ผู้เขียน หัวข้อ: Sylphy กับ Civic 1.8 รองTOP (ไม่เอา Navi) ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ  (อ่าน 14285 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
  ซิลฟี่ตอนเป็นต้นแบบEllure สุดยอด

ตอนเห็นโฆษณา อ๊ะ....สวยมาก

พอเห็นตัวจริงในโชว์รูม
  อ้าว....ดูงั้นๆ ไม่สวยเหมือนในโฆษณา

มาเห็นวิ่งบนถนนตอนนี้ เอ๊ะ มันก็สวยใช้ได้เลยนี่

นิสสันเป็นแบบนี้หลายรุ่นแฮะ.........เกี่ยวกับคำถามมั้ยเนี่ย
:D

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Civic  เลยครับ  ถ้าขับเร้วนะ  แต่ถ้านั่งเยอะก็เอา sylphy

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เลือก sylphy ระวังมีคนทักว่า almera นะครับ
น้องที่ทำงานผม หงุดหงิดมากมีแต่คนทักว่า almera

ถ้าให้เลือกแค่ 2 ผมจำใจเลือก civic

รุ่นพี่ที่ผมรู้จักก็หงุดหงิดเหมือนกัน ออก F30 มีแต่คนทัก เฮ้ย!!! ออก F10 เลยหรือ  
แบบว่ารุ่นพี่ผมเครียดมากกกกก ครับ!!!!!!  :D

ปล. คู่นี้เชียร์ ซิลฟี่
      แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น FD ผมเชียร์ FD ขาดใจ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คู่นี้เลือกยากจริงๆครับ

แต่ผมสะดุดซิลฟี่ตรงไฟท้ายกับแอร์เบาะหลังเนี่ยแหละ เอาใจไปเลย

ถ้าเป็นผมนะครับ ซื้อมาใช้เดิมๆผมจัด Civic

ซื้อมาแต่ง Slyphy ครับ VIP ล้อแน่นๆซุ้ม ขาวหรือดำก็ได้ หล่อมากๆขอบอก

Slyphy เดิมๆผมรับไม่ได้จริงๆ มันดูเรียบๆจนเรียบเกินเหตุ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kimmeng21

เลือก sylphy ระวังมีคนทักว่า almera นะครับ
น้องที่ทำงานผม หงุดหงิดมากมีแต่คนทักว่า almera

ถ้าให้เลือกแค่ 2 ผมจำใจเลือก civic

รุ่นพี่ที่ผมรู้จักก็หงุดหงิดเหมือนกัน ออก F30 มีแต่คนทัก เฮ้ย!!! ออก F10 เลยหรือ  
แบบว่ารุ่นพี่ผมเครียดมากกกกก ครับ!!!!!!  :D

ปล. คู่นี้เชียร์ ซิลฟี่
      แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น FD ผมเชียร์ FD ขาดใจ

civic fd ระวังมีคนทักว่า city น่ะคับ ;D ;D :D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ผมยังวัยรุ่นอยู่ ขอเลือกซีวิค แบบไม่ลังเล และไม่เสียใจในภายหลังเลยครับ

ออฟไลน์ murcielago

• Newbie
  • *
เลือก sylphy ระวังมีคนทักว่าเหมือน teana ละกันน้า

ออฟไลน์ pongisra

เลือก civic ไม่ต้องคิดเลยครับสำหรับผม เพราะ
-ไม่ชอบ cvt
-ข้างหน้าผมมองแล้วชอบนึกว่าเป็น almera

ปล ตอนนี้ราคา civic ขึ้น 5000 เป็น 914,000 แล้วนะครับ เพิ่มมาตราฐานความปลอดภัยอะไรสักอย่าง จำไม่ได้ แล้วรถสีอ่อนๆ ภ่ยในจะเป็นสี เทา/ดำ แทน

ออฟไลน์ voodoo2527

• Newbie
  • *
ผมยังวัยรุ่นอยู่ ขอเลือกซีวิค แบบไม่ลังเล และไม่เสียใจในภายหลังเลยครับ
+1 คับ เพราะยังวัยรุ่น  ;D ;D ผมว่า civic มันจะดู sport ส่วน sylphy จะดูสุขุม

ออฟไลน์ voodoo2527

• Newbie
  • *

เลือกซีวิค ระวังมีคนทักว่า่ ซิตี้ เหมือนกันครับ
เอ๊ะ คู่นี้มันยังไง เหมือนรุ่นเล็กของค่ายตัวเองทั้งคู่ 555
:) :) ตอนมองเเค่ภายนอก ผมก็คิดเเบบนั้นคับ (พอดี เป็นคนไม่ชอบมองอะไรเเค่ภายนอก) เเต่พอลองไปนั้งดูภายใน civic กับ city คนละเรื่่องกันเลยคับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
เลือก Civic FB เพราะ เติม E85 ได้

