ผู้เขียน หัวข้อ: กรมการขนส่งทางบก แจ้งเปลี่ยนป้ายทะเบียนแตกลายงา ฟรี!  (อ่าน 5357 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
    กรมการขนส่งทางบก แจ้งเปลี่ยนทะเบียนแตกลายงา ฟรี! ตั้งแต่วันนี้ - 30 กันยายน หากพ้นกำหนดต้องจ่ายธรรมเนียม 100 บาท ติดต่อได้ที่สำนักงานขนส่งที่รถดังกล่าวอยู่ในความรับผิดชอบได้เลย

ที่มา และเครดิต : http://www.mcot.net/site/content?id=5106471a150ba0285c000008#.UQZkw_JSFwg

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ขอบคุณมาก ของผม ฏม-XXXX เละและเน่ามากครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
ไม่แตกแต่อยากเปลี่ยน ไปทำให้มันแตกได้มั้ยเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ kimmeng21

ไม่แตกแต่อยากเปลี่ยน ไปทำให้มันแตกได้มั้ยเนี่ย  ;D

ลองเอาแผ่นป้ายไปเผากับเตาแก็สดูคับ

โดนความร้อนมันก็น่าจะแตก ไม่แน่ใจเหมือนกัน รอท่านอื่นน่ะคับ  ;D ;D ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ลองเอาแผ่นป้ายไปเผากับเตาแก็สดูคับ

โดนความร้อนมันก็น่าจะแตก ไม่แน่ใจเหมือนกัน รอท่านอื่นน่ะคับ  ;D ;D ;D ;D

นี่คิดจะเผาเลยหรอครับ  ;D ;D

นี่คิดจะเผาเลยหรอครับ  ;D ;D
ตามที่ผมคิดไว้น่ะ ถ้าสีที่ไม่ใช่สีทนความร้อนแบบที่พ่นท่อไอเสียมอไซค์ โดนไฟเผายังไงก็ลอกคับ

เคยเอาสีกระป๋องธรรมดาๆไปพ่นท่อ ksr อยู่ สรุปสีลอก ต้องไปซื้อสีทนความร้อนมาพ่นอีกรอบ :P :P
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ fahsai@2011

• Newbie
  • *
กว่าจะคิดออกมาได้ว่าสมควรที่จะเปลี่ยนให้ฟรีเพราะประชาชนไม่ใช่คนทำป้ายเสียหาย แต่มันไม่ได้คุณภาพจากการผลิต มีหน้ามาเรียกเก็บค่าเปลี่ยนป้าย

เพราะเหตุนี้คนส่วนใหญ่ก็เลยใช้ไปตามสภาพเหมือนประจานไปในตัว สุดท้ายเลยต้องยอมเปลี่ยนให้ฟรี....ไม่งั้นก็เห็นป้ายรุ่นแตกลายงาไปกันอีกนาน

ช่วยทดลองให้หน่อยได้มั้ยครับ  :D 55555

ออฟไลน์ Nikle_pk

ทำไมต้องมีกำหนดเวลาในเมื่อความผิดไม่ได้อยู่ที่เจ้าของรถ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ช่วยทดลองให้หน่อยได้มั้ยครับ  :D 55555

โอ้วววว จบเบยคำนี้ 5555  ;D

ไม่เสี่ยงดีกว่าคับ  :D :D :D

ออฟไลน์ PEAY

อย่าเปลี่ยนครับเชื่อผม เก็บไว้เป็น LIMITED EDITION ต่อไปอาจแพงกว่าป้ายประมูลเพราะหาไม่ได้แล้ว ยิ่งของใครแตกลายแบบพระสมเด็จ
ยิ่งสุดยอด

ออฟไลน์ settavut

• First
เพิ่งจะคิดได้

ต้องรอให้ชาวบ้านด่ากันทั่วบ้านทั่วเมือง เฮ้อ
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ความผิดที่1 : รู้ว่าแตกยังปล่อยออกมาให้ใช้
ความผิดที่2 : กล้าประกาศว่าให้เปลี่ยนฟรี
ความผิดที่3 : กล้าที่จะกำหนดวันให้เปลี่ยนฟรี
ความผิดที่4 : กล้าที่จะเก็บตังค์

มันน่าให้ supplier ที่ประมูลได้แต่ทำป้ายมาแย่วิ่งหาเจ้าของทะเบียนแล้วมาเปลี่ยนให้ที่บ้านจริงๆ รถเบนซ้ใหม่แต่ป้ายกากามาก
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
ทำไมไม่มีใครฟ้องร้องกับบริษัทที่ผลิตป้าย ว่าทำให้รัฐและประชาชนเสียหายบ้างครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
กว่าจะคิดออกมาได้ว่าสมควรที่จะเปลี่ยนให้ฟรีเพราะประชาชนไม่ใช่คนทำป้ายเสียหาย แต่มันไม่ได้คุณภาพจากการผลิต มีหน้ามาเรียกเก็บค่าเปลี่ยนป้าย

เพราะเหตุนี้คนส่วนใหญ่ก็เลยใช้ไปตามสภาพเหมือนประจานไปในตัว สุดท้ายเลยต้องยอมเปลี่ยนให้ฟรี....ไม่งั้นก็เห็นป้ายรุ่นแตกลายงาไปกันอีกนาน

ไช่ครับ เฮียมากยังมีหน้ามาเก็นตังเค้าอีก

ออฟไลน์ KIM NNC

ถ้ารถยังผ่อนอยู่ต้องทำยังไงครับ ไม่มีสมุดคู่มือจดทะเบียนครับ

ถ้ารถยังผ่อนอยู่ต้องทำยังไงครับ ไม่มีสมุดคู่มือจดทะเบียนครับ

ขอให้ไฟแน้นซ์ ถ่ายเอกสารสมุดคู่มือจดทะเบียน แล้วส่งมาให้ครับ แล้วเอาไปยื่น ถ้าเค้าขอเล่มจริงก็บอกยังผ่อนอยู่ สมุดตัวจริงอยู่ที่ไฟแน้นซ์

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member

ไม่ได้หาเรื่องนะครับ แต่อยากรู้เหตุผลว่า ทำไมถึงอยากเปลี่ยน
เสียเวลาตัวเอง  เสียงบแผ่นดินถึงมันจะดูน้อยนิดก็เถอะ แต่ถ้าทุกคนคิดแบบนี้กันหมด...

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
ขนส่งเค้ามี list หมวดทะบียนที่มีปัญหาแตกลายงาของแต่ละจังหวัดนะครับ ฉะนั้นอย่าเสี่ยงทำลายงาเองนะครับ ไม่งั้นต้องเสีย 200 เองครับ ;D ;D ;D

ไม่ได้หาเรื่องนะครับ แต่อยากรู้เหตุผลว่า ทำไมถึงอยากเปลี่ยน
เสียเวลาตัวเอง  เสียงบแผ่นดินถึงมันจะดูน้อยนิดก็เถอะ แต่ถ้าทุกคนคิดแบบนี้กันหมด...

พอดีมันเป็นรถเก่าน่ะครับและก็ไม่ใช่รถมือ1 ป้ายทะเบียนมีสภาพผ่านการตกแต่ง ลบริ้วรอย จากผู้ขาย
 ที่บอกจะไปทำให้มันแตก อยากเปลี่ยน ก็แค่พูดเล่นๆครับไม่ได้จริงจัง