ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าคิดผิดหรือคิดถูก ที่จะทิ้ง Swift ไปเอา BT50  (อ่าน 11152 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
ผมว่าความครบเครื่องต้องยกให้กระบะครับ

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
เหมือนจะไปทะเล แต่เปลี่ยนใจไปขุดบ่อปลาแทน

ออฟไลน์ Brazos

• Newbie
  • *
อยู่ที่เงินและความจำเป็นครับ รถสองรุ่นนี้ตอบโจทย์คุณคนละแบบครับ 
Suzuki Swift 1.25 GL CVT ZC72S

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
BT50Pro ขับขึ้นห้างสบายครับ แต่หาที่จอดยาก ออกต่างจังหวัดฟินสุดๆ ตอนโครงการรถคันแรกมาใหม่จะเอาสวิฟนี่แหละแต่กระบะคันเก่าดันจมน้ำซ่อมไม่คุ้มจำเป็นต้องเอากระบะก่อน สวิฟก็จองไว้แต่มันรอนานมาก เลยจองเฟียสต้าอีกคันใครมาก่อนเอาคันนั้น

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
ิbt pro ตัวเกียร์ 6MT อะไรก็ดีหมด ยกเว้นผมรำคาญเกียร์ 6 MT มากๆ  แรกๆเข้าเกียร์ถอยหลังผิด แต่ที่เบื่อสุดๆคือในเวลารถวิ่งในเมืองต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อยมากๆ เกียร์ซอยถี่เกินไป ถ้าตอนขับทางไกลก็โอเค  แต่ขับในเมือง เมื่อยเท้าซ้ายครับผม..  คิดผิดที่ซื้อ 6MT

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ิbt pro ตัวเกียร์ 6MT อะไรก็ดีหมด ยกเว้นผมรำคาญเกียร์ 6 MT มากๆ  แรกๆเข้าเกียร์ถอยหลังผิด แต่ที่เบื่อสุดๆคือในเวลารถวิ่งในเมืองต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อยมากๆ เกียร์ซอยถี่เกินไป ถ้าตอนขับทางไกลก็โอเค  แต่ขับในเมือง เมื่อยเท้าซ้ายครับผม..  คิดผิดที่ซื้อ 6MT

แต่6AT ก็ไม่ประทับใจเกียร์ออโต้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดูแล้วคงไม่ได้จำเป็นที่ต้องใช้กระบะจริงๆเท่าไหร่เพราะปกติก็ไม่มีรถยนต์อยู่แล้วก็จัดสวิฟท์ไปเถอะครับนอกจากเรื่องคืนภาษีแล้วยังเรื่องค่าตัวที่ต่างกันหลายแสนมาก เอาสวิฟท์มาใช้ก่อนผ่อนหมดแล้วค่อยมองกระบะอีกทีก็ได้ตอนนั้นครอบครัวน่าจะใหญ่ขึ้น ตอนนี้ไม่ควรจ่ายแพงกว่าโดยติดแค่คำว่าเผื่อเพราะจ่ายแพงกว่าเยอะเหลือเกิน แต่ถ้าชอบกันจริงๆและจ่ายสบายก็อีกเรื่องนึง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
ตจว. BT โลดครับ