ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบ3ล้าน-5ล้าน บวกลบนิดหน่อยคิดว่าอะไรเหมาะสมครับ  (อ่าน 9212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
CLS 250 ครับ สวย ไม่โหล
หน้าตาเป็นเอกลักษณ์

ต่างจาก BMW 34567 ดูไม่ต่างกัน แยกไม่ออก

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
SUV สักคัน CRV or Ford
Camry สักคัน
CIVIC สักคัน
Swift สักคัน
กระบะยกสูง4ประตูสักคัน BT-50 AT

เท่านี้คนทั้ง4ในครอบครัวก็มีความสุขละครับ มีรถกันทุกคน ดีกว่า4คนมีรถคันเดียวเห็นๆ

ซื้อหมดตามนี้จริง

ค่าประกันกับค่าน้ำมัน ค่าเข้าศูนย์น่าจะสัก 200k-300kต่อปี

ถ้าซื้อรถดีๆคันเดียว ค่าใช้จ่ายไม่ถึง 100k ต่อปีแน่นอน
จริงครับ มองอีกมุม :o

พวกท่าน ที่บ้านมีประชากรกี่ท่าน และมีรถกี่คันครับ
สงสัยอยากรู้จริงๆ เพราะบ้านผมเน้นรถอะไรก็ได้ขอให้พอกับคนในบ้าน(ที่ขับรถเป็น)ก็พอครับ
นี่ดีว่าพี่น้องไม่เยอะครับ ไม่งั้นได้ใช้ Tata Nano กันทุกคนแน่ๆ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
้เชียร์ MB CLS shooting break ครับ
ถ้าใครขับคันนี้ ส่วนตัวผมมองว่าเป็นคนที่รสนิยมดีมาก

ผมทำงานด้านงานออกแบบ ปัจจุบันผมไม่ชอบงานของ BMW เลย
ดูจาก สตีฟ จ็อบ ก็ได้ครับ เค้าเป็นคนที่รักงานดีไซน์
และรังเกียจของที่ไม่สวยอย่างรุนแรง และเค้าเลือกใช้ MB ครับ
และยังเคยชมการออกแบบของ MB ด้วยว่าเป็นแนวทางการออกแบบที่น่าสนใจ

ออฟไลน์ kritphakhin

ML250 & 525d only

ออฟไลน์ ransom1998

• Newbie
  • *
เชียร์  ml250 อีกเสียงครับ.... เพราะผมก็จองไปแล้ว แบบว่าอยากมีเพื่อนอ่ะ.... 55555 ;D

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
เชียร์ ML 250 อีกเสียง อเนกประสงค์ดี เห็นตัวจริงดูดีกว่าในรูปมาก

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
CLS 250 ครับ สวย ไม่โหล
หน้าตาเป็นเอกลักษณ์

ต่างจาก BMW 34567 ดูไม่ต่างกัน แยกไม่ออก
ใครแยกไม่ออกไม่รู้ สำหรับผม มันแยกได้ง่ายยิ่งกว่าปลอกกล้วยเข้าปากครับ

ออฟไลน์ marksss

• Jr. Member
  • **
 Cls250
E 250 cabrio

ออฟไลน์ mothsan

ไม่รู้นะ ผมว่า cls shooting brake มัน style Ssangyong Stavic
เหมือนรถเก่ง กางมุ้งนะครับ ขำขำ อย่าคิดมากครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ช่วยคิดกันหน่อยครับ
ครอบครัวมี4คนอ่ะคับ :)

ไม่ได้กวนนะครับ
เก็บไว้ให้ทุนการศึกษาและดูแลครอบครัวครับ
เพราะผมไม่เห็นคำถามที่เกี่ยวกับการซื้อรถเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Ahboyd

• Newbie
  • *
4 คน มีคนขับจริงๆกี่คนหรอคับ
เผื่อว่าจะแตกเปน 2 คัน
แต่ถ้าจะเอาคันเดียว เอาเปน suv ดีมั้ยครับ จะได้กว้าง และ เอนกประสงเปนพิเศษ

ถึงเจ้าของกระทู้ โจทย์คล้ายๆกัน ลองดูให้เป็นแนวคิดเล่นๆครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27421.0.html

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
ช่วยคิดกันหน่อยครับ
ครอบครัวมี4คนอ่ะคับ :)

ไม่ได้กวนนะครับ
เก็บไว้ให้ทุนการศึกษาและดูแลครอบครัวครับ
เพราะผมไม่เห็นคำถามที่เกี่ยวกับการซื้อรถเลยครับ
รถคันเก่ามันไม่ค่อยโฮแล้วครับ8ปีละเลยอยากถอยคันใหม่ ผมว่ามันถึงเวลาที่ควรเปลี่ยนแล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
4 คน มีคนขับจริงๆกี่คนหรอคับ
เผื่อว่าจะแตกเปน 2 คัน
แต่ถ้าจะเอาคันเดียว เอาเปน suv ดีมั้ยครับ จะได้กว้าง และ เอนกประสงเปนพิเศษ

ถึงเจ้าของกระทู้ โจทย์คล้ายๆกัน ลองดูให้เป็นแนวคิดเล่นๆครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27421.0.html
ขับจริงมี2คนครับ