ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ Admin ขออีกหนึ่งกระทู้เรื่องราคารถมือสองค่ะ  (อ่าน 5924 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
สืบเนื่องจากเคยบอกว่าจะขายรถ นาวาร่า คาริเบอร์  ปี 2010
วันนี้มีคนติดต่อมา (จริงๆก็มีคนติดต่อเรื่อยๆ แต่ราคาไม่ค่อยได้กัน) ตกลงราคากันแล้วค่ะ ที่
580,000 แต่เราก็บอกเขาว่าให้มาดูรถก่อนค่อยว่าอีกทีก็ได้ เผื่อไม่ชอบ
เพราะอยู่จังหวัดใกล้กัน (ขอนแก่น-สารคาม) จึงอยากถามว่า (ถามซีเรียสเลยนะคะ)

ราคา ok มั้ยคะสำหรับคนขาย จริงๆเราตั้งขายในเน็ตไว้ 590000 เขาขอลด หมื่นนึง

ขอบคุณค่ะ

ที่ต้องตั้งกระทู้ติดกันถามเพราะ พึ่งรับโทรศัพท์เสร็จ
ก็รีบตั้งกระทู้ถามเลยค่ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดูราคากลางตามนี้ครับ

http://www.thanachartbluebook.com/search.asp

ต่อแค่หมื่นเดียวเองเหรอ เป็นผมต่อเยอะกว่านี้นะเว้นแต่ถูกมากอยู่แล้วแต่ต้องดูรถก่อนค่อยต่อ

ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HYDE--

เรื่องราคา ผมว่าไปดูในเวปที่เราลงขายนั่รแหละครับ ว่าคนอื่นที่ขายรถใกล้เคียงกะเรา รุ่นย่อยเดียวกัน ปีเดียวกัน
เค้าขายกันประมานเทาไหร่ หรือเป็น mc ตัวไหน

http://www.thanachartbluebook.com/search.asp

ต่อแค่หมื่นเดียวเองเหรอ เป็นผมต่อเยอะกว่านี้นะเว้นแต่ถูกมากอยู่แล้วแต่ต้องดูรถก่อนค่อยต่อ

ขอบคุณค่ะ
ดูแล้วอยู่ที่ 560000 สรุปนี่เราขายได้ราคาดีหรือเปล่าคะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ได้ตามนี้กถือว่าโอเคแล้วครับ

ตอนเขามาดูรถ ให้ระมัดระวังนะครับ ดูท่าทีก่อน ถ้าจะลองรถ ยังไงเราต้องไปด้วย
และบอกว่า ขอลองแค่รอบๆหมู่บ้านก็พอ

ถ้าดูท่าทีมีพิรุธ ปฏิเสธไปเลยครับ สิทธิ์ของเรา ระมัดระวังด้วยครับ

ขอบคุณค่ะ
ดูแล้วอยู่ที่ 560000 สรุปนี่เราขายได้ราคาดีหรือเปล่าคะ

ดีสิครับ ดีมากด้วยราคานั่นยังไม่อัพเดทของปีนี้อีกนะครับต้องตกไปอีกประมาณ 20,000 เป็นอย่างน้อยเพราะผ่านไปอีกปีอีกอย่างราคากลางเป็นราคาเฉลี่ยซึ่งเป็นราคาของเต้นท์ด้วยเท่ากับว่าคุณขายในราคาที่เต้นท์ขายซะด้วยซ้ำถ้าไปขายเต้นท์ผมว่าไม่เกิน 500,000 แน่ๆ แล้วขายทำไมเหรอครับผมว่ารุ่นนี้ใช้งานดีนะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Monn

ราคาดูจากราคากลางได้เลย +- 20000 ผมว่ารับได้นะ
แต่เรื่องการดูรถนี่ต้องระวังนะครับ ไปที่แจ้ง สว่างๆ คนเยอะๆ
ถ้าจะลอง หาเพื่อนไปด้วย โดยเฉพาะหากเป็นผู้หญิง ข่าวมันก็เยอะนะครับ ระวังตัวด้วย

สาวนผม เพิ่งขายรถไป ราคา มีหลายเจ้าให้เท่ากัน สุดท้ายผมให้คนที่เรื่องน้อย เอารถเลย ไม่ต้องลอง ไม่ดูก่อน โอนมัดจำเลย
เพราะรถ ผมใช้เอง ผมมัานใจว่าดี ไม่มีเสีย ไม่เคยชน มีปรักันชั้นหนึ่ง หากอยากเคลมเพิ่มก็ได้เลย
คือจะดูก็ไม่ว่ากัน แต่เราเลือกคนซื้อได้ เราก็เข้าใจคนซื้อนะ แต่เราก็ต้องเอาสะดวกเราเหมือนกันครับ
รับรถไป 3 วันยังไม่โทรมาก็แปลว่ารถดี คนซื้อคง happy ไปละ 555  :D
S3 - F30
X1 - E84

