ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งรถ BMW นอกศูนย์  (อ่าน 5868 ครั้ง)

ออฟไลน์ iSame

• Newbie
  • *
แต่งรถ BMW นอกศูนย์
« เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 16:45:10 »
ผมกำลังจะได้รถในอีกสองอาทิตย์ แล้วอยากแต่งท่อคู่มากๆ เลยคุยกับเพื่อนที่ขับๆบีเอ็มอยู่ เค้าบอกว่า ถ้ารถใหม่แล้ว เปลี่ยนท่อหรือแต่ง นอกศุนย์ จะทำให้ BSI หลุดไปเลย ผมเลยโทรถามเซลล์ เค้าบอกว่า ไม่ทราบคะ เดียวเช็กให้ แล้วก็หายไปเลยยย คือผมสงสัยว่ามันหลุดจริงไหม แล้วควรแต่งจากศูนย์ออกมาเลยไหมครับ แต่ราคา ท่าจะมหาโหด  :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 17:01:44 โดย iSame »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: แต่งรถ BMW นอกศูนย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 16:54:41 »
ผมกำลังจะได้รถในอีกสองอาทิตย์ แล้วอยากแต่งท่อคู่มากๆ เลยคุยกับเพื่อนที่ขับๆบีเอ็มอยู่ เค้าบอกว่า ถ้ารถใหม่แล้ว เปลี่ยนท่อหรือแต่ง นอกศุนย์ จะทำให้ BSI หลุดไปเลย ผมเลยโทรถามเซลล์ เค้าบอกว่า ไม่ทราบคะ เดียวเช็กให้ แล้วก็หายไปเลยยย คือผมสงสัยว่ามันหลุดจริงไหม แล้วควยแต่งจากศุนย์ออกมาเลยไหมครับ แต่ราคา ท่าจะมหาโหด  :'( :'(
:o

ถ้าไม่ถึง Cat ไม่หลุดครับ ผมปรึกษาแผนกช่างแล้ว ถามเซลไปก็ไม่รุ้เรื่องหรอกครับ

ของผมว่าจะเปลี่ยนก็ยังเปลี่ยนไม่ได้เพราะยังไม่มีท่อให้เปลี่ยนตอนนี้ของตรงรุ่นออกมาแค่ของ AQRAY รอดู Eisenmann ก่อน :P

ว่าแต่ว่ารถพี่รุ่นไหน ออกศูนย์ไหนครับผม ;)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 16:58:21 »
ผมกำลังจะได้รถในอีกสองอาทิตย์ แล้วอยากแต่งท่อคู่มากๆ เลยคุยกับเพื่อนที่ขับๆบีเอ็มอยู่ เค้าบอกว่า ถ้ารถใหม่แล้ว เปลี่ยนท่อหรือแต่ง นอกศุนย์ จะทำให้ BSI หลุดไปเลย ผมเลยโทรถามเซลล์ เค้าบอกว่า ไม่ทราบคะ เดียวเช็กให้ แล้วก็หายไปเลยยย คือผมสงสัยว่ามันหลุดจริงไหม แล้วควรแต่งจากศุนย์ออกมาเลยไหมครับ แต่ราคา ท่าจะมหาโหด  :'( :'(

ถ้าไม่ถึง Cat ไม่หลุดครับ ผมปรึกษาแผนกช่างแล้ว ถามเซลไปก็ไม่รุ้เรื่องหรอกครับ

ของผมว่าจะเปลี่ยนก็ยังเปลี่ยนไม่ได้เพราะยังไม่มีท่อให้เปลี่ยนตอนนี้ของตรงรุ่นออกมาแค่ของ AQRAY รอดู Eisenmann ก่อน :P

ว่าแต่ว่ารถพี่รุ่นไหน ออกศูนย์ไหนครับผม ;)
F30 320d ครับ ออกศูนย์บาเซ วิภา จริงแล้วผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องท่อมาก เพราะพึ่งมีรถยุโรปคันแรกในชีวิต เลย กลัวไปหมด ตอนแรกผมว่าจะติดท่อหลอก แต่เพื่อนบอกว่า เสียงไม่ออกน่ะ มันจะไม่หล่อ ถ้าจะให้เสียงออกต้อง ย้ายถังมาตรงกลาง ผมก็กลัวไปก่อนเลย หมด BSI นี่หนาวเลยย  :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 17:02:18 โดย iSame »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 16:59:03 »
ผมกำลังจะได้รถในอีกสองอาทิตย์ แล้วอยากแต่งท่อคู่มากๆ เลยคุยกับเพื่อนที่ขับๆบีเอ็มอยู่ เค้าบอกว่า ถ้ารถใหม่แล้ว เปลี่ยนท่อหรือแต่ง นอกศุนย์ จะทำให้ BSI หลุดไปเลย ผมเลยโทรถามเซลล์ เค้าบอกว่า ไม่ทราบคะ เดียวเช็กให้ แล้วก็หายไปเลยยย คือผมสงสัยว่ามันหลุดจริงไหม แล้วควยแต่งจากศุนย์ออกมาเลยไหมครับ แต่ราคา ท่าจะมหาโหด  :'( :'(

