ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ Cefiro A33 ช่วยดูคันนี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3750 ครั้ง)

ออฟไลน์ thetopsatun1

• Newbie
  • *
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1051188

รบกวนช่วยดูตามลิงค์น้ะครับพอดีผมหารถมือสองอยู่สนใจคันนี้ราคาค่อนข้างหน้าสนใจแต่ว่าผมสงสัยกระจังมันต่างจากคันอื่นอ่ะครับ ในรุ่น 3.0 เดียวกันอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเหตุผลทำไมถึงไม่เหมือนคันอื่นโดนชนด้านหน้ามาหรือเปล่า หรือว่ามันเป็นอีกโฉมนึงครับ  ขอบคุณรับ

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
ดูแล้วก็เดิมๆดี ยกเว้นล้อ ผมใช้เครื่อง 2.0 แต่อยากได้ 3.0 ตอนนั้นยุพ่อไม่ขึ้น ต่างกัน 300K

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• **
ปกติครับ ถ้าจำไม่ผิด กระจังหน้าลายพิเศษ ฉลอง 50 ปี นิสสัน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระจังหน้าของแต่งเฉยๆแหละครับ
(ปกติจะเป็นซี่แนวตั้ง)

ออฟไลน์ WATBTG01

• **
หากสนใจ A33 ให้สังเกตหลังคาด้วยนะครับ เริ่มพุเกือบทุกคัน และอีกอย่างที่คอนโซลกลางจะมีที่เปิดใส่ของ ฝาปิดชอบหักต้องเปลียนทั้งคอนโซนครับ ส่วนหน้ากระจังหน้าไม่มีข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กระจังจากโรงงานต้องแนวตั้งเท่านั้น
แต่ข้างหลังมีของนาวาราติดแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ The_Kr!s

• **
ปกติครับ ถ้าจำไม่ผิด กระจังหน้าลายพิเศษ ฉลอง 50 ปี นิสสัน

ตัว 3.0 กระจังหน้าลายนี้อยู่แล้ว ครับ

ออฟไลน์ Nat8

• Newbie
  • *
ผมใช้ 2.0 executive v6 2001 ครับ กระจังหน้าผมตอนมาเป็นแนวตั้ง แต่เปลี่ยนชุดแต่งเป็นแนวนอนครับ ถ้าจะซื้อคันนี้ แนะนำถามคนขายเลยครับว่าเปลี่ยนอะไรไปแล้วบ้าง ถ้าบอกไม่เคยเปลี่ยนทำใจเลยครับ เพราะที่ผมใช้อยู่เปลี่ยนอะไหล่เกือบทุกชิ้นแล้วครับ ใหญ่ๆทั้งนั้น เช่น สายน้ำมันพวงมาลัย โช็ค ถาดรองน้ำมันเครื่อง(ต้องยกเครื่องออกถึงเปลี่ยนได้) ตู้แอร์ คอมแอร์ คอยล์จุดระเบิด คอยล์คุมอุณหภูมิน้ำ และอีกมากมาย มันเป็นการเปลี่ยนตามอายุการใช้งานช่วง 10 ปีพอดีครับ หลังเปลี่ยนก็วิ่งได้ดีครับ เป็นรถที่น่าใช้อีกคันครับ แต่ต้องพ้นช่วงซ่อมเยอะก่อนครับ

ออฟไลน์ TTL

กระจังหน้า เป็นกระจังแต่งครับ ถ้าผมจำไม่ผิด ขายกันในราคา 2K-3K  ครับ ส่วนในรุ่น50ปีถ้าจำไม่ผิดเพิ่มแค่Skirtรอบคัน
คันนี้ดูแล้วสภาพก็ดูไม่จืดเลย เป็นผมแนะนำหาคันอื่นดีกว่าครับมีสวยๆกว่านี้อีกเยอะ ระบบแก๊สดูการวางสาย วางหม้่อต้ม กรองแก๊ส แล้วรกมากกกกไม่เป็นระเบียบเลย.....ส่วนกล่องคอนโซลกลางบนที่แตกกัน ไม่ต้องยกทั้งคอนโซลครับ เปลี่ยนแค่กล่องได้ ราคาเบิกศูนย์ก็ 8พันกว่าบาท(ของผมก็แตก) แต่ปล่อยมันไป มันไม่ได้น่าเกลียดมาก(เห็นของมือ2ยุ่นก็มีเหมือนกัน)....จุดอ่อนจริงๆคันนี้ก็เรื่องระบบหล่อเย็น, Speedsensor , TPS sensor ,สายเพาเวอร์แรงดันสูง (ถ้าเรื่องใหญ่เท่าที่ผมนึกออกก็ประมาณนี้แหละครับ อาจจะมีจุกจิกตามเวลารถ10ปีบ้าง แต่ซ่อมยกใหญ่ก็ไม่กลับมากวนใจครับ)

ส่วนเรื่องซ่อม อย่างที่ท่านข้างบนบอกเลย ของผมซ่อมหนักและเยอะมากๆมาแล้ว ตอนนี้ก็วิ่งได้แบบHappyครับ ....แต่สำหรับคันนี้ราคาเท่านี้ ถ้าคำแนะนำ
ผมลองมองคันอื่นดีกว่าครับ  ในรุ่นนี้จะมีอีกรุ่นที่เป็นMCนิดๆ คือแม็กจะเป็นลาย6ซี่ และลายไม้ภายในจะออกสีอ่อนๆออกเหลืองๆหน่อยๆ มีม่านข้างและม่านหลังครบ
ครับ เครื่องเสียงจะเป็นSony +Sub หลังให้ด้วยครับ และไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง ถ้าขยับงบเพิ่มได้แนะนำเล่นตัวMCไปเลย ส่วนต่างไม่เยอะแต่คุ้มครับ

ออฟไลน์ Sammy_

Re: รบกวนท่านผู้รู้ Cefiro A33 ช่วยดูคันนี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 21:19:20 »
เห็นด้วยกับ คห ข้างบนครับ
ส่วนเรื่องกระจังหน้าตัวที่เป็นตัวแต่งอย่างที่หลายๆท่านว่า (A33 ของนอก)