ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรี่องปรึกษา กับ kia carnival  (อ่าน 5051 ครั้ง)

ออฟไลน์ suchinna

• Newbie
  • *
มีเรี่องปรึกษา กับ kia carnival
« เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 07:56:30 »
พอดีผมไปเจอ kia carnival แต่วางเครื่องโตโยต้า นะครับ ถามพี่ๆว่ามีความคิดยังไงกับรถรุ่นนี้ครับ และตัวเลือกอื่นที่มีอะไรบ้างหากไม่ใช่รุ่นนี้  และถ้าจะเอาเจ้าkia carnival วางโต มาใช้จะมีปัญหาจุกจิกมากลัวใจไหมครับ (อันนี้กลัวมาก เพราะไม่เคยใช่)

วัตถุประสงค์ที่จะเอามาใช้ คือหารถนั่งสบาย ไปกันได้หลายคน ขนของได้บ้างในบ้างโอกาส ไม่มีตังค์ถอยป้ายแดง

ขอบคุณมากครับผม
ทุกอย่างอยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: มีเรี่องปรึกษา กับ kia carnival
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 08:15:00 »
Kia วางโต ต้องเลือกคันที่ทำแล้วจบจริงนะ

ข้างบ้านมีคันนึงวางแบบนี้แหละ แต่รหัสอะไรไม่ทราบ จะติดแก๊ส เพราะเครื่องเดิมใช้ไปซักแสนโล น้ำจะเข้าเครื่องอะไรนี่แหละ
วางแล้วแก้เรื่องเพลาไม่จบ ติดเรื่องแปลงลูกปืนอะไรซักอย่าง

จอดมา 4 เดือน ยังไม่จบ

ลองดูครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: มีเรี่องปรึกษา กับ kia carnival
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:17:02 »
ลองดูตัวเลือกอื่นครับ เช่น Granvia ,Odessy g1 เป็นต้นครับ

ส่วนใหญ่เครื่องที่วางใน carnival ส่วนใหญ่เป็น 1mz  ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:46:35 »
จากประสบการการใช้ เมื่อปี 2001 ที่แม่ผมซื้อรถรุ่นนี้ตั้งแต่ป้ายแดง ใช้อยุ่ 4 ปีได้มั้ง
ขอยืนยันว่า ดูตัวเลือกอื่นเถอะครับ ไม่ว่าจะเครื่องเดิมหรือเครื่องโต ไม่จบง่ายๆแน่
ปัญหาเครื่องยนเยอะเหลือเกิน อู่ที่ชำนาญ kia ก้มีน้อยมาก

ผมแนะนำ granvia ละกันครับ