ผู้เขียน หัวข้อ: เดียวนี้รถตู้หัวจรวด(Hiace เก่า) กับ Buddy กับ Urvan ตัวเก่า หายไปไหนหมดนะครับ(ในกทม.)  (อ่าน 4369 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมสงสัยครับ

เดียวนี้มองไปไหนก็เจอแต่ Commuter ทั้งนั้นเลย ไม่ก็ตัวเตี้ย Hiace

มีแซมๆ ก็จะเป็น Urvan ตัวปัจจุบัน ที่ไม่กว้างแม้จะหลังตาสูง ส่วนใหญ่เป็นรถราชการ

แต่พวก Buddy กับ Hiace นี่ ไม่เห็นมันอีกเลยครับ

อยากทราบว่าไปไหนกันหมดครับ รถเขาเลิกใช้แล้ว หรือ ไปต่างจังหวัด หรือขายที่เมืองนอกบ้านเรา ลาว พม่า กัมพูชา นะครับ

อยากทราบครับ ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
หัวจรวดยังมีอยู่นะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

หัวจรวดยังมีอยู่นะ

พี่ว่ามันน้อยไปเยอะนะครับ ไม่ค่อยเห็นเลย แต่ Commuter นี่แทบจะเป็นวัฒนธรรมรถตู่บ้านเราแล้วครับ เยอะมากๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันหมดอายุการใช้งานไปหรือเปล่าครับ เพราะว่าวิ่งตลอดเลยนะ

keanetona

ไปต่างจังหวัดครับ

ออฟไลน์ countryman

• Jr. Member
  • **
หัวจรวดต่างจังหวัดเป็นรถรับสงนักเรียรอนุบาลเยอะ
แตผมชอบมิตซู L300 อ่ะประตูสไลท์สองด้าน แต่หายากกว่าเจ้าอื่นมั้ง

promt

หัวจรวดต่างจังหวัดเป็นรถรับสงนักเรียรอนุบาลเยอะ

ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **

ใช่เลยครับ
ใช่เลยครับเอามาทำเป็นรถวิ่งนักเรียนอยู่แถวบ้านผมเต็มหมดเลยครับ ;D

ออฟไลน์ fahsai@2011

• Newbie
  • *
ถูกปลดประจำการไปอยู่ตามต่างจังหวัดเป็นรถรับส่งนักเรียนแทนเนื่องจากเก่าตามสภาพ.....

ออฟไลน์ udis

ปลดประจำการ เสียซ่อมบ่อย ไม่คุ้มกับคิวและรอบที่ต้องแข่งกับเวลา
ถอยคันใหม่ดีกว่า

ย้ายมาต่างจังหวัดหมดครับ