ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ขอนอกเรื่องเปรียบเทียบ CIVIC FD กับ TILDA LATIO เป็นเหมือนหญิงสาวนะครับ...  (อ่าน 7196 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
CIVIC FD เปรี่ยบเหมือนสาวผิวขาวหน้าญี่ปุ่น เกาหลี ที่สวยแบบที่ผู้ชายไทยส่วนใหญ่ชอบ
แต่แฝงความร้ายกาจ เรื่องมาก จุกจิก แต่เราก็ชอบ เพราะเธอช่างมีความเร้าใจเหลือเกิน

TILDA LATIO เปรี่ยบเหมือนสาวไทย หน้าตาบ้านๆ ไม่ค่อยจะสวยเท่าไร แต่ผมว่าเธอดูเป็นคนที่
น่ารัก นิสัยดี ดู Friendly ทั้งราคา และความคุ้มค่า เป็นคนที่น่ารักในสายตาผม

...อิอิอิ...ขอไร้สาระสักวัน ;)

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
คิดเหมือนผมนะ

55

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Tonaka

งั้นก็หมายควายว่า

CVIC FD คือ สาวเปรี้นวหล่ะสิ

TIIDA LATIO  คือ แม่บ้านแม่เรื่อน
阿蘇山

ออฟไลน์ palmcesco

• Newbie
  • *
สาวญี่ปุ่นไม่ได้แฝงความร้ายกาจ เรื่องมาก เสมอไปหรอก  ;)
supercell - さよならメモリーズ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ตัวผมตอนอยู่เมืองไทยใช้ FD2.0 เธอไม่เคยเรื่องมากตลอด1ปีที่อยู่ด้วยกัน(ไม่เคยมีปัญหาเลย) ที่มีก็แค่ลมปากเหม็น(เปลี่ยนกรองแอร์ก็จบ) แต่ตอนนี้มาเรียนต่อที่อเมริกาเคยคบทั้งญี่ปุ่นและเกาหลี

คนแรกเป็นญี่ปุ่น(เป็นคนจริงๆนะ) เธอดูแลผมดีมากๆดีกว่าตอนเคยมีแฟนคนไทยอีก เอาใจทุกอย่างเลย กับข้าวกับปลา เสื้อผ้า ความเป็นอยู่ เธอดูแล อย่างดี แต่ก็เลิกกันเพราะเธอกลับประเทศไป  ทั้งๆที่เรายังรักกัน

ต่อมาก็มาคบกับหญิงเกาหลี(เป็นคนจริงๆนะ) บอกตรงๆครับว่า หญิงเกาหลีค่อนข้างเป็นตัวของตัวเองสูงเอาใจยาก ทนงตัว ค่าใช้จ่ายในการ TAKE CARE ค่อนข้างสูง สูงกว่าญี่ปุ่นมากอยู่ และที่สำคัญการพูดจา มักพูดตรงๆไม่ค่อย CARE ความรู้สึกผมเท่าไร สุดท้ายเราเลย ต้อง แยกกันไป

ที่เล่ามาเป็นประสบการณ์ส่วนตัวครับ ปัจจุบันยังหาคนมาเติมเต็มอยู่ แต่เพื่อนที่เรียนมาด้วยกันจากที่เคยคุยด้วยกันมา มักเจอ ประสบการณ์แบบเดียวๆกันที่เคยคบทั้งญี่ปุ่นและเกาหลี รุ่นพี่หลายๆคนได้ลงเอยกับหญิงญี่ปุ่น

และจากประสบการณ์ส่วนตัวอีกเช่นกัน ถ้าจะคบหญิงเกาหลี ผู้ชายต้องมีความเป็นผู้นำสูงมาก เด็ดขาด แข็งกร้าว เสียงดัง ถ้าเป็นได้แบบนี้หญิงเกาหลีจะชอบมากๆครับ หรืออีกแบบก็ เป็นนักดนตรี แจส คลาสสิก อไรแบบนั้น พวกเธอจะชื่นชอบมากเป็นพิเสด ซึ่งผู้ชายไทยมักมาแนวขี้อายและสุขุม มันเลยดูหงอๆ

