ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Cooper Cabriolet VS Beettle Cabriolet ค่ายไหนน่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 4286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Natto1688

• Newbie
  • *
หลังจากลังเลอยู่นาน ได้ข้อสรุปสักทีว่า จะเลือกแค่ 2 choice นี้เท่านั้นครับ เพื่อนๆท่านใดมีความรู้และประสบการณ์ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ทั้งเรื่องค่าซ่อม อู่ ปัญหาจุกจิก ฟิลลิ่งการขับ ว่า Mini cooper Cabriolet กับ Beetle Cabriolet สองคันนี้คันไหนน่าคบหากว่ากันครับ ผมมองทั้งสองคันนี้ไว้ที่ปีประมาณ 2007 ครับ ดูเป็นมือสองทั้งคู่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
Re: Mini Cooper Cabriolet VS Beettle Cabriolet ค่ายไหนน่าใช้กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 16:29:44 »
2 รุ่นนี้ ผมว่า Mini น่าสนใจกว่าครับ เพราะบุคคลิกรถ Mini จะออกแนวขับสนุก กระฉับกระเฉง
ถ้าเข้าใจไม่ผิด น่าจะมี BSI เหมือน BMW ด้วยน่าจะอุ่นใจไปได้ระดับนึง

ส่วน Beetle นี่ถ้าไม่ใช่เกรย์ ก็ น่าจะเป็นของค่าย ยนตระ... ที่ทุกคนทราบดีถึงผลงานที่ผ่านมา

ชั่งน้ำหนักดูแล้ว Mini น่าใช้กว่า

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: Mini Cooper Cabriolet VS Beettle Cabriolet ค่ายไหนน่าใช้กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 16:56:42 »
ภาษีกับระดับMINIมีมากกว่านะครับ ประกันดีจริง การขับขี่อืดพอๆกันเลยครับ แต่เต่าขับยากกว่าจอดยากกว่า มินิขับมุดๆได้ครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 19:42:22 »
มินิดีกว่าทุกด้านครับ วัสดุต่างๆนาๆการขับ แต่ผมเลือก Beetle เพราะว่า สองอันนี้คนชอบรูปทรงไหนก็ซื้ออันนั้นได้เลยครับ คาร์แรกเตอร์จัดทั้งคู่ ผมชอบเต่ามากกว่าแค่นั้นเอง แต่คงซื้อ 1.8 T หรือเต่าใหม่ 2.4 ล้านได้เครื่องเดียวกับ Golf http://www.one2car.com/VOLKSWAGEN_NEW%20BEETLE/K08120179

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 20:51:33 »
มินิดีกว่าทุกด้านครับ วัสดุต่างๆนาๆการขับ แต่ผมเลือก Beetle เพราะว่า สองอันนี้คนชอบรูปทรงไหนก็ซื้ออันนั้นได้เลยครับ คาร์แรกเตอร์จัดทั้งคู่ ผมชอบเต่ามากกว่าแค่นั้นเอง แต่คงซื้อ 1.8 T หรือเต่าใหม่ 2.4 ล้านได้เครื่องเดียวกับ Golf http://www.one2car.com/VOLKSWAGEN_NEW%20BEETLE/K08120179
อันนี้สวยโหดจริงครับ เสียดายไทยยานยนต์ไม่รู้ว่าจะเอาเข้ามาตอนไหน

ออฟไลน์ 3662

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 21:23:15 »
MINI หล่อกว่านะครับ ผมว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 23:16:26 »
ผมเลือก บีทเทิ้ลครับ

ผมว่ารถมันไม่ขาดเสน่ห์อะ จะอีกกี่ปีก็ไม่ขาด ยังไงก็สวยอยู่แบบนี้

แต่ถ้าให้เทียบกัน ยิ่งเฉพาะไปรับๆสาวๆ ยังไงก็ดูดีพอๆกัน

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:46:01 »
ถ้าเทียบจากศูนย์บริการ Mini ในไทยน่าสนใจกว่าครับ

แต่ถ้าไปเมืองนอกคงเลือกน้องเต่า

ถ้าซื้อช่วงนี้ Paceman ก็น่าสนนะครับ

แต่เหนว่าปีหน้า All new Mini (รุ่นปกติ)น่าจะเปิดตัวแล้ว

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 17:51:18 »
รถปี 2007 น่าจะหมด BSI แล้ว ถ้าซ่อมศูนย์ก็แพงมาก ราคาไม่ถูกอย่างที่คิด  ถ้ามีอู่นอกก็โอเคครับ