ผู้เขียน หัวข้อ: รถเกิน 8 ปี ไม่อยากซ่อมห้างแล้ว รบกวนแนะนำอู่หน่อยครับ  (อ่าน 6163 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
พอดีรถเพื่อน เข้าศูนย์ honda แล้ว ต้องเปลี่ยนเยอะมากมาย พวกช่วงล่าง ลูกปืนต่างๆ
ปกติส่วนตัวผมจะซ่อมศูนย์อย่างเดียว แล้วก็ไม่ค่อยใช้รถเกิน 6 ปี เลยแนะนำไม่ถูก

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำอู่ดีๆ แถว เพชรเกษม หรือกาญจนา หรือเอกชัย แถวนั้นให้หน่อยได้ไหมครับ
รถ honda jazz รุ่นแรกเลยครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ kez

อู่ honda ค่อนข้างเยอะนะ ลองหาใน club ดู

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
บ้านอยู่ไหนครับ

ถ้าสะดวกมาแถวเส้นจรัญ แนะนำอู่ตรงวัดดงมูลเหล็ก auto way ช่างก่ำ
ลอง search ดูครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
อู่ช่างกล่ำก็โอเคครับ ผมเอาg7 ไปผ่าเกียร์ งานโอเค หรืออีกอู่พอดีลูกน้องเอารถไปทำ แล้วแนะนำ อู่ I am vtec อู่เล็กๆแต่โอเค ลองหาในgoogle ดูครับ

ออฟไลน์ redsun

เฮียก่ำ วัดดงมูลเหล็กครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าแถวเพชรเกษม ผมแนะนำ อู่พลภัทรครับ

ลองหาในกูเกิลได้เลย อยู่แถวซอยขยะครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เฮียก่ำ วัดดงมูลเหล็กครับ
+1 ครับ เอาFd ไปทำเกียร์อาทิตย์เดียวได้เลย :D

ออฟไลน์ NoName__???

เข้านานจัง นี่หมดประกันก็เข้าอู่นอกเลย ประหยัดกว่าเยอะ  อู่Honda หาง่ายมากเลย เค้าพวก คลับHonda ดูจะได้คำตอบเยอะเอามาพิจรณา

ออฟไลน์ MisterSmooth

• Newbie
  • *
ถ้าแถวเพชรเกษม ผมแนะนำ อู่พลภัทรครับ

ลองหาในกูเกิลได้เลย อยู่แถวซอยขยะครับ

+10 เลยครับอู่นี้ เข้าไปเปลี่ยน flywheel เปลี่ยนช่วงล่าง ลูกปืนลูกหมาก งานดีเรียบร้อยมากครับ

ส่วนใหญ่ในอู่ตั้งแต่คนรับสายจนถึงช่างเป็น ผญ. นะครับ เห็นช่าง ผช. แค่คนเดียว แต่คุยเรื่องรถรู้เรื่องดีมาก

ลองหาดูใน google ครับ หรือไม่ก็ hondajazzclub