ผู้เขียน หัวข้อ: Peugeot RCZ  (อ่าน 3289 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ken_1000

• Jr. Member
  • **
Peugeot RCZ
« เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:05:19 »
เห็น สวยดี ครับ ดู ล้ำสมัย  อยากขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ รุ่นนี้ครับ ;D
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
Re: Peugeot RCZ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:07:39 »
สวยสดุดตา แน่ครับ แต่ถ้าความแรง scirocco ดีกว่ามากครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:16:43 »

ดูไม่ซ้ำใครดีครับ ราคาน่าคบหา อาจถูกที่สุดถ้าเทียบ2ประตูยี่ห้ออื่น

แถวบ้านผมมีอยู่คันนึง เห็นแล้วน่ามองดีครับ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:30:00 »
รอดูตัว MC ที่ไฟหน้าเป็น HID Projector ครับ สวยลงตัวกว่านี้มากครับ ในไทยเห็นมีหลายๆท่านรวมตัวกันอยู่ที่นี่ครับ

http://www.facebook.com/Rczclub

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 13:52:39 »
เคยเห็นตัวจริง  คันนึงสีเทา ผมว่าเป็นรถที่สวยมากนะ 
ดูราคาในเวปก็น่าคบหาด้วย

ออฟไลน์ marksss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 16:34:23 »
Rcz สวยดีครับ ไม่โหลด้วย

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 17:36:22 »
เป็นรถที่อยู่ในตัวเลือกมาก่อนที่จะจบกับ scirocco ครับ

สวยมาก ชอบมาก แต่

รถศูนย์ ราคาแพงน่าเกลียด 2.95m ออปชั่นไม่มีแม้กระทั่งไฟหน้า projector

ถ้าจะซื้อ ก็ต้อง เกรย์

เกรย์กับการซ่อมบำรุงpeugeot เนี่ยนะครับ มันเป็นอะไรที่น่ากังวลมากกกกก

จะบอกว่าเป็นยี่ห้อที่ระบบไฟฟ้าจุกจิกมาก ถ้ามันรวน(ถ้านะครับ) ผมไม่คิดว่าเกรย์จะสามารถซ่อมบำรุงได้

และถ้าไม่เชื่อ ลองทำกุญแจหายซักชุดดูครับ แล้วจะรู้เอง หรือ ให้เค้าถอดแบต แล้วเสียบต่อใหม่ก็ได้ ถ้าแก้ไขปัญหาได้ก็คงพอซื้อได้ครับ

แถมราคา 2.3 m จากเกรย์ ก็ยังถือว่าเป็นความเสี่ยงพอสมควร แต่โอเคตอนแรกผมรับได้นะเงื่อนไขนี้

แต่.............. เมื่อ scirocco ทำราคาขาย 2.0 M ก็จบข่าว

ส่วนตัวผม มันแค่สวยไม่เท่า แต่เป็น สปอร์ตคูเป้ตัวแรง ที่ใช้งานทุกวันได้จริง

สุดท้าย ผมก็เลือกเหตุผล มากกว่า แฟชั่น และความกังวลเรื่อง การซ่อมบำรุง

ทุกวันนี้ ไม่เคยคิดว่า เลือกผิดเลยครับ ที่เลือกเจ้าหมอนี่มา กลายเป็นลูกชายสุดรัก คันที่สองแล้ว

ช้อยส์ที่เคย คิดครับ  1. 86 2. RCZ 3. CRZ 4. CT 200 5. Scirocco ครับ ;D ;D ;D

รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0