ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอเลื่อน รีวิว 86 ออกไปอีก 1 สัปดาห์ แต่ อาจจะแทนที่ ด้วยคันนี้ขัดตาทัพไปก่อน  (อ่าน 17384 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เนื่องจาก 86 นั้น เป็นรถที่ มีเรื่องราวความเป็นมา "เยอะมาก"
ผมอยากสรุปให้จบในรีวิวเดียว

ตอนนี้ สรุปว่า เราได้รับรถมาลองขับจาก Toyota Motor Thailand
ครบแล้ว ทั้ง เกียร์อัตโนมัติ และ เกียร์รรมดา

สรุปสั้นๆว่า ถ้าชอบรถขับสนุก ติดดิบ ซื้อไปเลย คุณจะรักมันแน่ๆ
แต่ ยิ่งถ้าเอาไปทำต่อ คุณจะยิ่งแฮปปี้ไปใหญ่....

เจอกันอีกราวๆ 1 สัปดาห์ บวกลบ ครับ เพราะทำไปเยอะแล้ว
เหลือแค่เรื่องเรียบเรียงประวัติ และรอรูปสเก็ตช์ จากญี่ปุ่น นี่ละ

-----------------------

ระหว่างที่รอ ขอขัดตาทัพ ด้วยรถคันนี้.....

มันมาแล้วครับ Proton คันแรก ใน Headlightmag และขอบอกว่า มันไม่ธรรมดา

ทำเอาผม และชายแท้อย่างตา Besthuafoo กรี๊ดแตกกันบ้าคลั่งในรถ ตอน ตี 1 ได้ นี่ ไม่ธรรมดาแล้วละ!

ไม่ธรรมดาอย่างไร อดใจรอชมกัน ไวกว่าที่คิด

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ คุณจิมพูดจนอยากอ่านเลยครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Test ..

ออฟไลน์ Emission-Tester

ขอบคุณครับ
น่าติดตามทั้งสองคัน เลยครับ :D
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ความแรงน่าจะเหมือนjuke dig turbo , s60 ถ้าตัวถังวอลโว่ไม่หนักขนาดนั้นน่าจะเป็นอีกคันนึงที่ขับสนุกมากๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
บอกตรงๆ คันนี้ประทับใจจอร์จมากๆเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คันนี้ก็น่าอ่านครับ
จัดมาเลย  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ได้ครับผม

พี่จิมบอกไม่ธรรมดา นี่ให้ความหวังเลยนะ  ;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ม้ามืด อยากดูมากครับทั้ง 86 กะ โปรตอน

ออฟไลน์ thanaphon_tik

• Newbie
  • *
 8) รอชมคันนี้ด้วยครับ

แต่สำหรับ exora turbo ที่รอคุณ J!MMY review นั้น ไม่มาซักที... ผมเลยอดใจไม่ไหว ไปสอยมาละครับ อิอิ
ประทับใจมากเช่นกัน  ;D

ออฟไลน์ Tan Int

ถึงขั้นกรี๊ดนี่ยิ่งอยากอ่านครับ
(คงไม่ใช่กรี๊ดเพราะประตูหลังล็อค แล้วปลดไม่ได้เหมือน Motor Expo นะครับ ;D)

86 ครบครันจริงๆครับ ดูจากรุ่นทดสอบก็เดาออกเลย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MoLee

รออ่านPreveแบบใจจดใจจ่อ เท่าที่ไปลองนั่งมาในงาน ชอบทุกอย่าง แต่ติดเรื่องงานประกอบจริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

ของดีราคาไม่แพงทายไม่ผิด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ shando

ออฟไลน์ freefall

• Full Member

ออฟไลน์ GOZ99

• Newbie
  • *
พี่จิมครับ รีวิว โปรตอนเพรเว่ มาวันไหนครับ กะลังสนใจตัวนี้ ดูแล้วให้ออฟชั่นมาเยอะมา ราคาพอรับได้นะครับ
   (รอชมโปรตอน เพรเว่แฮทช์แบ๊ค ถ้าพระนครเอาเข้ามา พี่จิมรบกวนช่วยจัดรีวิวให้ด้วยนะครับ อิอิ)
ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ PacMan

น่าสนใจเหมือนกัน แล้วExora Turboหละครับ ไม่ได้มาด้วยกันหรอกหรอ

ออฟไลน์ mcat231032

กริ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Proton ชอบรถนอกสายตาครับ

กล้วว่าอ่านและจะเสียใจที่ ไปเล่น ECO car นี่ละครับ T_T

ออฟไลน์ boyzz

• **
  • เทพเจ้าก็คือคนธรรมดาแต่ทำในสิ่งที่คนธรรมดาทำไม่ได้
รอติดตามผลงานครับ แต่เอ๊ะ เรื่องที่ทำให้กรี๊ดเนียเรื่องไหนกันหน๊าาา
แต่คิดว่าน่าจะเป็นเรื่องที่ดีดีนะครับ รอๆๆๆ

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
เคยไปลองมาสั้นๆ ที่มอเตอร์เอ็กซ์โป รู้สึกได้ชัดเจนว่า "ไม่ธรรมดา" มีอะไรดิบ ๆ ดุ ๆ ก้าวร้าว ๆ แฝงอยู่เยอะ นี่ขนาดลองสั้น ๆ นะ

ออฟไลน์ Newhang

น่าสนใจครับ โปรตอนตัวนี้
รอติดตามชมครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
แบบนี้น่าสนใจซะแล้วสิ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Drive To Believe It จริงๆ อยากอ่านคันนี้มากที่สุดละครับ ;)
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ kengmania

เพื่อนใช้ exora ก็บอกว่าดีจัง
...โปรตอนไม่ธรรมดาจริง
แต่วัสดุภายใน ไม่ประทับจิตผมเท่าไหร่
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ nekoyaki

np72

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ beebird

อยากเห็นบนถนนเยอะๆครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ขอ"กางเต๊นท์"รอนะครับ  ;D ;D ;D