ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข้อสรุป F30 แล้วครับ  (อ่าน 5768 ครั้ง)

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
ได้ข้อสรุป F30 แล้วครับ
« เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 17:53:28 »
ตามที่เคยถามพี่ๆท่านอื่นไป ตอนนี้ได้คิว F30 สี Mineral Grey เบาะแดง Sport เลยเปลี่ยนจาก Luxury เบาะน้ำตาลมาครับ คุยกับคุณแม่อยู่นานพอควร(ผมอยากได้ sport อยู่ละ 555) รับรถเดือนมีนาครับ ไว้ถ้ามีโอกาสจะเอารูปมาให้ชมนะครับ(รถคุณแม่ครับ สงสัยว่างๆต้องไปขโมยมาขับ 5555) สีนี้ไม่ค่อยมีคนออกด้วย  :D

มีคำถามคือปลอกกุญแจนี่มันมีเป็น โควต้าของแถมอยู่หรือเปล่าครับ คุณแม่ถามเซลแล้วยังไม่ยอมให้ทั้งๆที่ให้รอรถมา5เดือนละ หรือต้องไปตื้อเขาหน่อยรึเปล่าครับ อยากได้2อัน เอามาใส้ F10 ด้วยครับ ไม่งั้นผมอาจจะซื้อเองไปเลย แต่ก็แอบเซ็งนะถ้างั้น อุตส่าห์รอ ไม่บ่น  :-\

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
Re: ได้ข้อสรุป F30 แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 18:08:08 »
ไม่ต้องตื๊อครับ เรื่องซองกุญแจหนัง แล้วแต่ศูนย์แต่ละที่มากกว่าว่าเค้าจะแถมรึเปล่านะครับ ส่วนของผมนั้นไม่แถมครับ ซื้อเอา หนึ่งพันนิดๆครับ ซองนิดเดียวเองแอบเสียดายเงินเหมือนกัน
ยินดีกับรถคันใหม่ล่วงหน้าด้วยนะครับ รุ่นเดียวกันเลย แต่ปัญหาที่ผมประสบตอนนี้คือ กล่องควบคุมชุดปัดน้ำฝันเสียแล้วครับ ต้องรอของ และถ้าของมาแล้วต้องพารถไปเปลี่ยนกล่องที่ว่ามา และต้องเซ็ทระบบใหม่หมด ต้องทิ้งรถไว้ 1วัน เต็มๆเลยครับ บ้านอยู่ต่างจังหวัดด้วย ศูนย์หาดใหญ่ ผมอยู่ปัตตานี แอบเซ็งอยู่ครับ ไม่ค่อยว่างด้วย เฮ้อ !! เห็นช่างในศูนย์บอกด้วยนะครับว่า เป็นกันทุกคัน ตอนนี้ BMWTH เรียกรถกลับมาเปลี่ยนหมดทุกคันเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 18:10:08 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 18:23:11 »
ได้ส่วนลดของแถมอะไรบ้างครับ
ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ไปถามกี่ที่บอกไม่มีแถมอะไรเลยทุกที่
ถ้าจองตอยยี้ต้องรอกี่เดือนครับ

ออฟไลน์ Tomoyo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 20:45:18 »
ดีใจด้วยครับ ส่วนผมรับรถเดือนหน้าแล้ว  ;D

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 21:24:47 »
   ไม่แถมครับ  วันรับรถผมซื้อมาอันหนึ่ง  ว่าจะไปซื้ออีกอันครับ  หาแบบอื่นสวยสู้ของบีเอ็มเองไม่ได้ 

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 21:35:50 »
ตามที่เคยถามพี่ๆท่านอื่นไป ตอนนี้ได้คิว F30 สี Mineral Grey เบาะแดง Sport เลยเปลี่ยนจาก Luxury เบาะน้ำตาลมาครับ คุยกับคุณแม่อยู่นานพอควร(ผมอยากได้ sport อยู่ละ 555) รับรถเดือนมีนาครับ ไว้ถ้ามีโอกาสจะเอารูปมาให้ชมนะครับ(รถคุณแม่ครับ สงสัยว่างๆต้องไปขโมยมาขับ 5555) สีนี้ไม่ค่อยมีคนออกด้วย  :D

มีคำถามคือปลอกกุญแจนี่มันมีเป็น โควต้าของแถมอยู่หรือเปล่าครับ คุณแม่ถามเซลแล้วยังไม่ยอมให้ทั้งๆที่ให้รอรถมา5เดือนละ หรือต้องไปตื้อเขาหน่อยรึเปล่าครับ อยากได้2อัน เอามาใส้ F10 ด้วยครับ ไม่งั้นผมอาจจะซื้อเองไปเลย แต่ก็แอบเซ็งนะถ้างั้น อุตส่าห์รอ ไม่บ่น  :-\

ผมรอมาตั้งแต่ กรกฏา ปีที่แล้วป่านนี้ยังไม่ได้เลยครับ    :-[ :-[ :-[
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 21:41:01 »
ปลอกกุญแจ ผมได้มาหนึ่งอัน ตามที่เคยโพสไว้ เป็นดำแดง เข้ากับรถกับเบาะเลย ไม่รู้มีกี่สี เพื่อนน้องซื้อสด ได้มา 2 อัน
ตอนแรกก็งอนๆ เซลส์ แต่พอกลับมา อันที่มีปลอกก็ให้แฟนไป ผมพกอันไม่มีปลอก ดีกว่าเยอะ ปลอกมันอ้วนมาก เกะกะมากมาย
และก็เลย happy ไม่ได้ ก็ดี แหะๆ 

