ผู้เขียน หัวข้อ: ออกต่างจังหวัด ควรใช้รถแบบไหนดีคะ  (อ่าน 24669 ครั้ง)

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
Re: ออกต่างจังหวัด ควรใช้รถแบบไหนดีคะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 14:19:45 »
สมัยก่อนรถนั่งนิ่มๆก็เก๋งแต่ปัจจุบันกระบะหลายยี่ห้อก็นั่งนิ่มพอๆกับเก๋ง เวลาขับออกต่างจังหวัดก็สบายๆจะรู้สึกว่ามันให้ความปลอดภัยกว่าเก๋งด้วยซ้ำแล้วแต่ชอบครับ เห็นพูดถึงโตโยต้าแสดงว่าคงมองๆโตโยต้าอยู่เหมือนกัน ก็ลองดูครับวีโก้ TRD sportivo แต่งแบบสปอร์ตช่วงที่มีงาน EXPO ที่เมืองทองที่ผ่านมาเขาเอามาโชว์ให้ดูก็สวยดี หรือยี่ห้ออื่นๆก็มีแยะ

ออฟไลน์ cheewinza

• Newbie
  • *
Re: ออกต่างจังหวัด ควรใช้รถแบบไหนดีคะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 15:24:16 »
ผมมองว่าควรออกรถที่ตัวเองขับแล้วรู้สึกถนัด

ผมเป็นคนนึงที่ขับ เก๋งมาทั้งชีวิต

อยู่มาวันนึงโชคชะตาเล่นตลกประทานให้ผมได้ขับ SUV ยี่ห้อนึง ป้ายแดง

ไป-กลับ กทม-ระยอง ทุกวันเป็นเวลาเดือนกว่า

ผมไม่ได้รู้สึกมั่นคงหรือปลอดภัย เลย เพราะว่ามัน "ไม่ชินเอาซะเลย"

งั้น คหสต ของผมคือ แนะนำ จขกท ให้เลือก D seg 2.0 ครับ

ออฟไลน์ Handm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 13:44:44 »
 :o แล้วแต่ชอบเลยครับ แต่ผมก็เห้นโตต้า ทำแนวรถชุดแต่ง TRD มาตีตลาดรถค่ายอื่นอยู่เสมอนะ vios altis vigo แต่ขับต่างจังหวัดผมเอากระบะครับ รถมันหนักกว่า ลุยไปที่ไหนๆก็ได้ แถมเด่วนี้เครื่องในกระบะแรงทั้งนั้น

ออฟไลน์ Handm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 13:48:26 »
รถ SUV พวก ฟอร์จูนเนอร์ ครับเที่ยวสนุก กว้างนั่งสบาย เครื่องแรงอัตราเร่งดี

ออฟไลน์ Tanapon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 21:29:40 »
เชียร์กระบะ 4 ประตู ออกต่างจังหวัดด้วย สมบุกสมบันกว่า  เดี๋ยวนี้เข้าออกมาสวยๆเยอะ เห็นตัวใหม่ Vigo TRD Sportivo จนผมยังอยากได้เลย

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 21:47:20 »
ถ้าขับเก๋ง นั่งเก๋งมาตลอด จนเรียกได้ว่าติดเก๋ง

เมื่อไปขับกระบะ 4 ประตู มันจะโครงๆ โยกๆ ครับ