่งทางออกของปัญหามันมาเอง บางที่ยิ่งวิ่งหาทางแก้ยิ่งเหนื่อยและยิ่งเจอปัญหาเพิ่มขึ้น รอดูซักเดือนละกันครับ ถ้าเลื่อนอีกค่อยว่ากัน