ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นพี่ๆเหน่อยครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ  (อ่าน 3069 ครั้ง)

ออฟไลน์ xzoyba

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังจะซื้อรถมือสองซักคัน

งบประมาณ 500,000 บาท + - นิดหน่อย ใช้ในกรุงเทพ ส่วนมากนั่ง 2 คน กับชิวาว่าอีก 8 ตัว ^_^  มีกลับต่างจังหวัดเดือนละครั้ง   

ผมเป็นคน ตัวค่อนข้างสูง-ใหญ่ ที่เล็งๆไว้คือ

civic fd 1.8s (as) (ไฟท้ายกลม) ปี 07   

กับ 

camry 2.4q ปี 03 (โฉม ปี02-06) ตัว top ไมล์ 3 สี 

ราคาทับกันอยู่  เลือกตัวไหนดีครับ

ส่วนตัวคิดว่า camry เหนือกว่าเกือบทุกด้าน แต่ civic ได้ความสด   

ก่อนหน้านี้เล็ง mazda 3 ตัว 5D เหมือนกัน แต่คิดว่าข้างในเล็กไปนิด 

หรือพี่ๆมีตัวไหนแนะนำ เพิ่มเติม รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ slate

• Full Member
Re: ถามความเห็นพี่ๆเหน่อยครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:16:43 »
accord G7 คับ รุ่นนี้ดีจิงๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: ถามความเห็นพี่ๆเหน่อยครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:19:00 »
แม่เจ้าชิวาว่า8ตัว ขับรถได้หรอครับนั่น ของผมไซบีเรียนตัวเดียวยังอยู่ไม่นิ่งซน

ควรจะเลือกรถที่ใหญ่ที่สุดเลยครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:48:27 »
พวก Mini MPV มือสอง สนไหมครับ ขนไ้ด้เยอะดี

Avanza Innova Freed

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:59:59 »
งบ5แสน แบกน้องหมา8ตัว

ผมวิ่งหา Avanzaครับ  ไม่มองรถเก่งแน่นอน 

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:01:16 »
2 ตัวเลือกนี้ แคมรี่ ดีกว่าภายในกว้างขวาง น้องหมาเยอะขนาดนั้น
ส่วนตัวแนะนำ อินโนว่ามือ2 เนื่องจากราคาพอได้ 550,000-600,000บ.
และนั่งสบายสำหรับคนตัวใหญ่ ผมนั่ง อะวันซ่า กับ ฝรีด แล้วอึดอัด
กลุ่ม suv เช่น ฟอร์จูนเนอร์ ซีอาร์วี ฯลฯ ราคาโดดไปไกล
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:10:43 »
หวาวววววชิวาว่า8ตัวเชียว  :-*

ต้องอินนโน่วา/อวานซ่าสิครับ เด็กๆจะได้มีพื้นที่วิ่งเล่นระหว่างทางไปต่างจังหวัดได้ อันที่จริงแล้วรถ5ประตูทั้งหลายอย่างมาสด้า3 ฟอร์ดโฟกัสนี่พอพับเบาะลงมาก็มีพื้นที่กว้างขวางเพียงพอรองรับหมาๆ8ตัวแล้วนะครับ แต่จะไม่กว้างขนาดอินโนว่าเท่านั้นเอง หรือว่าลองดูทีด้าไหม พับเบาะได้และภายในก็กว้างขวางที่สุดในรุ่นแล้ว  :)

ถ้ายืนยีนมองแค่สองตัวเลือกนี้เท่านั้นจริงๆผมลงคะแนนให้แคมรี่เพราะมี VSC มาให้ด้วย ช่วยเรื่องป้องกันการลื่นไถลรถหมุนได้ ซีวิคเครื่อง1800มีปัญหามากเกินไปครับ ตั้งแต่เครื่องเสียงสับหมู ยางรองแท่นเครื่องทรุดไว โช๊คตายง่าย แอร์เหม็นอีก แคมรี่แม้จะปีเก่ากว่าแต่ด้วยความที่เป็นรถยอดนิยมการหาอะไหล่สับเปลี่ยนย่อมทำได้ง่ายกว่าครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:13:47 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ xzoyba

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:49:23 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ

จริงๆ น้องชิวาว่าไม่ได้ไปด้วยทุกครั้งครับ อาจจะเดือนละครั้ง หรือ2-3เดือนครั้ง อะไรอย่างงี้ แต่ถ้ามีคนเฝ้าร้านก็จะไม่ได้เอาเด็กๆ(ชิวาว่า)ไปด้วยครับ

ส่วนมากๆเดินทาง กรุงเทพ-นครปฐม-ราชบุรี เดือนละครั้ง ระยะทางไม่ได้ไกลมากครับ

ตอนนี้พี่สาวใช้ tida 5D อยู่ รู้สึกว่านั่ง 5 คนอึดอัดไปนิด  ก่อนหน้านี้เอาเด็กๆใส่กรงไว้ด้านหลัง tida ไปด้วย (ช่วงนั้นยังมีแค่ 3 ตัว ตอนนี้ออกลูกมาอีก 4 แฟนแอบซื้อมาอีก 1 ตัว T^T)

แต่ตอนนี้พี่สาวไปติด NGV มาเลยไม่มีที่  แล้วพี่ใช้รถทุกวัน ผมเลยอยากได้มาเป็นของตัวเองซักคัน

ใจจริงดู accord G7 แต่กลัวปัญหาเรื่องเกียร์ เพราะเป็นมือสองไม่รู้ว่าเค้าเท้าหนักแค่ไหน แล้วส่วนมากก็จะใกล้ๆช่วงเสี่ยงทั้งนั้น(แสนโล)

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:59:32 »
ไป suv, ppv หรือ avanza, freed เถอะครับ
ถ้าทิดาอึดอัด  ซีวิคก็อึกอัดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 00:13:18 »
ชิวาว่า 8 ตัว

เก๋งมันจะพอหรอครับ คงอึดอัดน่าดูอ่ะ

ถ้าสองตัวนี้เชียร์ Camry ครับ จับดม LPG ไปเลย

ถ้านอกตัวเลือกลองดูเทียน่า J31 ผมว่ายังสวยอยู่น่ะ แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่

ไม่งั้นไปหา Innova Fortuner ตัวแรกๆครับ เครื่องยนต์ทนแก๊สด้วย ใช้ได้อีกยาวๆครับ

แถมขนเจ้าชิวาว่าได้อีกเป็น 10 ตัว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:25:08 »
Toyota Wish มั้ยครับ ราคาประมาณ 500K +
แต่อะไหล่แพงหน่อยนะครับ ถ้ารับได้