ผู้เขียน หัวข้อ: Swift Eco VS New Beetle มือ2  (อ่าน 21872 ครั้ง)

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member
Re: Swift Eco VS New Beetle มือ2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:45:19 »
ขอบคุณคุณ devil13 และคุณ promay มากๆครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: Swift Eco VS New Beetle มือ2
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:18:52 »
Swift ดีแล้ว แต่สำหรับตลาดไทยยังไม่ดีที่สุดครับ ถ้าเป็นที่ยุโรปจริงๆ ซื้อเถอะ เพื่อนตากล้องชาวฝรั่งเศสผมก็ขับอยู่ สู้รถเจ้าบ้านแถวนั้นได้ไม่ชนะก็เสมอ แต่ที่ไทย เอารถที่ให้ความปลอดภัย อะไรๆได้มากกว่าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 13:51:47 »
CLK 200 kom สีดำครับ

ครับ จะแก่ก้ไม่แก่ จะหนุ่มก็ไม่หนุ่ม สปอร์ต2 ประตู คันเบอเริ่ม  :D

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:01:28 »
ใช้รถที่ชอบที่สุดนั่นแหละ การเงินพร้อมขนาดนี้ ไม่ขับตอนนี้จะไปขับตอนไหน
ตอนอายุ 60 เรอะ!! ของบางอย่าง มันทำได้แค่ช่วงอายุนึงแค่นั้นนะครับ ทำตอนแก่แล้วมันไม่เท่ห์  ;D 
แถมหมดแรงจะซ่อมแล้วด้วย  ::)

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:13:59 »
Swift ดีแล้ว แต่สำหรับตลาดไทยยังไม่ดีที่สุดครับ ถ้าเป็นที่ยุโรปจริงๆ ซื้อเถอะ เพื่อนตากล้องชาวฝรั่งเศสผมก็ขับอยู่ สู้รถเจ้าบ้านแถวนั้นได้ไม่ชนะก็เสมอ แต่ที่ไทย เอารถที่ให้ความปลอดภัย อะไรๆได้มากกว่าดีกว่าครับ

ตกลงสวิฟท์ ดีแล้ว หรือ สวิวฟ์เมืองไทยไม่ดีอะครับ  ;D

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:17:01 »

ครับ จะแก่ก้ไม่แก่ จะหนุ่มก็ไม่หนุ่ม สปอร์ต2 ประตู คันเบอเริ่ม  :D

ติดนิสัยชอบแนว แฮทช์แบคไปแล้วอ่าครับ ตัวนนี้มือ 2 ยังเกือบ 2 ล้านเลยยยย  :'(

ออฟไลน์ virapols

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:20:31 »
ถ้าเล่นเต่าควรเล่นตัวเปิดประทุนดูมีเอกลักษณ์ เต่าธรรมดาไม่แนะนำครับ รถดูมีความเป็น ญ สูง ภายในก็เก่าพลาสติกแตกหักกินน้ำมันวิ่งไม่ค่อยดีอืดสุดๆ  ส่วนสวิฟก็กลายเป็นอีโคคาร์ไปไม่ภูมิฐาน แนะนำมินิน่าจะดีกว่า ขอแนะนำ Fiat 500 ครับ ซ่อมถูกราคาถูก ดูดีมีสไตร์
ปล ไม่ได้เชียร์เอาสนุกน่ะครับ ผมใช้ Fiat abarth อยู่ ชอบโคตร ๆ อะไหล่ถูกเวอร์

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:26:27 »
ใช้รถที่ชอบที่สุดนั่นแหละ การเงินพร้อมขนาดนี้ ไม่ขับตอนนี้จะไปขับตอนไหน
ตอนอายุ 60 เรอะ!! ของบางอย่าง มันทำได้แค่ช่วงอายุนึงแค่นั้นนะครับ ทำตอนแก่แล้วมันไม่เท่ห์  ;D 
แถมหมดแรงจะซ่อมแล้วด้วย  ::)
ขอบคุณครับ ชัดเจนที่สุด 555
ถ้างั้นถ้าเป็นพี่ จะเลือก Mini ตัวนี้ หรือ Beetle  2 ตัวนี้ดีครับ
http://www.one2car.com/MINI_COOPER/L12120188

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1033525

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1043098

ขออนุญาติแปะลิงค์นะครับ  ;D

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:28:33 »
ถ้าเล่นเต่าควรเล่นตัวเปิดประทุนดูมีเอกลักษณ์ เต่าธรรมดาไม่แนะนำครับ รถดูมีความเป็น ญ สูง ภายในก็เก่าพลาสติกแตกหักกินน้ำมันวิ่งไม่ค่อยดีอืดสุดๆ  ส่วนสวิฟก็กลายเป็นอีโคคาร์ไปไม่ภูมิฐาน แนะนำมินิน่าจะดีกว่า ขอแนะนำ Fiat 500 ครับ ซ่อมถูกราคาถูก ดูดีมีสไตร์
ปล ไม่ได้เชียร์เอาสนุกน่ะครับ ผมใช้ Fiat abarth อยู่ ชอบโคตร ๆ อะไหล่ถูกเวอร์

