ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคนที่ใช้ GPS ติดรถ BMW ครับ...เรื่องฟิล์ม  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
ขอถามคนที่ใช้ GPS ติดรถ BMW ครับ...เรื่องฟิล์ม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 22:41:53 »
ไม่รู้จะตั้งหัวข้อยังไงใ้ห้คนไม่รำคาญครับ
จะได้ไม่รู้สึกว่าผมตั้งกระทู้เยอะไป 5555+
แต่คนมันความรู้น้อย แต่ก็สนใจเรื่องรถมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ
ยังไงก็รบกวนทุกๆท่านด้วยนะครับ ^^

เริ่มเลยนะครับ....

เห็นหลายคนบอกว่า V-KOOL รุ่น VK จะทำให้ GPS ในรถมีปัญหา หาจุดไม่เจอบ้าง สัญญาณอ่อนบ้าง
เลยอยากรู้ว่าแล้วถ้าเป็น GPS ติดรถ BMW หล่ะ เกี่ยวมั้ย เพราะคิดว่าสัญญาณมันน่าจะอยู่ กับ shark fin บนหลังคารถ
ขอความรู้ด้วยคร้าบบบบบชาว HLM

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบบ!!! ^^

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
Re: ขอถามคนที่ใช้ GPS ติดรถ BMW ครับ...เรื่องฟิล์ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:54:49 »
ตัวรับสัญญาณอยู่ตรงนั้นก็รับตรงนั้นเลยครับ ไม่ต้องผ่านฟิล์มเข้ามาในตัวรถแล้ว ที่ว่ามีปัญหาคงเป็นกับเครื่อง GPS พกพามากกว่า เช่น มือถือ หรือเครื่อง Gamin ไรงี้อ่าครับ เพราะสัญญาณต้องผ่านฟิล์มเข้ามาอีกที

ออฟไลน์ Grimme

• Jr. Member
  • **
Re: ขอถามคนที่ใช้ GPS ติดรถ BMW ครับ...เรื่องฟิล์ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 14:17:19 »
ไม่มีปัญหากับGPS ที่มากับรถคับ เพราะผมก้อใช้v-kool รุ่นนั้นก้อไม่มีปัญหาอะไร  เพราะตัวรับสัญญาณอยู่ตรงครีบนั้นแหละคับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 14:52:11 »
ใช้ lamina ไม่มีปัญหา อิอิ

พี่สาวใช้ v kool รุ่นไรไม่รู้ เขาบอก 3 หมื่น ตกใจหมด ติด prius แต่มีปัญหากะ gps และ easy pass
ตอนติด เลยไม่ติดไอ้ตรงขอบกระจกที่เป็นจุดๆๆๆ หลังกระจกมองหลัง ดูไม่ออกว่าไม่ติด แล้วก็แปะ easy pass ฉลุย

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ mcp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 14:52:45 »
BMW 525d F10 ติดฟิล์ม V-Kool หน้าVK-70 รอบคันVK-40
GPSติดรถ และ Garmin ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 20:45:27 »
แล้วแต่รุ่นฟิล์มมั๊งครับ ผมใช้ลามิน่าไม่มีปัญหานะ