ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น+เลือกเส้นทางจากพุทธมณฑลไปรัชดาภิเษกช่วงเวลา17.00-19.00  (อ่าน 2828 ครั้ง)

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
ช่วยเลือกเส้นทางจากพุทธมณฑล (บุญถาวรปิ่นเกล้า คู่ขนานลอยฟ้า) ไปรัชดาภิเษก(โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค) ช่วงเวลา17.00-19.00 วันธรรมดา

1 นครอินทร์ สะพานพระราม5 วงศ์สว่าง เข้ารัชดาภิเษก

2 สิรินธร สะพานกรุงธน ราชวิถี อนุสาวรีย์ชัย พระราม9 เข้ารัชดาภิเษก

เป็นคุณ จะเลือกเส้นทางไหนดีครับ
17.00 น ออกรถ จะถึงทัน 19.00 น ไหมครับ  :o
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ทันนะครับ ถ้าเหยียบทางที่1โล่งจริงๆครับใช้ประจำ แต่ต้องเหยีบหน่อยนะครับ เพื่อไปทนติดใช้เวลาเยอะ

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
สะพานพระราม7 ยาวมาก็ทันครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
ทางที่1 ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ยืนยันว่าเส้นทางที่ 1 ครับ
ช่วงเวลานั้น ผมขับกลับบ้าน (เส้นขาออก)
เห็นฝั่งตรงข้ามค่อนข้างรถน้อยครับ ทันแน่นอนครับ
ถึงโรงแรมไม่เกิน 18.25 น.

ออฟไลน์ Gottinho

สิรินธร - สะพานพระราม 7 - วงศ์สว่าง - รัชดาภิเษก

เป็นผมเลือกวิ่งทางนี้ครับ ทันชัวร์

ออฟไลน์ kenno

บ้านผมอยู่สาย2 วิ่ง สิรินธร จรัญ พระราม7 รัชดา ประจำถ้าปกติรถไม่ติดมากใช้เวลาประมาญ1ชม.ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

บ้านผมอยู่สาย2 วิ่ง สิรินธร จรัญ พระราม7 รัชดา ประจำถ้าปกติรถไม่ติดมากใช้เวลาประมาญ1ชม.ครับ

ถ้ากลัวจรัญฯรถติด ทำรถไฟฟ้าก็ลองใช้ทางเลี่ยงดูนะครับ
สิรินธร > วัดชัยพฤกษ์มาลา (ตรงข้ามสายใต้ใหม่อันเก่า) > เลียบทางรถไฟ ไปโผล่แถวสะพานพระราม 7 ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
บ้านผมอยู่พระราม5 แต่มาทำงานรัชดาแถวที่จะไปนั่นแหละ ไม่รู้จะให้ไปทางไหนแระ ตามข้อ 1 แหละครับ

ปล. ระวังแถวเท้าสะพานพระราม7ขาลงแล้วมุ่งหน้าไปพระราม9ให้ดีครับ ผมวิ่งสวนกลับบ้าน หนึบมากในเวลาดังกล่าว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