ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอีซูซุ ต้องทำรถสักรุ่นออกขายนอกเหนือจาก D-MAX MU-7 และรถบรรทุก ควรจะทำรถรุ่นไหนที่ขายได้ดีค  (อ่าน 4902 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากถามความเห็นครับ ว่า

ถ้าอีซูซุ จะทำรถสักรุ่นหนึ่งที่ ขายได้ดี(เอาไปขายในชื่อคนอื่นด้วย)
โดยไม่ละทิ้งสิ่งดีๆ ของตนเดิม เช่น เครื่องดีเซลประหยัด
ความทนทาน ความซ่อมไม่แพง

ควรจะทำรถรุ่นไหนดีครับ

สำหรับผม ผมอยากเห็น อีซูซุ ทำรถแบบ Suzuki Carry และ NV200 กับ 4WD ของ Avanza
คือทำรถกระบะเล็ก รถตู้เล็กประตูข้าง และถ้ามีได้ก็อยากให้มี รถ SUV สักคัน
โดยทำแบบขับหลัง ช่วงล่างแหนบด้านหลัง ข้างหน้าสตรัทแบบปกติ
เครื่องดีเซล 1.5-2.0 เน้นประหยัด แรงบิดดี ทนทาน

แล้วท่านอื่นๆ คิดอย่างไรครับ :D

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
อยากเห็นรถเก๋งดีเซลเจ๋งๆสักคัน
ชื่อนี้ บริการแบบนี้ ยังไงก็ขายได้ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

阿蘇山

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
รถตู้ครับ
เอามาทั้งแบบตัวถังแคบ ตัวถังกว้าง
ท้าชน hiace commuter ไปเล้ยยยยย
มีเครื่องดีเซลเทพๆอยู่แล้ว จะไปกลัวอะไร
เชื่ออออว่าจะแย่งส่วนแบ่งจากโตโยต้าได้มากเชียวว

ขอตั้งชื่อให้ง่ายๆว่า  Isuzu V-max
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Nookkiez

รถเก๋งเครื่อง3.0ดีเซลเทอร์โบครับ  ;D ;D
Test ..

ออฟไลน์ Tyde

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมอยากเห็นเก๋งดีเซลเท่แรงอ่ะ มีเวอร์ชั่น x-series ด้วยนะ  ;D

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **
ผมอยากเห็นรถขนาดเท่า CR-V วางเครื่อง 2.5 เทอร์โบคู่ ของตัวสเป็คส่งออก จบซื้อ!

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แน่นอน C-Segment วางเครื่อง Bi-turbo ของกระบะตัวที่ขายที่อังกฤษ 55555+ แค่คิดก็มันส์แล้ว

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมอยากเห็นรถขนาดเท่า CR-V วางเครื่อง 2.5 เทอร์โบคู่ ของตัวสเป็คส่งออก จบซื้อ!
1.5-1.7ล้านก็ยอม ถ้าออกมา แต่ขอหน้าตาความเพรียวลู่ลม ระบบความปลอดภัยเยอะด้วยนะ ไม่ใช่ได้หน้าตามาแต่ความเป็นกระบะ

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
น่าจะทำแบบtrooper ออกมาอีกครับ สูงใหญ่ดี หายไปนานละ

ออฟไลน์ toonze

รถตู้ครับ
เอามาทั้งแบบตัวถังแคบ ตัวถังกว้าง
ท้าชน hiace commuter ไปเล้ยยยยย
มีเครื่องดีเซลเทพๆอยู่แล้ว จะไปกลัวอะไร
เชื่ออออว่าจะแย่งส่วนแบ่งจากโตโยต้าได้มากเชียวว

ขอตั้งชื่อให้ง่ายๆว่า  Isuzu V-max

แต่รถตู้เดียวนี้เขาเบนซินติดแก็ส   ต้องเอาดีเซลติดแก็สมาสู้ 555

ออฟไลน์ Newhang

น่าจะทำแบบtrooper ออกมาอีกครับ สูงใหญ่ดี หายไปนานละ

คิดเหมือนผมเลยครับ อยากได้ trooper

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

คิดเหมือนผมเลยครับ อยากได้ trooper

เหมือนกันเลยครับ อยากได้ Trooper แล้วจับคู่กะเครื่อง 2.5 Twin Turbo ที่กำลังจะเอามาขายในไทยนี่แหล่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ top3245

