ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่จะออก Captiva, งอกมาเป็นสองคันนี้แทนครับ  (อ่าน 7359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
จากที่จะทำงานในกรุงเทพ เลยคิดว่า Captiva น่าจะตอบโจทย์หลายๆด้าน
แต่ตอนนี้จะมาทำงานที่ต่างจังหวัดแล้ว รถที่จะใช้เลยเปลี่ยนใหม่คับ

คันแรกเป็นกระบะในตำนานคับ นานมาก โคดนานเลยก็ว่าได้ Ford Ranger 2.2 WT (จองไปแล้ว ได้รถปลายๆปีเลยครับ อยากทำรีวิวนะ แต่คนอ่านคงเบื่อกันแล้ว  :'()
เท่าที่ติดตามมาปัญหาก็เยอะครับ แต่ที่บ้านใช้กระบะฟอร์ดมาสี่คันแล้วค่อนข้างพอใจ เลยขอลองของอีกคันนึงคับ  ;D

คันที่สองอยู่ดีๆก็มาคับ คือถ้าอยู่ กทม. ไม่ซื้อแน่ๆ แต่มาอยู่ต่างจังหวัดแล้ว ขอตามฝันซักหน่อยคับ
คันนี้ก็จองไปแล้ว อยากทำรีวิวเหมือนกัน แต่เว็ปนี้เป็นเว็ปรถยนต์ อาจจะทำลงห้อง Relax นะคับ เป็นสมาชิกมาก็นาน เก็บข้อมูลมาก็เยอะ รีวิวก็อ่านไปมาก อยากเพิ่มอะไรดีๆให้เว็ปบ้างคับ
น้ำย่อยตามรูปคับ แฟนๆมอไซค์อาจเคยผ่านตามาบ้างล่ะ ไม่เกินสามเดือนเจอกันคับ ;) (เครดิตภาพจากอินเตอร์เน็ต)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ dewz

Re: จากที่จะออก Captiva, งอกมาเป็นสองคันนี้แทนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 22:42:50 »
เจ๋งเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: จากที่จะออก Captiva, งอกมาเป็นสองคันนี้แทนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 22:56:03 »
ผมว่า ลงห้องรีวิวเลยก็ดีนะครับ เวลาจะกลับมาอ่าน จะได้หาง่ายๆ  ยังไงมันก็เป็นรถเหมือนกัน ^^

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 23:14:08 »
เอาจิงๆอยากอ่านรีวิว คันในรูป มากกว่าฟอร์ดอีกครับ

555

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 23:31:06 »
ทำเลยครับ รอชม :D

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 23:51:19 »
รออ่านรีวิว 2.2
กับ คันในรูปครับ

ออฟไลน์ Yinglek

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 00:31:54 »
รอติดตามชมด้วยคนค่ะ ;D
พี่ดูไม่เป็น มันคือรุ่นอะไร รู้แต่ยี่ห้อฮาเล่
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ parinda

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 00:44:36 »
รอรีวิว 48 กำลังสนใจเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 01:40:17 »
เจ๋งครับ

ล้อหายไป 2 ล้อทีเดียว

จะติดตามครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:50:32 »
ผมว่า ลงห้องรีวิวเลยก็ดีนะครับ เวลาจะกลับมาอ่าน จะได้หาง่ายๆ  ยังไงมันก็เป็นรถเหมือนกัน ^^
เดี๋ยวลองดูคับ ตาม admin เห็นสมควร  ;D

เอาจิงๆอยากอ่านรีวิว คันในรูป มากกว่าฟอร์ดอีกครับ
555
ผมก็ว่างั้นแหละครับ รถออกมานานแล้ว (แต่ยังรอนานอีก ถือโอกาสบ่น 55)

รอติดตามชมด้วยคนค่ะ ;D
พี่ดูไม่เป็น มันคือรุ่นอะไร รู้แต่ยี่ห้อฮาเล่
ชื่อรุ่นห้วนมากคับพี่หญิงเล็ก
รุ่น Forty eight หรือ 48 คับ  ;D ;D

รอรีวิว 48 กำลังสนใจเลยครับ  ;D
แฟนมอไซค์มาแล้ว
แล้วมาแว้นด้วยกันนะคับ  ;) ;)

เจ๋งครับ
ล้อหายไป 2 ล้อทีเดียว
จะติดตามครับ
ถ้านับกันดีๆ จาก4ล้อ งอกเป็น6ล้อเลยทีเดียวครับ ฮ่าๆ  :D :D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 09:51:02 »
จัดไปครับ ยินดีด้วย สำหรับคนที่มีฝันและสามารถทำฝันให้เป็นจริงได้
สำหรับผมชอบ Diavel มาก และยิ่งเห็นราคาที่ประกอบในไทยแล้วน้ำลายยืดกันเลยทีเดียว  :D
ขอแฟน แฟนบอกว่าก็เลือกเอาแล้วกันว่าจะอยู่กับมอเตอร์ไซค์หรืออยู่กับดิฉัน 555 ผมอยากตายจุงเบย  :D

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ WATBTG01

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 10:20:39 »
รอชม 48  :oนานก็จะรอ :)

ออฟไลน์ JAZZ2416

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:11:07 »
เร็วๆเลยครับผมจะรอ  ;D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 14:02:57 »
ว้าว สุดยอด!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 16:44:06 »
โอโห มันคนละแนวเลยนะ ใจรักก็ไปครับ

อยากรู้รุ่น ยี่ห้อ ราคา ครับ รบกวนพี่ pm ให้ผมที

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 00:48:49 »
จัดไปครับ ยินดีด้วย สำหรับคนที่มีฝันและสามารถทำฝันให้เป็นจริงได้
สำหรับผมชอบ Diavel มาก และยิ่งเห็นราคาที่ประกอบในไทยแล้วน้ำลายยืดกันเลยทีเดียว  :D
ขอแฟน แฟนบอกว่าก็เลือกเอาแล้วกันว่าจะอยู่กับมอเตอร์ไซค์หรืออยู่กับดิฉัน 555 ผมอยากตายจุงเบย  :D

Diavel ก็สวยคับ เห็นครั้งแรกในซีรี่ย์เรื่อง Arrow พระเอกขับ สวยมากๆ จนมาเสิร์ชหาชื่อรุ่นเลย
ถ้าผมขับค่อนข้างเร็ว และชอบแนวสปอร์ต คงไม่พ้นดูคาติเช่นกันครับ  :)

รอชม 48  :oนานก็จะรอ :)
เร็วๆเลยครับผมจะรอ  ;D
ไม่นานครับ ตอนนี้กำลังขึ้นเรือมามั้งครับ อิอิ

โอโห มันคนละแนวเลยนะ ใจรักก็ไปครับ

อยากรู้รุ่น ยี่ห้อ ราคา ครับ รบกวนพี่ pm ให้ผมที

ขอบคุณครับ
ส่งให้แล้วนะครับ  :D