ส่วนหญิงญี่ปุ่นจะชอบผู้ชายคล้ายๆเกาหลีแต่จะต้องสุภาพกว่านิดหน่อย รูปร่างต้องแบบกล้ามๆ ผอมนิดๆ ผิวคล้ำๆนี่อย่างโดนใจพวกเธอเลยสไตล์ขาวๆใสๆ ไม่โดนหรอกครับ

5 5 5 ที่เล่ามาไม่ค่อยจะเกี่ยวเรื่องรถเท่าไร ก็แค่อยากแชร์ประสบการณ์นิดหน่อย 5 5 5 (ผมไม่เคยใช้รถเกาหลีอะ)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สาวญี่ปุ่นไม่ได้แฝงความร้ายกาจ เรื่องมาก เสมอไปหรอก  ;)

คุณปาล์มคร้าบบบบบบบ
แนะนำให้รู้จักบ้างสิ สาวญี่ปุ่นคนนั้นมีเพื่อนที่พอจะแนะนำให้ชายโสด 3 ทศวรรษอย่างผมรู้จักบ้างไหมคร้าบบ

แล้วก็ส่วนเรื่องเปรียบเทียบรถนะครับ ถ้ามองในเรื่องรูปลักษณ์กับเอกลักษณ์ของตัวรถ และไม่คุยกันเรื่องความจุกจิกหรืออื่นๆนะครับ ผมคิดว่าอย่างนี้

Civic FD ผมเปรียบเหมือนคุณวุ้นเส้น แต่งตัวตามสไตล์ของเธอเลยนะครับ แล้วก็ถือโทรศัพท์มือถือประเภทที่ทันสมัยมากๆ ทำได้หลายอย่างมากๆ (ผมไม่รู้เรื่องมือถือเลย ไอ้ Blacklabel เอ้ย Blackberry นี่เข้าข่ายใช่ไหม)

ผมมอง Civic ว่าเป็นรถที่ ทันสมัย มีรูปลักษณ์ที่ชวนมอง มีเอกลักษณ์ที่จำไ้ด้ง่าย อาจจะดูเหมือนร้าย แต่จริงๆก็มีแง่มุมที่น่ารัก และมีความเก่งกาจรอบด้าน แต่อาจจะไม่ใช่สิ่งที่คุณเรียกว่า เรียบร้อย หรืออนุรักษ์นิยมเท่าไหร่

ส่วน Latio จะเทียบกับใครดีน้อ..

เอางี้ละกันครับ ผมนึกถึงคุณจินตหรา สุขพัฒน์ ทำผมทรงบ๊อบเรียบร้อย ในชุดทำงานออฟฟิศ ใช้มือถือที่ธรรมดามากๆ (แต่มี GPRS นะ) แต่ในกระเป๋าเธอจะพบยาแก้ปวดหัว ยาแก้ปวดท้อง ยานวดแก้บวม ซึ่งเธอพกไว้เผื่อเพื่อนต้องใช้

Latio เป็นรถที่ธรรมดามากๆ มีซีกหน้าที่สวยงามแบบผู้ใหญ่ แต่ซีกหลังนั้นเชยไปนิด แม้จะดูไม่เฟี้ยว ไม่โดนใจวัยรุ่น แต่ขับแล้วทำให้คุณดูเป็นคนอารมณ์เย็น มีเหตุผล ทำตัวตามสบาย อะไรประมาณนั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

คุณปาล์มคร้าบบบบบบบ
แนะนำให้รู้จักบ้างสิ สาวญี่ปุ่นคนนั้นมีเพื่อนที่พอจะแนะนำให้ชายโสด 3 ทศวรรษอย่างผมรู้จักบ้างไหมคร้าบบ

แล้วก็ส่วนเรื่องเปรียบเทียบรถนะครับ ถ้ามองในเรื่องรูปลักษณ์กับเอกลักษณ์ของตัวรถ และไม่คุยกันเรื่องความจุกจิกหรืออื่นๆนะครับ ผมคิดว่าอย่างนี้

Civic FD ผมเปรียบเหมือนคุณวุ้นเส้น แต่งตัวตามสไตล์ของเธอเลยนะครับ แล้วก็ถือโทรศัพท์มือถือประเภทที่ทันสมัยมากๆ ทำได้หลายอย่างมากๆ (ผมไม่รู้เรื่องมือถือเลย ไอ้ Blacklabel เอ้ย Blackberry นี่เข้าข่ายใช่ไหม)