มอเตอร์ไซค์เครื่องดีเซล

น้ำมัน 1 ลิตรวิ้งได้ 100 กิโลเมตร

ออนไลน์ PAN

ทำเหมือนแบบเมื่อก่อนสิครับ จำได้ว่ามีอยู่รุ่นนึงคล้ายๆ Civic ที่เอามาแปลงตกแต่งหน้า  ก็เอา Civic หรือไม่ก็รถอะไรก็ได้ Camry ก็ได้ เอามาใส่เครื่องดีเซล 3.0 VGS Turbo 555555 นึกแล้วคง บรึ๋ยๆ  :o :o :o :o

ออฟไลน์ porasit33

รถแนวรถจี๊บ สมัยก่อนที้เอามาแข่งสนามโหดๆกัน

ทน ประหยัด ขับเข้าสวน เข้าฟาร์ม ท่าจะเท่ห์ไม่เบา

ออฟไลน์ dht_tubes

คงไม่มีแล้วหล่ะ เพราะมันถูกแทนโดยมิวเซเว่นไปเรียบร้อยแล้ว

ผมอยากให้อีซูซุทำรถกระบะอีก segment มาแทน หรือเสริมสำหรับคนที่ต้องการใช้งานจริง
แนวทาทา ก็ได้ หรือ เป็น 4 ล้อเล็ก ที่วิ่งไม่ติดเวลา
แต่เข้าใจว่า เคยกินแต่ของขายง่าย คงไม่มาแลตรงนี้แล้วในปัจจุบัน

ถ้าเอาแบบมีหวัง (มั๊ง) ไหนๆ ตอนนี้ก็ยังจับมือกับเชฟอยู่ (บ้าง)
หาบอดี้ของเชฟซักตัว ที่เหมือนแนว Avanza ของโตโยต้า
ลงเครื่องดีเซล 1400 cc. ตัวท๊อปขายซัก 7 แสน ผมว่าขายได้นะ

ออฟไลน์ mayjazza

• .......

..จริงๆ ผมเสียดายมากๆ  กับ อีซูซุ หลายๆรุ่น ที่เลิกทำตลาด ไป รวม trooper นี่ด้วย...

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
อยากเห็นพวก Eco Car เหมือนกันครับ น่าจะเข้าถึงลูกค้าต่างจังหวัุดได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ทำรถเก๋งออกมาคงไม่เวิร์คหรอกครับ
เพราะภาพลักษณ์ของแบรนด์นี้ คือความเป็นกระบะ
โดยส่วนตัวผมว่าขายยากอยู่นะ

ต้องรถพวกลุยๆมากกว่า อย่างน้อยก็เป็น SUV เครื่อง Diesel
แต่เอ๊ะ ออก SUV ก็มาชนกับ MU-7 สิ ยังไงดี คิดไม่ออก
แต่ที่แน่ๆ ช่วยเข็น MU-7 ออกมาซักทีเถอะ 555

ออฟไลน์ Paully

ออฟไลน์ nai_innova

ทำรถเล็กเครื่องดีเซล เทอโบ 1.2 ลิตร อัตราสิ้นเปลือง 22-25 กม./ล.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ aoddy1

ทำเหมือนแบบเมื่อก่อนสิครับ จำได้ว่ามีอยู่รุ่นนึงคล้ายๆ Civic ที่เอามาแปลงตกแต่งหน้า  ก็เอา Civic หรือไม่ก็รถอะไรก็ได้ Camry ก็ได้ เอามาใส่เครื่องดีเซล 3.0 VGS Turbo 555555 นึกแล้วคง บรึ๋ยๆ  :o :o :o :o

อีซูซุ Vertex มันเอา Civic มาติดตราเฉยๆ แลกกับขายกระบะในนาม Honda tourmaster
ผมอยากให้ Isuzu ทำรถเก๋งดีเซลเครื่อง 1.6-2.0 ครับราคาอย่างเกินล้าน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