ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติจัดไฟแนนซ์รถ ลูกค้าเก่า เซลต้องโทรมาถามมั้ยคับ  (อ่าน 2284 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
ผมทำกับ Tisco อะครับ แต่เป็นลูกค้าเก่า ส่งงวด งวดคอนโด ตรงเวลา บัตรเครดิตจ่ายเต็มทุกเดือน สเตทเม้นสวย แต่ทำอาชีพอิสระไม่ได้จดทะเบียนการค้า เงินค้างในบัญชีที่ส่งสเตทเมนท์ไปก็ไม่ถึงกับเยอะ
เซลขายรถ บอกว่าเค้าจะโทรมาหาหรือมาดูที่พักอะคับ แต่ไม่ยักกะมีวี่แวว

คือผมจอง BMW ไว้แล้ว ไม่อยากให้ไฟแนนซ์ผ่านอะคับ อยากได้เงินจองคืน

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   bmw  บังคับทำกับไฟแนนซ์เขาเองครับ  ดอกแพงกว่าปกติ

เขาจะไม่มาหาเราครับ จะติดต่อทาง e mail  ให้ส่งเอกสารไป  หรือไม่เซลลมารับไป

ถ้าไม่อยากให้ผ่าน ยื่นรายได้น้อยๆไปครับ

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
   bmw  บังคับทำกับไฟแนนซ์เขาเองครับ  ดอกแพงกว่าปกติ

เขาจะไม่มาหาเราครับ จะติดต่อทาง e mail  ให้ส่งเอกสารไป  หรือไม่เซลลมารับไป

ถ้าไม่อยากให้ผ่าน ยื่นรายได้น้อยๆไปครับ

อ่ของผมเซลเค้าให้ทำกับทิสโก้อะคับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
อืมแปลกมาก เพราะผมทำงานทิสโก้ คุยนานมากให้เขาทำที่ทิสโก้ ผมจะได้ดอกถูก ยังไงก็ไม่ยอม
บังคับทำ bmw leasing กดจนดอกใกล้ๆ กันเลยขี้เกียจ ส่งเอกสารไปนิดเดียวผ่านเลย

จริงๆ ไม่อยากให้ผ่าน ก็โทรไปบอกไฟแนนซ์เลย ยกเลิก
คือผมไม่แน่ใจว่าการไม่ผ่าน จะทำให้ได้เงินจองคืนเต็ม แต่หากเราไม่เอารถ เราไม่ได้คืนหรือยังไงครับ
ผมงง เพราะหลายคนจะมาถามแบบนี้ แล้วทุกคนก็คิดว่าการไม่ให้ไฟแนนซ์ผ่านคือทางออก
คือผมไม่เข้าใจเท่าไหร่ เพราะหากทำไม่ผ่าน ก็เหมือนเครดิต เราไม่ดี แล้วอาจจะติดอยู่กับไฟแนนซ์ไปสักพัก
คือซื้อขายของ เราไม่อยากได้ก็ยกเลิก คุยเอาเงินคืน หรือขายใบจอง หรือยังไงก็น่าจะทำได้
ทำไมถึงคิดให้เราเสียเครดิตครับ อันนี้ผมงงเอง เพราะเจอมาหลายคน มาแนวเดียวกันหมดเลย
ในเมื่อเงินอยู่กับเรา ไม่เห็นจะต้องเกรงใจทั้งเซลส์ ทั้งไฟแนนซ์เลย ก็โทรแจ้ง น่าจะได้นะ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เห็นด้วยกับคนข้างบนครับ น่าจะบอกเซลล์ไปตรงๆ บอกไฟแนนท์ไปตรงๆ ไม่ต้องมาเสียเครดิตตัวเองด้วย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011