แล้วก็ได้จิปะถะ กรอบทะเบียน ผ้ายาง อ่อ ได้ชุดถุงกอล์ฟมาด้วย แต่ยังไม่ได้ของเลย หุหุ

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 21:46:21 »

ผมรอมาตั้งแต่ กรกฏา ปีที่แล้วป่านนี้ยังไม่ได้เลยครับ    :-[ :-[ :-[

ไม่ทราบว่าสีอะไรครับ ถ้าเป็นสีแปลกๆนี่ เห็นว่าเขาไม่ทำออกมาเลยครับ ที่จริงของผมก็ยังไม่มี พอดีมีตัวเบาะแดงออกมาเลยให้เค้าตัดมาให้แล้วก็เอาเบาะแดงแทนเบาะน้ำตาลครับ ผมจองประมาณ กันยาครับ

ได้ข่าวว่าตัวเบนซินได้เร็วกว่ากันเยอะ :P

ได้ส่วนลดของแถมอะไรบ้างครับ
ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ไปถามกี่ที่บอกไม่มีแถมอะไรเลยทุกที่
ถ้าจองตอยยี้ต้องรอกี่เดือนครับ

ไม่แน่ใจครับคุณแม่เป็นคนจอง รู้สึกว่าได้ลดหมื่นนึง แล้วก็ค่าจด ฟิล์ม มั้งครับ จองตอนนี้ ได้ข่าวว่าคิวยาวถึงปลายปีแล้ว เบนซินน่าจะเร็วกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Prin.poppy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 21:56:21 »
ผมจอง 320d แดงเบาะดำ ตั้งแต่ ส.ค รับรถยังไม่แน่นอนคาบ เบื้องต้น มี.ค รอนานมาก จองที่ไหนกันบ้างคาบ :'(

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 22:01:28 »
ผมจอง 320d แดงเบาะดำ ตั้งแต่ ส.ค รับรถยังไม่แน่นอนคาบ เบื้องต้น มี.ค รอนานมาก จองที่ไหนกันบ้างคาบ :'(

ของผม 320i หนะครับ จอง ยูโรป้า พระราม2  จองต้น ธค  ออกปลาย ธค   เอาเบนซินก็ส่วนนึงจากขี้เกียจรอนี่แหละครับ อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 22:19:28 »
อิจฉาจังอยากขับแล้วง่ะ สงสัยจะจองสีแปลก

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 22:41:30 »
สนใจเบนซินครับ เพราะลองดีเซลแล้วก็ไม่ได้แรงมากและไม่ชอบจังหวะ ทอร์คสั้นๆของดีเซล
ผมชอบกดลากยาวๆ มากกว่า ส่วนต่างเรื่องประหยัดน้ำมันก็ไม่ค่อยสนเพราะจะให้รถคันนี้คงไม่ใช้ขับไกลๆ
ใช้ในเมืองหรือแค่ชานเมือง

อยากได้ ดำเบาะแดง ตัว สปอร์ตไลน์

ถ้าจองตอนนี้จะได้รถช่วงไหนครับ

แล้วได้ส่วนลด หรือของแถมอะไรกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:42:04 »
ผมอยากถาม Mineral Grey F30 มันสีเดียวกับ F10 ป่าวครับ

หรือเฉพาะ F30

ปล.ผมเจอ F30 ตัวจริงสีแดง สวยมากๆๆๆๆๆ เห็นมา 2 คันแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:21:36 »
ติดต่อคุณ มิ้นได้คาบ ดูแลดีอยู่ศูนย์รามอินทรา 080-067-8525

ออฟไลน์ jsnut

• Newbie
  • *
  • Bimmer For Life!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 14:56:20 »
ของผมไม่แถมครับ เพราะไม่ได้คุยไว้แต่แรกก็เลยซื้อมา 1 อัน ดำ-แดง match กับกุญแจ
ปลอกรู้สึกจะมี 2-3 สีมั้งครับ

สนใจเบนซินครับ เพราะลองดีเซลแล้วก็ไม่ได้แรงมากและไม่ชอบจังหวะ ทอร์คสั้นๆของดีเซล
ผมชอบกดลากยาวๆ มากกว่า ส่วนต่างเรื่องประหยัดน้ำมันก็ไม่ค่อยสนเพราะจะให้รถคันนี้คงไม่ใช้ขับไกลๆ
ใช้ในเมืองหรือแค่ชานเมือง

อยากได้ ดำเบาะแดง ตัว สปอร์ตไลน์

ถ้าจองตอนนี้จะได้รถช่วงไหนครับ

แล้วได้ส่วนลด หรือของแถมอะไรกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ
คล้ายๆกับผมเลยครับ เลยจองเบนซิน ได้รถเร็วกว่าด้วย
พวกสีขาว-ดำน่าจะมีรถเลยหรือรอไม่นานนะครับ ลองถามหลายๆที่ดู
Now Driving: F30 320i Sport - Red [Short Review]
                   E36 320i Coupe - Gray
Past: Accord EX V6 (US G6) - Black

ออฟไลน์ Grimme

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 23:44:23 »
ของผมซองก้อไม่ได้แถมให้คับ อันที่แถมไม่สวยเลยๆซื้อเองเหมาะกะสปอร์ต ไลน์มั่กๆ (ปลอกดำคาดแดง)ปะมานพันนึงคับ  แต่มีสีอื่นๆให้เลือกด้วยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 23:49:42 โดย Grimme »