ผู้เขียน หัวข้อ: City รถคันแรก แถมกันสนิมห้าปี มันคืออะไรครับ เป็นการพ่นน้ำยาหรื่อไม่  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
       ไปจองรถคันแรก เซลล์แถมกันสนิมห้าปีบอกว่าเป็นของศูนย์ ผมไม่เข้าใจรถยุคนี้ยังต้องกันสนิมกันอีกหรือครับ ผมใช้รถมา สิบกว่าปีมานี่ไม่เจอปัญหาสนิมเลย ไม่เหมือน 40 ปีก่อน Fiat 124 st สามปี สนิมลามไปทั่ว. !!!!!

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

แถมไปอย่างนั้น ถ้่าฟรีก็ไปทำ  ถ้าเสียตังค์ ก็ไม่ต้อง

ออฟไลน์ 6162002

มันมีหลายแบบนะครับ  (แต่ซิตี้ปัญหาสนิมมีให้เห็นเยอะเหมือนกันครับ)

เท่าที่ถามเซลมา รู้สึกดีสุดที่เซลแถม จะเป็นแบบน้ำยาใส R2000 อะไรซักอย่าง จะพ่นไปบนตัวถังเลย
ส่วนห้าปีนี่รู้สึกจะเป็นการรับประกัน แต่ต้องเข้ามาพ่นเรื่อยๆ (เสียตังนะะครับ)

โดยส่วนตัวผม ผมเฉยๆกับของแถมอันนี้มากครับ มีไม่มีก็ไม่เป็นไร >_<

ออฟไลน์ mewzabahl

jazz พี่ผมก็ได้ แต่การไปพ่น ต้องเสียตัง ครั้งละ 400บาท (มีแถมตรงไหนนี่)

ออฟไลน์ udis

jazz พี่ผมก็ได้ แต่การไปพ่น ต้องเสียตัง ครั้งละ 400บาท (มีแถมตรงไหนนี่)

555+ มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
โตโย vigo แถม 5 ปี 10 ครั้ง ครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

จากที่เคยได้ของแถมแบบนี้ ต้องบอกว่า อย่าแถมเลย
ต้องเสียเงินเพิ่มถ้าจะพ่น แถมตอนพ่นเราก็ไม่เห็น เพราะเจ้าหน้าที่จะขับรถเราไปพ่นข้างนอก
กลับมาขอดูหน่อยพ่นยังไง บอกว่าพ่นแบบใส ผมก้มๆดูสังเกตไม่เห็นว่าพ่นแล้ว
สรุปว่า ได้คูปองของแถม จ่ายเงิน(ตอนนั้น300)เป็นรายครั้ง ให้ศูนย์ขับรถเราไปข้างนอกครึ่งค่อนวัน
กลับมา รถดูเหมียนเดิม (อาจต้องใช้กล้องจุลทรรศน์ส่อง) พอขายรถก็ไม่เห็นความแตกต่างว่า พ่นแล้วสภาพรถดีกว่าอย่างไร
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ genii

• Newbie
  • *
เหล็กใช้ทำตัวถังรถเดี๋ยวนี้มันชุบกันสนิมได้เกินสิบปีอยู่แล้วครับ วีโก้ของผมก็ 6 ปีแล้ว ไม่เคยพ่นกันสนิม แถมเอาไปลุยน้ำท่วมมาด้วย ไม่เห็นเป็นสนิมซักนิด อย่าไปเสียเงินเสียเวลากับพ่นกันสนิมเลยครับ ไม่มีประโยชน์ มัีนเป็นแค่ช่องทางหากินของเซลล์เท่านั้นเองครับ (อดีตเซลล์ขายรถคนหนึ่งบอกมา)

ออฟไลน์ thanksevery1

• Newbie
  • *

ที่จ่ายเพิ่ม 400 บาท รู้สึกว่าจะเป็นการขัดเคลือบมากกว่านะครับ ถ้าไปทำเองก็ 700-1000+ นะครับไม่ใช่กันสนิม เพราะผมมีบัตรที่เค้าจดเวลาไปเคลือบด้วย เค้าก็เขียนว่าเคลือบสี ไม่ใช่กันสนิมนะ

ออฟไลน์ babynew

• **

ที่จ่ายเพิ่ม 400 บาท รู้สึกว่าจะเป็นการขัดเคลือบมากกว่านะครับ ถ้าไปทำเองก็ 700-1000+ นะครับไม่ใช่กันสนิม เพราะผมมีบัตรที่เค้าจดเวลาไปเคลือบด้วย เค้าก็เขียนว่าเคลือบสี ไม่ใช่กันสนิมนะ

ขัดเคลือบ ระวังได้ของแถมมานะครับ

ออฟไลน์ chiihcrelax

• **
ผมจองรถคันแรกไว้แต่ยังไม่ได้รับรถ ก็มีแพ็คเกจ ขัดเคลือบสี 3M  พ่นกันสนิม 3M (10 ครั้ง 5 ปี) เหมือนกันครับ

ขอถามจากประสบการณ์ท่านที่ใช้รถสักหน่อยว่า จำเป็นหรือไม่ที่ต้อง พ่นกันสนิม 3M ทุก 6 เดือน จนครบ 5 ปีครับ

สถานที่ใช้งาน รอบๆ จังหวัดสุพรรณบุรีครับ ไม่ได้อยู่ใกล้ทะเล อยากรู้ข้อดี และ ข้อเสีย มากๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2013, 20:20:22 โดย chiihcrelax »