ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Subaru IMPREZA ตัวใหม่ครับ 1.5 , 2.0 MT ที่ P.J!MMY รีวิวไปอ่ะครับ  (อ่าน 8770 ครั้ง)

ออฟไลน์ B-Zero

• Newbie
  • *
1.5  และ ตัว 2.0 ( ไม่ใช่ตัว STI นะครับ ) ที่ P.J!MMY รีวิวไปอ่ะครับ

อยากสอบถามราคา และ ราคาประมาณของมือสอง

ตัดสินใจจะหาใช้แล้วครับ แต่ก็อยากลอง Lancer EX ดูเหมือนกันแต่ดันไม่มี MT อิอิ

รบกวนขอข้อมูลคำแนะนำด้วยนะครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 17:58:51 โดย B-Zero »

ออฟไลน์ MonkypantS

• Newbie
  • *
Lancer EX ไม่มี MT หรอเนี่ย ขาซิ่งคงคิดหนักเหมือนกัน

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ถ้าเ็ป็นผมมีตังค์ ก็คงซื้อแบบ MT เหมือนกัน ดีใจจังมีคนคิดเหมือนผม อิอิ

ราคาของอิม ก็แพงเอาเรื่องเลยล่ะครับ แค่ตัว 1.5 ก็จะซัดไป ล้าน นิดๆแล้วล่ะสำหรับมือหนึ่ง

ราคา ก็ตามลิงค์นี้เลยนะครับ แฮะๆ  8)

http://www.motorimage.net/TH/buying/info/files/pricelist.pdf

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
ถ้าจำไม่ผิด 1.5 MT 1.12 ล้าน / 2.0 MT 1.345 ล้าน

มือสองตอนนี้คงหายากพอสมควร

ในเว็บ หนึ่งสองคาร์ มีอยู่คันนึงเป็น 1.5 AT สีน้ำเงิน

ถ้าอยากได้ลองจดหมายเลขทะเบียน

และโทรไปสอบถามกับทางผู้จำหน่ายดู

แต่ถ้าให้ผมแนะนำนะ มือหนึ่งเถอะครับ รถ MT อุปกรณ์ครบๆ สมัยนี้หายากเหลือ

ออฟไลน์ YenChar

ราคาล้านกลางๆ
ผมว่ามันก็โอเคนะครับ

ตัวรถ ความกว้างก็ไม่ถึงกับแย่
นั่ง4-5คนสบายๆ
แลกกับสมรรถนะด้วย ผมว่าคุ้มล่ะ

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
แนะนำว่าเพิ่มตังค์อีกนิดส์ เล่น2.0เลยดีกว่าครับ เล่น1.5เดี๋ยวคันกระเป๋าอีกครับ  ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ B-Zero

• Newbie
  • *
ถ้าเ็ป็นผมมีตังค์ ก็คงซื้อแบบ MT เหมือนกัน ดีใจจังมีคนคิดเหมือนผม อิอิ

ราคาของอิม ก็แพงเอาเรื่องเลยล่ะครับ แค่ตัว 1.5 ก็จะซัดไป ล้าน นิดๆแล้วล่ะสำหรับมือหนึ่ง

ราคา ก็ตามลิงค์นี้เลยนะครับ แฮะๆ  8)

http://www.motorimage.net/TH/buying/info/files/pricelist.pdf
ขอบคุณมากนะครับ ราคาละเอียดเลย อิอิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ราคามือสองคงหามาตรฐานเทียบยากครับเพราะรถยังใหม่อยู่มาก

และผมมีความเชื่อว่าคนที่ซื้อซูบารุ ส่วนมากซื้อเพราะมีตัณหาและความรักเชื่อใจในแบรนด์ดาวลูกไก่
ไม่ใช่คนที่ซื้อรถตามคนอื่นหรือถามหาเรื่องความคุ้มค่า

ดังนั้นเปอร์เซ็นต์ที่จะยอมขายออก ตอนนี้น่าจะยังน้อยอยู่ แต่ถ้าเป็นรุ่นก่อนๆอย่าง Legacy ตัวที่แล้ว
และ Impreza ตาเหยี่ยวล่ะก็ ตอนนี้เริ่มมีประกาศขายให้เห็นเยอะขึ้นและส่วนมากล้านขึ้นทั้งนั้นครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ RZB12

• Newbie
  • *
อยากขับ "ซู" ถามใจตัวเองก่อนว่ายังไง ถ้าเทียบกับรถยี่ห้ออื่นๆ "ซู" มีข้อเสียคือ ศูนยบริการน้อย (อู่ข้างนอกเยอะ) ราคาอะไหล่แพงบ้าง ถูกบ้าง แต่บางชิ้นแพงแต่ใช้งานได้ยาวนานคุ้มค่ากว่าอะไหล่ของรถบางรุ่น แฮนด์ลิ่งแน่นอนว่าดีกว่ารถยี่ห้ออื่นๆ แต่อุปกรณ์ และอ๊อฟชั่นอาจน้อยกว่า ถ้าอยากเล่นจริงๆ หาข้อมูลเยอะๆ จะเป็นการดีครับ แต่สิ่งที่ทุกคนได้สัมผัส "ซู" มาแล้วก็คือ ขับแล้วติดใจไม่อยากเปลี่ยนไปเล่นรถยี่ห้ออื่นก็เท่านั้น

ออฟไลน์ joufo

ลองดูในคลับนะครับ
ตอนนี้ก็มีรถออกมาหลายคัน (ส่วนมากเป็นตัวเทอร์โบ)

เห็นมีเต้นท์ขายตัว 1.5 อยู่ ประมาณเก้าแสนปลายครับ

ซื้อใหม่ตอนนี้โปรโมชั่นก็เยอะนะครับ

ผมใช้ตัว 2.0 เกียร์ธรรมดา
ก็โอเคนะครับ
ผมว่า ก็สมราคา

ออพชั่น ก็มีพอๆ กับยี่ห้ออื่นตัวท๊อปแหละครับ
ทั้ง แอร์แบค เอบีเอส พวงมาลัยมัลติฟังชั่น ครุซคอนโทร ฯลฯ

ส่วนเรื่องค่าซ่อมบำรุงรักษาตามระยะทาง
ไม่ได้แพงอย่างที่คิดครับ

แต่ถ้าเอามาคลานๆ ในเมือง และแคร์เรื่องอัตราการกินน้ำมัน
ยี่ห้ออื่นอาจจะดีกว่านะครับ
เพราะอย่าลืมว่า ซูฯ ขับ 4
แต่ถ้าวิ่งไกลๆ ก็ตามที่จิมมี่ทดสอบเลยครับ
ประมาณนั้นเลย ถือว่าประหยัดมากๆ

ถ้าซื้อตัว 1.5 แล้วไม่คิดจะทำอะไรกับรถเลย
ผมว่า เอาเงินไปซื้อแจ๊ซ 2 คัน จะดูคุ้มค่ากว่า
(ยกเว้นว่าจะชอบซูบารุจริงๆ และคลานๆ อยู่แต่ในเมือง โดยไม่แคร์ค่าน้ำมัน)

ถ้าซื้อมาแล้วไม่คิดทำอะไรเลย
แนะนำให้ซื้อ ตัว 2.0 เท่านั้นครับ