ได้ตามนี้กถือว่าโอเคแล้วครับ

ตอนเขามาดูรถ ให้ระมัดระวังนะครับ ดูท่าทีก่อน ถ้าจะลองรถ ยังไงเราต้องไปด้วย
และบอกว่า ขอลองแค่รอบๆหมู่บ้านก็พอ

ถ้าดูท่าทีมีพิรุธ ปฏิเสธไปเลยครับ สิทธิ์ของเรา ระมัดระวังด้วยครับ
ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ

ขอบคุณค่ะ

ดีสิครับ ดีมากด้วยราคานั่นยังไม่อัพเดทของปีนี้อีกนะครับต้องตกไปอีกประมาณ 20,000 เป็นอย่างน้อยเพราะผ่านไปอีกปีอีกอย่างราคากลางเป็นราคาเฉลี่ยซึ่งเป็นราคาของเต้นท์ด้วยเท่ากับว่าคุณขายในราคาที่เต้นท์ขายซะด้วยซ้ำถ้าไปขายเต้นท์ผมว่าไม่เกิน 500,000 แน่ๆ แล้วขายทำไมเหรอครับผมว่ารุ่นนี้ใช้งานดีนะ
ที่ขายเพราะ อยากได้รถเกียร์ออโตค่ะ
ขับมาจะสองปีแล้วยังไม่คล่องเลยค่ะ

ถ้าขายได้แล้วจะมาขออนุญาติตั้งกระทู้ถามเรื่องรถอีกทีนะคะ
มีเป้าหมายอยู่สองรุ่นคือ
1 กระบะเกียออโต
2 หรือ  c segment

ขออนุญาติเชียร์ล่วงหน้าละกันครับ เมื่อใช้กระบะอยู่แล้วก็เอากระบะเกียร์ออโต้เลยครับครอบคลุมความต้องการได้มากกว่าอยู่ต่างจังหวัดแล้วด้วยผมเองอนาคตคงมองไปที่กระบะออโต้ 4 ประตูเช่นกันไม่ก็ MU-7

อ้อถ้าอยากได้ก็เอามือสองก็ได้ครับราคาประมาณ 5 แสนมีเพียบเอาเงินที่ขายได้นั่นแหละมาซื้อเพราะ 4 ประตูเกียร์ออโต้ ราคาร่วงเยอะกว่ากระบะแคปเกียร์ธรรมดาซะอีก

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
แล้วอย่าไปกันแค่ 2 คนนะครับ หาคนไปด้วยอีกคน ควรจะเป็นผู้ชาย 

ขออนุญาติเชียร์ล่วงหน้าละกันครับ เมื่อใช้กระบะอยู่แล้วก็เอากระบะเกียร์ออโต้เลยครับครอบคลุมความต้องการได้มากกว่าอยู่ต่างจังหวัดแล้วด้วยผมเองอนาคตคงมองไปที่กระบะออโต้ 4 ประตูเช่นกันไม่ก็ MU-7

อ้อถ้าอยากได้ก็เอามือสองก็ได้ครับราคาประมาณ 5 แสนมีเพียบเอาเงินที่ขายได้นั่นแหละมาซื้อเพราะ 4 ประตูเกียร์ออโต้ ราคาร่วงเยอะกว่ากระบะแคปเกียร์ธรรมดาซะอีก
กระบะที่ไปดูไว้มีสามคันค่ะที่คิดว่าชอบ
1. ฟอร์ดสี่ประตูยกสูงออโต
2. วีโก้
3. ไตรตัน
สามตัวนี้ราคาเท่าๆกัน ชอบสุดคือ ฟอร์ดแต่ที่เช็ครู้สึกคิวยาวถึงเมษายน แต่ส่วนตัวแล้วคงรอขนาดนั้นไม่ได้เพราะต้องใช้รถทุกวัน
ส่วนสองคันล่าง ไตรตันได้รถเร็ว แต่วีโก้รอประมาณสองเดือนและเรื่องประกอบอื่นๆน่าจะดีกว่าเยอะ เช่น บริการ ขายต่อ ก็เลยยังไม่แน่ใจค่ะ
งั้นขอถามต่อเลยละกัน
เกียร์ออโต ของสามคันนี้ตัวใหนดีสุด (เรียงลำดับให้หน่อยค่ะ)
รู้สึกไตรตันมี โหมด บวก ลบ ด้วยนะ
ขอบคุณค่ะ

เดี๋ยวรอคุณจิมมี่และท่านอื่นมาตอบนะครับมีน้อยคนที่จะได้ลองกระบะออโต้หลายๆรุ่น

ถ้าส่วนตัวแล้วชอบเรนเจอร์ที่สุด 2.2 WT สวยสุดทั้งภายนอกและภายในแต่รอไม่ได้ก็ตัดไปเลย เหลือวีโก้กะไทรทันก็แล้วแต่ชอบเป็นผมเลือกไทรทันเพราะถูกกว่าเยอะและที่บ้านไม่เกร่อดี ว่าแต่ไม่ชอบอีซูซุเหรอครับดูรีวิวที่เพือนสมาชิกทำออกมาดูน่าใช้ดี

