ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถไฟฟ้า MRT ที่จะเปิดใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 1982 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
มีสายไหนมีแผนที่จะผ่านแถว สามเสน ช่วงเกียกกาย หรือ บางกระบือ เทเวศไหมครับ
ถ้ามีสายไหนและจะเปิดเมื่อไหร่ครับผม ดูแผนที่แล้วงงๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องรถไฟฟ้า MRT ที่จะเปิดใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 10:18:03 »
ดูจากแผนที่ให้มาแล้ว    ตรงเส้นประสีม่วงครับ ที่ผ่าน  

สีน้ำเงินเส้นประแนวตั้ง(ขนานกับสีม่วง)นั้นเป็นสายที่ต่อมาจากวงศ์ส่วาง จรัสสนิทวงศ์ ตอนนี้มีการกำลังก่อสร้างอยู่เชื่อมกับหัวลำโพง-บางแคครับ

ส่วนสีน้ำเงินหัวลำโพง  เจริญกรุง ท่าพระ-บางแคครับ  กำลังก่อสร้างเช่นกันครับ

ตอนนี้สายสีม่วงผ่านเกียกกาย เทเวศน์  ยังไม่มีการก่อสร้างครับ  เพราะยังไม่มีการเวนคืนที่ดินและต้องรอข้อสรุปเรื่องการถนนอีกด้วย เพื่อเชื่อมต่อกับรัฐสภาใหม่ครับ 

ถ้ามีการก่อสร้างรถติดบรรลัยแน่ครับเพราะแถวนั้นรถก็ติดอยู่แล้ว  หน่วยงานราชการก็เยอะ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 10:21:03 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง