ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบช่วงล่าง 520 F10 ชุดแต่งM รถgray กับตัวธรรมดาศูนย์นี่ต่างกันยังไงบ้างครับ  (อ่าน 2763 ครั้ง)

ออฟไลน์ oha6

• Newbie
  • *
อย่างความสูงของรถเท่ากันไหม ถ้าผมซื้อตัวธรรมดามาใส่ล้อM 19 นี่มันจะโย่งไหมครับ
เรื่องก็คืออยากซื้อรถ ศูนย์ ครับ แต่มันไม่มีชุดM เหมือนgray แล้วจะมาใส่ล้อใหม่น่ะครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
เตี้ยกว่า10mm ครับ

และช่วงล่าง m-sport ก็ไม่เหมือนตัวปกติครับสำหรับรถเกร์ย

แต่หรับ 528i m sport BMWTH ไม่รู้ได้ช่วงล่าง M ไหมเพราพะในUSA ไม่ได้ ได้แต่ aero part และภายใน ต้องในยุโรปถึงมาเต็ม

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

528i msport รถศูนย์ไม่ใช่ช่วงล่าง m ครับ โหมดที่มากับเกียร์ปรับได้แต่ความหนืดแต่ไม่มีผลกับความสูง เคยนั่งตัวที่เป็นช่วงล่าง m ผมว่า
ไม่เหมาะกับถนนบ้านเรา รถผมเลยเลือกตัดช่วงล่าง m ออกครับ

ช่วงล่าง m กับไม่ m จอดเทียบกันแทบไม่เห็นความต่างถ้าภายนอกเป็น m เหมือนกัน ถ้าจะเอามาใส่ล้อ 19 เท่าทีเคยเห็นคันที่เอา
รถศูนย์ไปทำจะดูไม่เหมือนรถออกจากโรงงาน 100% แต่ทำได้ไม่น่าเกลียดครับ ตอนนี้เห็นมีคนเปลี่ยนเป็นจอใหญ่กับเพิ่มกล้องหลังได้ด้วย
ยังไงลองหาข้อมูลใน bmwsociety ดูครับ

ออฟไลน์ oha6

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ แต่เอ...จริงๆ 10 mm นิดเดียวเอง ทำไมผมเคยเห็นรถตัวธรรมดาใส่ล้อ 19 ดูแล้วแปลกๆ หรือเพราะสเกิร์ทข้าง M ด้วยเลยดูลงตัวกว่า

ออฟไลน์ HYDE--

ไม่โย่งหรอกครับ
แต่ถ้าจะเอาให้ถึงใจ ก็ต้องโหลดหน่อยครับ ถึงจะสวย