ผู้เขียน หัวข้อ: บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จับมือนักออกแบบสนามแข่งรถระดับโลก สร้างสนามแข่งรถระดับ Formula3  (อ่าน 9300 ครั้ง)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
เหมือนย้ายชลบุรีไปอยู่อีสาน ก็ดีครับ แต่ใครจะขับไปดูนี่สิ

คนดูรถแถวๆอีสานก็มีเยอะครับ..
เปิดโอกาสให้ชาวอิสานอย่างพวกผมไม่ต้องไปไกลถึงกรุงเทพ ชลบุรี..
ก็ได้มีโอกาสได้ดูรถแข่งในสนามกะเขาบ้าง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
เหมือนย้ายชลบุรีไปอยู่อีสาน ก็ดีครับ แต่ใครจะขับไปดูนี่สิ

คนดูรถแถวๆอีสานก็มีเยอะครับ..
เปิดโอกาสให้ชาวอิสานอย่างพวกผมไม่ต้องไปไกลถึงกรุงเทพ ชลบุรี..
ก็ได้มีโอกาสได้ดูรถแข่งในสนามกะเขาบ้าง..

Like ครับ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะกระจายความเจริญไปที่ห่างไกลกรุงเทพบ้าง เริ่มแรกอาจจะขลุกขลักบ้าง แต่ระยะยาวคำว่า "ประเทศไทยเท่ากับกรุงเทพ" จะได้ลดลงนิดนึง อีกอย่างการที่ทุกอย่างจะต้องอยู่ กทม หรือรอบนอกหมดมันทำให้คนกรุงเทพต้องบ่นอยู่ตลอดเวลาว่ารถติดเพิ่มขึ้นทุกวัน

ส่วนเรื่องคุณเนวิน ผมก็ไม่ได้รักหรือเกลียดแกหรอกเพราะไม่ได้รู้จัก แต่ผมอยากให้คนไทยอย่างน้อยก็อย่ากระแนะกระแหนคนที่เค้ามีความคิดที่จะทำอะไรให้ประเทศชาตินักเลย เค้าไม่ทำก็บ่น เค้าแค่บอกจะทำก็หาว่าเค้าโกงกันตั้งแต่ยังไม่ทำซะแล้ว ประเทศมันไปไม่ได้ก็เพราะคนไทยเป็นกันซะอย่างนี้ ผมล่ะอยากเห็นคนที่กระแนะกระแหนเลิกพูดแล้วก็ลงมืออย่างเค้าบ้างซะจริง ๆ