ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้า 2 ได้เคลมยอยแล้วครับ แต่ได้คำถามใหม่มาว่าทำไมศูนย์ไม่มีเครื่องเช็ค Code??  (อ่าน 3151 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
สวัสดีครับ
จากกระทู้ก่อนหน้า
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27354.msg435881.html#msg435881
ปรากฏว่าเอาเข้าจริงๆใช้เวลาไม่ถึงสองอาทิตย์ ทางศูนย์เจริญนครโทรมาบอกประมาณวันพุธที่แล้วว่ายอยมาแล้ว ผมเลยนัดเข้าไปติดตั้งวันนี้มาครับ
ไปถึง7โมงปลายๆ เสร็จเกือบบ่าย (ได้คิวที่5 >_<) นานสะใจ
แต่อะไหล่ก็มาเร็วทันใจมากครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคนด้วยครับ ^^

เปลี่ยนแล้วเหมือนเกิดใหม่เลยครับ รู้สึกพวงมาลัยดีขึ้นเยอะ น้ำหนักเหมือนจะมากขึ้นนิดนึงด้วย หวังว่าจะไม่กลับไปเป็นอีก เหอะๆ

แต่ก็แอบเซ็งกับการบริการเหมือนกัน ประมาณนี้ครับ
 - พอดีผมมีเรียน แฟนผมเลยอยู่รอ บอกให้ช่างเชคว่า เวลาเร่งตอนเกียร์หนึ่ง มันจะมีเสียง "วี้ววว" เหมือนไมตี้เอ๊กที่บ้านตอนติดเทอร์โบอยู่ (เกียร์อื่นๆไม่เป็น)
สุดท้ายช่างบอกว่า ได้ยินแต่เสียงลมนะ ไม่มีเสียงอะไรเลยจริงๆครับ (เซ็งมันตั้งแต่คราวก่อนละ บอกลำโพงหน้าขวาไม่ดัง แมร๊งบอกเป็นเพราะผมเสียบ USB   เถียงกับแม่งตั้งนานกว่าจะยอมถอดดูให้  สุดท้ายขั้วหลวม)
เฮ่อ... แอบเซ็ง แต่คิดว่าคงไม่ร้ายแรงอะไร เอาวะ ช่างมัน

- ขณะที่นั่งรอ มีคนจะเข้ามาแจ้งเชคระยะ เดินเข้ามายังไม่ทันถึงเก้าอี้หน้าเจ้าหน้าที่  เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า "นั่งรอก่อนครับ"
   ลูกค้าท่านนั้นก็งงๆ แล้วบอกไปว่า "จะมาเช็คระยะน่ะครับ"                              เจ้าหน้าที่ก็บอกเหมือนเดิมว่า  "เช็คระยะก็ต้องนั่งรอก่อนครับ"

และหน้าตาพี่แกนี่แบบว่า ไม่รู้ไปทะเลาะกับแฟนมาตอนไหน   คือผมเข้าใจว่า เจ้าหน้าที่จะต้องถามลูกค้าว่า "ติดต่อเรื่องอะไรครับ" ก่อนไม่ใช่เหรอครับ ??

แต่ที่สงสัยที่สุดคือ มีพี่ผู้หญิงคนนึงเอารถเข้ามา โดยเขาบอกช่างว่า ไฟเครื่องโชว์ที่หน้าปัด (ไม่แน่ใจว่าไฟอะไร)
แล้วเจ้าหน้าที่ตอบกลับมาว่า "ที่นี่ไม่มีเครื่องเช็คโค้ดครับ" แค่นั้น ให้พี่ผู้หญิงแกงงๆ จนแกตั้งสติได้เลยถามต่อว่า "แล้วพี่ต้องทำยังไง"
เจ้าหน้าที่ถึงตอบมาอีกทีว่า "ต้องไปที่ศูนย์สุขสวัสดิ์ครับ"

ทีนี้ผมเลยสงสัยเลยน่ะครับว่า ปกติครื่องเช็คโค้ดนี่มันไม่ได้มีกันทุกศูนย์เหรอครับ (ยิ่งศูนย์นี้ ถือว่าใหญ่มากๆแล้วนะผมว่า) ??

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
ศูนย์เชียงใหม่ รออะไหล่ยอยเป็นปีแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ ล่าสุดแล็คพวงมาลัยมีปัญหาอีก รอมา2อาทิตย์แล้วครับ
ก่อนสิ้นปี ก็ไปแก้ไขเสียงดังในกระโปรงหลัง ดังแป็กๆๆ ช่างบอกเป็นเสียงตัวถังไม่สนิทกัน รับรถออกมาก็ยังดังอยุ่บ้าง
รถล๊อตแรกปัญหาเยอะจังครับ  >:(

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
วีออสผมก็ดังงงงงงง กึกๆๆเวลาเลี้ยวแล้วคืนพวงมาลัยยยย

แต่พอไปที่ศุนมันกลับหายยย ผมโกรธมากกกกกกก ที่นี้เราจะบอกไห้เขาเชคยอยกับเช็คแร็คไห้โดยที่ไม่ต้องดูอาการเลยได้มั้ยครับบบบบบบบ

แถมบางทีรู้สึกว่าพวงมาลัยเป็นหนักๆๆๆๆๆหนักว่าแจ๊สอะ  ซึ่งปกติวีออสเบายังกะนุ่นอยุ่แล้วววววว

วีออสผมก็ดังงงงงงง กึกๆๆเวลาเลี้ยวแล้วคืนพวงมาลัยยยย

แต่พอไปที่ศุนมันกลับหายยย ผมโกรธมากกกกกกก ที่นี้เราจะบอกไห้เขาเชคยอยกับเช็คแร็คไห้โดยที่ไม่ต้องดูอาการเลยได้มั้ยครับบบบบบบบ

แถมบางทีรู้สึกว่าพวงมาลัยเป็นหนักๆๆๆๆๆหนักว่าแจ๊สอะ  ซึ่งปกติวีออสเบายังกะนุ่นอยุ่แล้วววววว
ของผมช่างก็ไม่ได้เทสอะไรมากนะครับ น่าจะเป็นเพราะ มันเป็นอาการประจำตัวของมาสด้า 2 อยู่แล้ว

แต่กลับวีออสผมว่าคงต้องทำใจน่ะครับ อาการเป็นหายๆนี่น่าเบื่อที่สุดในโลกละ เพราะมันชอบหายตอนเจอช่าง  -.-

ศูนย์เชียงใหม่ รออะไหล่ยอยเป็นปีแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ ล่าสุดแล็คพวงมาลัยมีปัญหาอีก รอมา2อาทิตย์แล้วครับ
ก่อนสิ้นปี ก็ไปแก้ไขเสียงดังในกระโปรงหลัง ดังแป็กๆๆ ช่างบอกเป็นเสียงตัวถังไม่สนิทกัน รับรถออกมาก็ยังดังอยุ่บ้าง
รถล๊อตแรกปัญหาเยอะจังครับ  >:(

ลองโทรหาศูนย์ กทม.ไหมครับ น่าจะเร็วกว่าเยอะเลย รู้สึกมันจะแก้พร้อมๆกันนะครับ แกนพวงมาลัย ยอย แร็ค >_<