Fiat เป็นรถที่คุณแฟนชอบสุดๆเลยอะครับ แต่ส่วนตัวไม่เคยมีความรู้เลย เดี๋ยวต้องไปเช็คข้อมูลดูหน่อยแล้วครับ
มือ 1 มือ 2 ที่พี่บอกงบประมาณเท่าไรครับ  :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:29:29 »

ตกลงสวิฟท์ ดีแล้ว หรือ สวิวฟ์เมืองไทยไม่ดีอะครับ  ;D
สวิฟท์เมืองไทยโดนกั๊กซะจนไม่ค่อยดีครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าบีเทิ่ลมี VSC TRC ถุงลมมากใบหรือไม่ (ส่วนครูซคอนโทรลจำได้ว่าไม่มี)
แต่ถ้าโดนกั๊กมาเหมือนกัน ก็เอาสวิฟท์ซะครับ การบอกว่าไม่ภูมิฐานไม่น่าเชื่อถือ ปล่อยไปได้ เพราะถึงไม่ดี มันก็มีคุณภาพในรถที่ผลิตในไทยครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:38:34 »

สวิฟท์เมืองไทยโดนกั๊กซะจนไม่ค่อยดีครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าบีเทิ่ลมี VSC TRC ถุงลมมากใบหรือไม่ (ส่วนครูซคอนโทรลจำได้ว่าไม่มี)
แต่ถ้าโดนกั๊กมาเหมือนกัน ก็เอาสวิฟท์ซะครับ การบอกว่าไม่ภูมิฐานไม่น่าเชื่อถือ ปล่อยไปได้ เพราะถึงไม่ดี มันก็มีคุณภาพในรถที่ผลิตในไทยครับ

ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:38:49 »
สวิฟ
- แต่งช่วงล่าง โช๊คดีๆ หรือสตรัทซักชุด
- ล้อขอบ 16 พร้อมยางดีๆซักชุด
- ผ้าเบรคดีๆซักชุด
- เดินท่อคู่(ออกจริงข้างเดียว)
- ไฟโปรเจคเตอร์
- โปรแกรมขัดเคลือบสี ซัก 2 ปี ครั้ง
- ภายใน จัดลายเคฟล่าสวยๆ

จบที่ไม่เกิน 7 แสน
ซี๊ดดดดดดดดด รับรอง ได้ทั้งประหยัด ขับสนุึก สวยเท่ สมรรถนะเลิศ

มีคนในคลับเค้าเอาตัวอีโคไปจัดคล้ายๆที่ว่ามา
ชุดช่วงล่างOhlins DFV สปริงSwift(ยี่ห้อสปริงนะครับ) ล้อAdvan RS 17" ยางAD08
เบิกโคมโปรเจคเตอร์แท้จากญี่ปุ่นมาอีก เบาะSR6 กล่องF-con IS
คันนี้แต่งไปแต่งมาจะซื้อสวิฟต์ได้อีกคันแล้วครับ    ;D

เชียร์Fiat500 Abarthอีกเสียงครับ ถ้าอยากได้รถเล็กขับดี มีความเฉพาะตัวไม่ซ้ำใคร ราคาพอเอื้อมถึง

.-_-.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 14:42:12 โดย Jun Asawa »

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:43:32 »
ถ้าจะใช้รถนาน(7ปีขึ้นไป) น่าจะรถใหม่ป้ายแดงนะครับ รถมือสอง ดีอย่างไร3-4ปีก็ออกอาการซ่อมนั่น ซ่อมนี่ครับ ไม่จบ เผลอๆไม่ถึงปีก็ซ่อมแล้วด้วยครับ
รายได้ขนาดคุณ ผมว่ารถใหม่ป้ายแดงเอาคันที่ชอบจริงไปเลย (ถ้ากะใช้นานเกิน7ปีนะ)

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 19:47:58 »

ติดนิสัยชอบแนว แฮทช์แบคไปแล้วอ่าครับ ตัวนนี้มือ 2 ยังเกือบ 2 ล้านเลยยยย  :'(

2 ล้าน  :o งั้นเอา 230 สิครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1045023

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 21:11:26 »

2 ล้าน  :o งั้นเอา 230 สิครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1045023

ราคาน่าโดนมากครับ ถูกกว่าซีวิคท็อปอีก