ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครบ้างครับที่หลังจากขับSUV/กระบะสูงๆแล้ว ร่างกายเกิดอาการต่อต้านรถเก๋งขึ้นมา  (อ่าน 10594 ครั้ง)

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
  พอต้องมาหาที่จอดในวรจักร จะเกิดอาการต่อต้านกระบะขึ้นมาชั่วขณะ.......

เห็นภาพชัดเลยครับ อย่าว่าแต่ในวรจักรเลยครับ แค่ที่จอดรถบนห้าง ก็แย่แล้ว
รถกระบะวงเลี้ยวกว้าง รถคันยาวใหญ่ ในเมืองขับลำบากมาก โดยเฉพาะ 4WD
รถกระบะเหมาะใช้งานแถวๆชานเมืองมากกว่าครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ผมไม่เป็นไรครับ แต่เปรียบเทียบให้ฟัง เมื่อวิ่งเกิน สองชั่วโมง x-trail เมื่อยกว่าเพื่อนบิดขึ้เกียจนานหน่อย saab 900 เมื่อยนิดหน่อย บิดขี้เกียจซ้ายขวาเดินปร๋อ saab 9000 cse  จอดเดินปร๋อ ไม่มีอาการเมื่อย ...ครับ

ออฟไลน์ subzero4554

• Newbie
  • *
ตัวเตี้ยกะตัวสูงความสูงต่ำต่างกันไม่มาก ราคาก็ไม่ต่างกันมากด้วยผิดกันแค่ประมาณ 2 หมื่นแต่สิ่งที่ทำให้ตัวเตี้ยดุไม่สวยในสายตาผมคือใส่แม็กเล็ก ยางขอบหนา ซุ้มล้อกว้างเลยดูเหลือเยอะถ้าจะแต่งเอาสวยผมว่ามันแต่งได้สวยกว่าตัวสูงนะเพราะรถมันหน้าตาเหมือนเก๋ง ส่วนตัวยกสูงแต่งแนวดูดุผมว่าไม่เหมาะกะรถหน้าหวานเท่าไหร่ ถ้าจะขับแบบเดิมผมก็ว่าตัวสูงสวยกว่านะ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ไม่เป็นครับ ถ้าขับไปสถานที่ไม่เคยไปจะเอา SUV ไปดีกว่า ถนนเมืองไทยแบบนี้สงสารรถ แต่ถ้าใช้เส้นทางประจำชอบเก๋งมากกว่า

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
เมื่อก่อนใช้ jazz พอได้ v-cross มา ก็แบบไม่ยากขับJazz เลย ไปไหนมาไหนผมก็เป็น

อยากใช้แต่ V-cross ยิ่งไป กทม นี่ทางไกล ไม่เอา jazz ไปเลย

แต่พอใช้ไปสักพัก ต้องเข้าห้างไปซื้อของ ไปในเมืองหาข้าวกิน จนแบบว่า คิดถึงJazz วะ

ตอนหลังผมก็เลือกใช้งานให้เหมาะสม ในเมือง jazz ทางไกล v-cross

ยังไงมีรถ 2 คัน ก็เหมาะกับครอบครัวผม แต่ถ้าให้เลือกคันเดียว

กระบะ 4 ประตูรุ่นท๊อป ของค่ายไหนก็ได้ เป็นคำตอบสุดท้ายสำหรับผม

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
เป็นครับ แต่ก็ยังขับเก๋งด้วย แต่ชอบสูงๆมากกว่า เพราะมันทัศนวิสัยดี มองข้ามหลังคาเห็นถึงด้านหน้า ผมเคยเกือบชนเพราะขับเก๋งโดนคันหน้าสูงบังจนมองไม่เห็นสิบล้ออีกคันข้างหน้า เลยทำให้ระวังมากขึ้นเวลาขับเก๋งครับ
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
เคยขับหัวลาก วอลล์โว่ ขับไปไหนสบายสูงเห็นทางหมดจี้ตูดใครหลีกกันเป็นแถบ อิอิ ("_")

กลับมาขับรถ ตู้ กระบะ เก๋ง มอไซต์เเล้วไม่อยากขับเล้ย
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ DemonZ_Benz

• Jr. Member
  • **
ชอบ รถเตี้ยๆ มุดกระจาย  มุมมอง แล้วแต่ ความสะดวก ครับ
ผมว่ามันตื่นเต้นดี  จะทางไกล ไกล้  รถเตี้ยๆ เกาะโค้ง มุดๆ นี้ มันส์ ครับ  ส่วนมุมมองรถเตี้ยนั้น ผมว่า ตื่นเต้นดี
ผมขับแถวหมาลัย แอบดูกระโปรงสาวเรื่อย อ่ะ พวกนั้งซ้อนมอไซค์ กระโปรงสั้นๆ  อ่ะ 555+ (ล้อเล่นๆ ) จะไปกินข้าวในเมือง ในห้าง ร้านในซอยมหาลัย
หรือขับยาวๆ ไปเที่ยว ปากช่อง-เขาใหญ่ หรือ พัทยา ก็หนุกนะ  แต่ถ้าขับยาวๆ กว่านั้น แล้วไปกัน 4-5 คน ขับชิวๆ  รถsuv ทั้ง คนนั้ง  คนขับ น่าจะสบายกว่า
แบบไม่ต้องเดาเลยน่ะ  ครับ ซึ่งมัน ก็ถูกต้องแล้ว ไม่งั้นบริษัทผลิตรถยนต์ จะผลิต รถมาหลาย ประเภท เพื่ออะไร ชิมิ แต่ถ้า คันเดียว ขอ ไสตล์ คูเป้ นั้ง 2 คน เตี้ยๆ ละกันครับ

ออฟไลน์ KT7

• Jr. Member
  • **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
อยู่ในเมืองชอบเล็กๆ สั้นๆ ประหยัด