ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเพิ่มซับแบบมีแอมป์ในตัวให้city mc 2012ครับขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6180 ครั้ง)

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
คืออยากติดซับแบบด้านล่างอ่ะครับติดcity mcครับอยากรู้ว่ามันต้องตัดต่อสายไฟอะไรหรือไม่และมันเสียบเข้าหลังforntเดิมของรถได้เลยหรือไม่ครับ หรือต้องแปลงอะไรยังไงก่อนหรือเปล่าและไฟจะเดินยังไงครับผมสงสัยมากถ้าต้องแปลงเยอะผมว่าจะไม่ติดครับถ้าไม่ต้องแปลงอะไรเยอะมากมายเสียบๆได้เลยจะเอาไปติดครับ แล้วถ้าไปให้ร้านติดต้องเสียค่าติดแพงไหมครับ แล้วใครมีรูปหลังfrontเดิมๆของcityเอามาแปะให้ผมดูด้วยจะดีมาครับ
(งง กับคำถามผมกันไหมครับเนี่ย)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ไม่รู้ว่าด้านหลังฟร้อนท์นั้นมีไลน์เอาท์มาให้ด้วยหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็สามารถใช้ตัวแปลงสัญญาณจากสายลำโพงมาเป็นสัญญาณสำหรับเข้าไลน์อินของแอมป์ได้ แต่ก็ต้องเดินไฟ+-มาให้ซับด้วยต่างหาก   แต่ก็จะมีซับบางรุ่นที่สามารถรับสัญญาณจากลำโพงของเราเข้าไปได้เลย

ถ้าได้เห็นฝั่งที่ต่อสายของตู้ซับก็จะตอบได้ดีกว่านี้ครับว่าจะต้องทำอะไรบ้าง

ออฟไลน์ RATTAPON

• **
ไปให้ร้านต่อให้ครับค่าใช้จ่ายไม่แพงครับ อุปกรณ์การติดตั้งที่ร้านเค้ามีมากกว่าเราครับ  :D

ออฟไลน์ Devil13

อยากติด หมายถึงยังไม่ได้ซื้อใช่ใหมครับ
ผมว่าใจเย็นๆแล้วไปหาฟังเสียงของจริงก่อนครับ อย่าไปเชื่อคำโฆษณามาก

ถ้าถามผม ผมว่าเพิ่มเงินเล่นตัวที่ดีๆ ไปเลยครับทีเดียวจบ

ปล.
1.เดียวตอนเย็นถ่ายรูปฟร้อนให้ดูครับ
2.ให้ไปดูรีวิเครื่องเสียงมที่ผมทำไว้จะได้ข้อมูลเพิ่มครับ(โฆษณาแฝง ;D)

ออนไลน์ sukhontha

แรกสุด ดูว่าเบสบ็อกซ์ของคุณกินไฟกี่วัตต์ เพื่อเลือกฟิวส์ให้เหมาะสม   และเลือกสถานที่...
วิธีการต่อ  
1.  ต่อสายกราวด์ของเล่นชิ้นใหม่ให้เรียบร้อย
2.  ลากสายไฟจากของเล่นไปแหล่งกำหนดไฟ ผมเลือกให้เดินไปที่แบตฯโดยตรง ไปรอ ต่อฟิวส์ขนาดที่ต้องการ แต่ยังไม่ต้องเสียบฟิวส์..
3.  ลากสายรีโมทจาก ฟร้อนท์ไว้ควบคุมการปิดเปิดของเล่นชิ้นใหม่ ......หากเป็นรถรุ่นใหม่ ๆ สายไฟพวกนี้จะวายมากับเครื่อง ต้องอาศัยการใช้มัลติมิเตอร์วัด...
4.  ลากสายปรีเอาท์ ออกจากฟร้อนท์ ไปที่เบสบอกซ์  หรือหากไม่มีก็ต้องใช้แบบข้างบน คือเลือกใช้สัญญาณจากลำโพง ซึ่งเสียงจะเพี้ยนสูง
5.  หากไม่แน่ใจว่าทำได้ ไปที่ร้านครับ ง่ายดี นั่งรอ ..ผมพักหลังขี้เกียจทำเหมือนกัน คอยชี้นิ้วให้ทำอย่างที่ต้องการ(หากเขาจะทำผิดรูปแบบที่เราต้องการ) แต่หากคิดว่าเข้าใจและทำได้ ก็ทำตามนั้นแล้วใส่ฟิวส์ลอง.....ผิดพลาดฟิวส์ก็ขาด  ครับผม

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
ขอบคุณทุกคำแนะนำมากครับ เคยดูในยูทูปเค้าถ่ายคลิปมาลง(ไม่น่าจะใช่คนขายนะ)เสียงใช้ได้เลยหละครับเบสลอยดีมากแต่ในคลิปบอก10"แต่ผมอยากได้12"เอาให้ต้นขาสั่นเลยครับ ;D

promt

• บุคคลทั่วไป
1. ต่อสายไฟจากแบตเข้าซับผ่านฟิวส์
2. ต่อสายสัญญาณเสียงจากสายลำโพงจากกาบข้าง (แต่เสียงเพี้ยนนิดเหมือนท่านบนว่า)
3. ติดตั้งซับในกระโปรงหลัง ยึดให้แน่นด้วยสกรูที่แถมมา
4. หรือไปร้าน ง่ายกว่าครับ ค่าติดตั้งประมาณ 500-1000 บาท

ออฟไลน์ Devil13

รูปหลัง ฟร้อนเดิม CITY MC ครับ