เจ้าของกระทู้พิมพ์ผิดครับ ที่ผมไฮไลท์ตัวแดงๆ ช่วยแก้ด้วยครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 17:03:17 »
ผมกำลังจะได้รถในอีกสองอาทิตย์ แล้วอยากแต่งท่อคู่มากๆ เลยคุยกับเพื่อนที่ขับๆบีเอ็มอยู่ เค้าบอกว่า ถ้ารถใหม่แล้ว เปลี่ยนท่อหรือแต่ง นอกศุนย์ จะทำให้ BSI หลุดไปเลย ผมเลยโทรถามเซลล์ เค้าบอกว่า ไม่ทราบคะ เดียวเช็กให้ แล้วก็หายไปเลยยย คือผมสงสัยว่ามันหลุดจริงไหม แล้วควรแต่งจากศุนย์ออกมาเลยไหมครับ แต่ราคา ท่าจะมหาโหด  :'( :'(

เจ้าของกระทู้พิมพ์ผิดครับ ที่ผมไฮไลท์ตัวแดงๆ ช่วยแก้ด้วยครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน
ขอบคุณครับบบบบ พอดีพิมเร็วไปหน่อย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 18:18:42 »
ไอ้ตัวแดงมีแต่งในศูยร์ด้วยหรือครับ

ล่อเล่นนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 20:20:46 »
 ;D

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 00:18:05 »
ท่อไม่น่าโดนครับ แต่ถ้าเล่นเปลี่ยนทั้งเส้นก็ไม่แน่เหมือนกัน ยังไงผมว่า รอคำคอนเฟิมจากศูนย์ดีกว่าครับ

แต่ถ้าแต่งเครื่อง ยืนยันว่าโดนแน่นอนครับ บรรดากล่องอะไรต่างๆเนี่ย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 02:54:18 »
ท่อคงไม่เป็นไรนะครับ

แต่อย่าเอาไปคันเรงไฟฟ้า ดันราง จูนกล่อง ปลดบูส นะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:28:34 »
ถ้าบาเซผมไม่ชัวเหมือนกันครับแต่มิลลิเนียมนี่ไม่โดน แต่ห้ามตัดแคทครับ

ถ้ายะเปลี่ยนแนะนำให้สั่งมาทั้งชุดเลยครับ พวก Eisenmann,Meisterschaft,Akraprovic เปนต้นครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 12:13:09 »

F30 320d ครับ ออกศูนย์บาเซ วิภา จริงแล้วผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องท่อมาก เพราะพึ่งมีรถยุโรปคันแรกในชีวิต เลย กลัวไปหมด ตอนแรกผมว่าจะติดท่อหลอก แต่เพื่อนบอกว่า เสียงไม่ออกน่ะ มันจะไม่หล่อ ถ้าจะให้เสียงออกต้อง ย้ายถังมาตรงกลาง ผมก็กลัวไปก่อนเลย หมด BSI นี่หนาวเลยย  :D :D

ผมเพิ่งออก 320i มาเหมือนกัน  พอดีเห็น ไม่แน่ใจว่า จขกท ต้องการเปลี่ยนท่อคู่ เพื่อความสวยงามใช่ไหมครับ หมายถึงไม่ได้เน้นให้มีดังหรือดีขึ้น เพราะเห็นพูดถึงขนาดจะติดท่อหลอก ผมว่า หาก BMW ไปแต่งของเทียมหรือหลอกมันจะดูไม่ดี เพราะดูออกนะครับ ควรใช้ชุดของมันเลย ซึ่งผมว่า F30 น่าจะยังไม่มา และราคาคงแรงพอตัว ลองขับไปก่อน แล้วหากไม่พอใจค่อยแต่งเพิ่มดีไหมครับ 320d นี่ผมว่ามันก็แรงพอตัวเลยนะ

อันนี้แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลนะครับ  ;D
S3 - F30
X1 - E84