ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Mercedes-Benz SLK 200 Sport AMG //  (อ่าน 17367 ครั้ง)

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Mercedes-Benz SLK 200 Sport AMG //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 23:45:12 »
ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Mercedes-Benz SLK 200 Sport AMG //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 00:19:31 »
slk200    ราคาพอเอิ้อมถึง   วันก่อน ไปลองรถลูกค้า   SL 350 เอามาให้เรฟ เคฟล่า   เสียงเครื่อง  ท่อแต่ง Brabus  มันเร้าใจจริงๆ   แต่ราคา  เกือบๆ จะใกล้ ferrari เลย :'(

ปล    เก็บภาพมาเยอะ   มีคนสนใจมะ  ถ้าจะจับมา มินิ รีวิว SL 350
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 00:25:45 โดย ple_sticker_phuket »

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 00:40:08 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 01:00:25 »
ขอบคุณครับ  ;)
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 01:26:50 »
พี่จิมมี่ครับ...

เหมือนจะมี typo ครับ...(หรือผมมั่วหว่าาาาา??)

แต่อันที่จริง ถ้าต้องการรถขับสนุก ไว้ลัดเลาะตามเขาใหญ่ วังน้ำเขียว หรือภาคเหนือ จะว่าไปแล้ว
Mazda MX-5 ก็ให้คุณได้เพียงพอแล้ว ยิ่งถ้าเลือกเกียร์ธรรมดาได้ คุณจะยิ่งสนุกไปกับความดิบ
กำลังดี เป็นเนื้อสเต็กโกเบ แบบ Medium Rare กันเลยด้วยซ้ำ แต่จ่ายในราคาที่ถูกกว่ากัน เกือบ
1 แสน บาท
เพียงแต่ อัตราเร่ง ก็อาจสู้ใครเขาไม่ได้ ถ้าเป็นเกียร์อัตโนมัติ ต้องทำใจ

น่าจะเป็น เกือบ 1 ล้าน บาท หรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 06:33:37 »

สามแฉกยุคหลังๆมา มันสวยจับใจจนผมเริ่มชอบมากกว่าบีเอ็มซะแล้ว

แต่ก็ยังเคืองไม่หายเพราะวันก่อนจอดติดไฟแดงอยู่หลัง SLK อยู่คันนึง
ผัวเมียคู่หนึ่งบ๊วบกันในรถเห็นเป็นเงาผ่านกระจกหลังมา
บาดตาบาดใจชายโสดอย่างผมมาก  >:(

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:42:31 »
Nissan Cube กับ Honda CRZ มาจาก Grey ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:37:29 »
ผมชอบตัวเก่ากว่า

เหมือนเส้นสาย กระจังหน้ารกๆ เกินไปครับ

ปล. คหสต.

ออฟไลน์ kwunau

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 15:03:13 »
อาการท้ายปัดที่พี่jimmyเจอน่าจะเป็นปกติของรถรุ่นนี้ เพราะผมเคยเอารถเพื่อนมาขับอาการตูดส่ายเกิดขึ้นได้ง่ายมาก ไม่ว่าเวลาเร่ง หรือเลี้ยวเปลี่ยนเลน ไม่รู้ว่ามันเป็นอันเดียวกับที่ผมเจอมั้ย น่าเกิดจากรถขับหลังแล้วท้ายเบามาก
ทุกวันนี้เพื่อนมันยังด่า เรื่องราคา MTH อยู่เลยซื้อก่อนเจ็บตัวจริงๆ

อาการท้ายปัดมันมีอาการอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ paphonsan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 23:27:09 »
ขอบคุณมากครับผม :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 13:50:18 »
Nissan Cube กับ Honda CRZ มาจาก Grey ใช่ไหมครับ

ใช่ครับ ถ้าในรถคันที่เราเอามาทำรีวิว มาจากเกรย์ ครับ
และเป็นรถจากเกรย์ เพียง 2 คัน บนเว็บของเรา

แต่ เราก็ไม่ได้มีการติดต่ออะไรกันอีก มานานแล้วครับ
เพราะ ได้ยินมาจากทางอื่นว่า มีการบ่นให้ฟังเล็กๆ ว่า
พอเอารีวิวลงเว็บของเราแล้ว มันไม่ได้ช่วยให้เขามียอดขายที่ดีขึ้นเท่าไหร่
เขามองในมุมนั้น.....

และนับจากเกิดเรื่องเกรย์ (ในเวลาต่อมา) บนเว็บบอร์ดแห่งนี้ เมื่อปลายปีที่แล้ว
ผมก็ตัดสินใจ ยกเลิกการแนะนำ ศูนย์ฯ เกรย์ ทุกเจ้า ทั้งหมดไปเลย เพื่อตัดปัญหา ครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 19:36:18 »
เป็นรถอยากได้ แต่ไม่เหมาะกับเราแน่ๆ ><
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 19:50:58 »
ราคาผมเองทียังไม่กล้าชีอจ้า
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 14:22:48 »
ขอบคุณคุณ J!MMY มากครับ
ความรู้เพิ่มขึ้น สนุกดีครับ

ชอบประวัติรถครับได้ความรู้เพิ่มขึ้นครับ
- การประสบความสำัเร็จ ของ MAZDA MX-5 (1990) ทำให้เกิดประกายความหวังของรถ SEGMENT นี้
- "เราควรจะมี น้องชายของ SL กันได้หรือยัง?" (ตัวเล็กคล่องตัวแต่ต้องไม่ทิ้งลายท่านพี่ SL ---->เท่ห์มากๆ)
- SLK ย่อมาจากคำว่า Sport Leicht และ Kurze ซึ่งแปลเป็นภาษาอังกฤษได้ว่า Sporty, lightweight และ Short (Small)
  ฯ

ชอบความพิถีพิถันต่างๆในการผลิต
- การทดสอบอันหฤโหด ตึ๋งๆ มีตั้งแต่หนาวสุดๆ ไปจนร้อนสุดๆ
- เสียงรบกวนเพียงเล็กน้อยก็มีเก็บให้หมด
- การฉีดน้ำแรงดันทุกทิศทุกทาง
  ฯ

ความรู้ระบบที่น่าสนใจ
- ชนคนแล้วฝากระโปรงยก
- เวลาจะชนเบาะและเข็มขัดจะปรับตัวในเสี้ยววินาที (ละเอียดมาก)
  ฯ

เป็นรถที่ขับชิวๆ น่ารักและหรู ปลดปล่อย ผ่อนคลาย
ใครได้ขับเจ้านี่คง HAPPY มากๆครับ

ออฟไลน์ wichakhun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 13:37:21 »
ครั้งแรกที่เห็น r172 รู้สึกว่าไม่สวยเลย ชอบ 171 มากกว่า

แต่พอดูไปเรือยๆ เริมรู้สึกว่า r172 มันมีความสวยมากขึ้น ๆ

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร 555+  ;D

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 21:13:33 »
เครื่องยนต์พัฒนาแบบรุ่นอื่นมีเคือง แถมราคายังคุ้มโคตรอีกต่างหาก