ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องความคุ้มค่ากับการใช้รถแก๊สหน่อยค่ะ  (อ่าน 6869 ครั้ง)

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ผมมองว่าเป็น option ครับ
ถ้าคิด สะระตะ ใช้น้อย คงไม่คุ้ม
และผมเชื่อว่าพอคุณติดแก๊สไปแล้ว คงใช้รถมากขึ้นครับ
แต่ถ้าใช้รถนาน ผมชอบในจังหวะที่ควักเงินจ่ายค่าแก๊ส ในแต่ล่ะครั้ง สบายใจ ;D เหลือเงินเที่ยว

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
อย่าไปดูเป็นวันๆครับ มันจะดูน้อยๆ วิ่งไม่คุ้ม

ลองดูว่าปีนึงวิ่งเท่าไร่ หรือน้อยๆเดือนนึงวิ่งเท่าไร่ครับ

น่าจะพอรู้ว่าติดคุ้มหรือไม่

ผมนี่ไปกลับบ้านที่ทำงาน รังสิต-ฟอร์จูน แถมวิ่งไปตจว.อีก

สามเดือนถ่ายน้ำมันเครื่องที ที่12,000 โล

ถ้าไม่ติด เหนื่อยแน่นอน 555+