ใช้ไปนานๆ ค่าน้ำมันถูกกว่า อ่ะครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
แล้วถ้าเป็น Pulsar ที่กำลังจะมากับ  Civic ล่ะครับ ผมกำลังรอเลือกระหว่างคู่นี้อยู่ ;)

ออฟไลน์ Sammy_

เป็นผมผมขอเลืก Preve 1.6Turbo ผมเอาไว้แรง :-*

ออฟไลน์ PeckPeck

• Jr. Member
  • **
คู่นี้ขอเลือก sylphy ครับ
fb ไฟท้าย มันดูไม่ลงตัวเท่าไร
เห็น sylphy บนถนน เฮ้ย!! มันสวยดีแหะ

ออฟไลน์ tspeed

• **
ผมว่า Sylphy ออกแบบได้ลงตัว ทั้งภายนอกและภายใน
ส่วน Civic ยังไม่ค่อยลงตัว มองผิวเผิน ก็ดูเหมือน City
ส่วนภายในการออกแบบแผงหน้าจอต่างๆ ดูแปลกๆ สวยไม่เท่าตัวเก่า

ออฟไลน์ golf8023

ตอบแบบอารมณ์ส่วนตัว
ถ้าซื้อมาใช้งานเดิมๆ ผมเลือกCivic ได้พาร์ทโมดูโล่รอบคัน ก็สวยจบแล้ว ในสายตาผมนะ แล้วภายในผมชอบCivicมากกว่า มันดูสปอร์ตกว่า ซิลฟี่ออกหรูหรา
แต่ถ้าซื้อมาแต่ง (หมายถึงแต่งหล่อนะครับ ไม่ได้แต่งแรง) ผมจิ้มซิลฟี่ คือพอแต่งแล้วฉีกไปจากของเดิมพอสมควรเลย อย่างในภาพ ได้มาจากในคลับซิลฟี่ แต่งแล้วสปอร์ตเอาเรื่อง  ;D

ออฟไลน์ eak_ch

• **
  • Tiida 1.6G HB-MC
ตอบแบบอารมณ์ส่วนตัว
ถ้าซื้อมาใช้งานเดิมๆ ผมเลือกCivic ได้พาร์ทโมดูโล่รอบคัน ก็สวยจบแล้ว ในสายตาผมนะ แล้วภายในผมชอบCivicมากกว่า มันดูสปอร์ตกว่า ซิลฟี่ออกหรูหรา
แต่ถ้าซื้อมาแต่ง (หมายถึงแต่งหล่อนะครับ ไม่ได้แต่งแรง) ผมจิ้มซิลฟี่ คือพอแต่งแล้วฉีกไปจากของเดิมพอสมควรเลย อย่างในภาพ ได้มาจากในคลับซิลฟี่ แต่งแล้วสปอร์ตเอาเรื่อง  ;D

ถ้าไม่บอกไม่รู้เลยว่า Sylphy จะแต่งได้สวยแบบนี้

ออฟไลน์ xex

• **
Re: Sylphy กับ Civic 1.8 รองTOP (ไม่เอา Navi) ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 00:18:31 »
เหตุผลคือ
1.  ปรึกษาเต๊นท์รถ มันบอกว่า ให้เอาซีวิค 2012 แล้วชีวิตจะง่ายขึ้น
2. ผมได้เห็นมันจอดคู่กันตามลานจอดรถในห้างแล้ว ก็เหมือนกับเห็น City จอดเคียงกับVios มันคนละเรื่องเลย อารมณ์การมองรถ เหมือนดูภาพงานศิลป์

คงไม่ต้องบอกนะครับว่าผมเลือกอะไร  จองตอนนี้  สีขาว ได้เบาะหนัง ภายในสีดำแล้วด้วย ราคาหน้าเว็บHonda ปรับราคาขึ้น 5000 บาทแล้วนะ  ไปดูกันยัง  แสดงว่าตัวใหม่ 2013 มาวางรอแล้ว  แต่หน้าตาคงเหมือนเดิม ไม่ได้เป็นแบบโฉมUSA  ยกเว้นไฟท้ายน่าจะได้แบบใหม่มาด้วย ที่เหลือลุ้นว่าจะหุ้มหนังที่คอนโซลด้วยมั้ย  สำหรับ 2013 CIVIC ที่น่าจะโผล่มาในงานมอเตอร์โชว์ตัวนี้