ผมมอง Civic ว่าเป็นรถที่ ทันสมัย มีรูปลักษณ์ที่ชวนมอง มีเอกลักษณ์ที่จำไ้ด้ง่าย อาจจะดูเหมือนร้าย แต่จริงๆก็มีแง่มุมที่น่ารัก และมีความเก่งกาจรอบด้าน แต่อาจจะไม่ใช่สิ่งที่คุณเรียกว่า เรียบร้อย หรืออนุรักษ์นิยมเท่าไหร่

ส่วน Latio จะเทียบกับใครดีน้อ..

เอางี้ละกันครับ ผมนึกถึงคุณจินตหรา สุขพัฒน์ ทำผมทรงบ๊อบเรียบร้อย ในชุดทำงานออฟฟิศ ใช้มือถือที่ธรรมดามากๆ (แต่มี GPRS นะ) แต่ในกระเป๋าเธอจะพบยาแก้ปวดหัว ยาแก้ปวดท้อง ยานวดแก้บวม ซึ่งเธอพกไว้เผื่อเพื่อนต้องใช้

Latio เป็นรถที่ธรรมดามากๆ มีซีกหน้าที่สวยงามแบบผู้ใหญ่ แต่ซีกหลังนั้นเชยไปนิด แม้จะดูไม่เฟี้ยว ไม่โดนใจวัยรุ่น แต่ขับแล้วทำให้คุณดูเป็นคนอารมณ์เย็น มีเหตุผล ทำตัวตามสบาย อะไรประมาณนั้น

ขอบคุณครับ พี่Commander Cheng ตอบได้เห็นภาพมากครับ...อิอิอิ :D :D :D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ถ้าเทียบเป็นบุคลิคตัวละครในเรื่อง "ชิงชัง"

Civc >> บังอร

Tiida Latio >> แม่อิ่ม

พอจะนึกกันออกนะครับ

^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

GreenG

ถ้าเทียบเป็นบุคลิคตัวละครในเรื่อง "ชิงชัง"

^^

ขอเสริมนิดนึงครับ

CIVIC - บังอรกับอารี

JAZZ - น้องเต้ย

CITY - แอริน

Avanza - คนที่ขายตัวคู่กับนางอุ่น HA...HA...HA... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko

^^

Avanza - คนที่ขายตัวคู่กับนางอุ่น HA...HA...HA... ;D ;D ;D

^
เค้าชื่อเจ๊พริ้มครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ koruru

^^

^
เค้าชื่อเจ๊พริ้มครับ

ติดละครกันจังเลย - -

ออฟไลน์ 2k

ทีด้าคือสตรีที่มีกระเป๋าเก็บของหลายอย่างได้จุกว่ารูปร่างที่เห็น แต่มักจะโดนมองข้ามเพราะไม่ได้ดูโฉบเฉี่ยวสวยหรูเหมือนคนอื่น

ซีวิคเป็นผู้หญิงหน้าตาหมวยที่ตรงตามความต้องการของตลาด ดูโฉบเฉี่ยวคมคายแต่แฝงไว้ด้วยโรคหลายหย่างเช่นไข้จับสั่น ลมหายใจเหม็น กระดูกบันเอวไม่แข็งแรง และเป็นโรคหัวใจ

;D ;D ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Northbridge

อยากเป็นแฟนทีด้าาาา !!!!

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
เห็นด้วยเรื่อง หญิงญี่ปุ่น นี่ น่ารัก ไม่เรื่องมาก  ง่ายๆ ใสๆ คิกขุ ดีไปหมด

ส่วนรถ Civic นี่ทำให้คิดถึง พอลล่า ดูสวย ไฮโซ น่าขับมักๆๆ ขับได้นานไม่เบื่อ ไม่เมื่อย

ส่วน Tida คงประมาณ น้องปีใหม่ ดูตัวเล็ก แต่จิงจิง ไม่เล็ก ข้างในใหญ่เอาการ ขับไปซักพัก มีตังมากหน่อยค่อยขยับรุ่น