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าคนซื้อจะลองรถ บอกตรงๆว่า ต้องเป็นกลางวันเท่านั้น และ ต้่องมีเพื่อน "ผู้ชาย" ไปด้วย
และต้องเป็นบริเวณที่เราคุ้นเคยด้วยครับ ปลอดภัยไว้ก่อน เพราะคนจะซื้อรถมือสอง เค้าก็ต้องขอลองอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ราคาได้แล้วครับ

แต่ระวังพวกมิจฉาชีพด้วยนะครับ

ขอให้โชคดีคุณพี่

ออฟไลน์ TnP_PKt

แหวกแนวหน่อยครับ ผมจอง dmax 2.5 at z prestige 4 door สีบรอนเงิน

รอรถไม่เกิน 2 เดือนครับ ของผมนี่เดือนกว่าๆก้ได้แล้ว เพราะส่วนใหญ่

คนจะซื้อ 3.0 กันหมด 2.5 เลยได้ไวครับ ลองคิดดูครับ

เดี๋ยวรอคุณจิมมี่และท่านอื่นมาตอบนะครับมีน้อยคนที่จะได้ลองกระบะออโต้หลายๆรุ่น

ถ้าส่วนตัวแล้วชอบเรนเจอร์ที่สุด 2.2 WT สวยสุดทั้งภายนอกและภายในแต่รอไม่ได้ก็ตัดไปเลย เหลือวีโก้กะไทรทันก็แล้วแต่ชอบเป็นผมเลือกไทรทันเพราะถูกกว่าเยอะและที่บ้านไม่เกร่อดี ว่าแต่ไม่ชอบอีซูซุเหรอครับดูรีวิวที่เพือนสมาชิกทำออกมาดูน่าใช้ดี
วีโก้ กับ ไตรตันตัวยกสูงสี่ประตูออโต ราคาเท่ากันค่ะ
ส่วนอีซูซุ และ BT 50 จริงๆก็ชอบค่ะ แต่ราคาตัวออโตจะโดดขึ้นมากว่าสามตัวข้างบนมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แหวกแนวหน่อยครับ ผมจอง dmax 2.5 at z prestige 4 door สีบรอนเงิน

รอรถไม่เกิน 2 เดือนครับ ของผมนี่เดือนกว่าๆก้ได้แล้ว เพราะส่วนใหญ่

คนจะซื้อ 3.0 กันหมด 2.5 เลยได้ไวครับ ลองคิดดูครับ
ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ
อีซุซุ ออโต ราคาจะค่อนข้างสูงกว่าตัวที่ว่ามาพอสมควร
คุณพี่ดาวเท่าไร และส่งเดือนเท่าไรค่ะ
แล้วได้ของแถมอะไรบ้าง เผื่อเอาข้อมูลไว้ไปต่อรองค่ะ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

กระบะที่ไปดูไว้มีสามคันค่ะที่คิดว่าชอบ
1. ฟอร์ดสี่ประตูยกสูงออโต
2. วีโก้
3. ไตรตัน
สามตัวนี้ราคาเท่าๆกัน ชอบสุดคือ ฟอร์ดแต่ที่เช็ครู้สึกคิวยาวถึงเมษายน แต่ส่วนตัวแล้วคงรอขนาดนั้นไม่ได้เพราะต้องใช้รถทุกวัน
ส่วนสองคันล่าง ไตรตันได้รถเร็ว แต่วีโก้รอประมาณสองเดือนและเรื่องประกอบอื่นๆน่าจะดีกว่าเยอะ เช่น บริการ ขายต่อ ก็เลยยังไม่แน่ใจค่ะ
งั้นขอถามต่อเลยละกัน
เกียร์ออโต ของสามคันนี้ตัวใหนดีสุด (เรียงลำดับให้หน่อยค่ะ)
รู้สึกไตรตันมี โหมด บวก ลบ ด้วยนะ
ขอบคุณค่ะ

ผมเลือก Rangerนะ  มันดีตรงเพิ่งเปลี่ยนโฉม อีกสองตัวกำลังจะลาจากตลาดครับ
ส่วนเกียร์AT ผมชอบของ toyota นะ ใช้งานดี สมูท ใช้vigo at มา7 ปี เกียร์ไม่ทำให้รำคาญเลย

วีโก้ กับ ไตรตันตัวยกสูงสี่ประตูออโต ราคาเท่ากันค่ะ
ส่วนอีซูซุ และ BT 50 จริงๆก็ชอบค่ะ แต่ราคาตัวออโตจะโดดขึ้นมากว่าสามตัวข้างบนมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

งั้นก็เอาไทรทันเถอะครับเกียร์ออโต้ที่ราคาเท่ากันได้ข้าวของมากกว่ากันเยอะมาก ส่วนอีซูซุส่วนลดของแถมแทบไม่มีต้องซื้อประกันและชุดแต่งอีกราคาจะโดดไปเห็นกังลวในจุดนี้ อ้ออีกตัวที่แนะนำก็นาวาร่าอีกนั่นแหละครับเคยขับเกียร์ธรรมดามาแล้วด้วย ทั้งนี้ไม่แคร์เรื่องตกรุ่นนะครับ