ผู้เขียน หัวข้อ: โดนใบสั่งส่งมาที่บ้านจนได้ เย้  (อ่าน 8223 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
โดนใบสั่งส่งมาที่บ้านจนได้ เย้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 22:57:27 »
ที่ร้องว่าเย้ได้ก็เพราะคนทำผิดไม่ใช่ผมน่ะสิครับ เป็นญาติที่มีทะเบียนบ้านเดียวกันแต่จริงๆแล้วอยู่ที่อื่น และถ้าผมจะโดนเองก็ไม่รู้ว่าจะเอาโอกาสไหนให้โดน เลยรู้สึกว่าเป็นอะไรที่แปลกใหม่ ได้เห็นใบสั่งรูปถ่าย ใบจริง รูปจริง ไร้เสียงจริงๆ จนได้ (เขาอนุญาตให้เปิดซอง) จึงจะเอามาแชร์กันให้ดูครับ

อย่างที่บอกไป คนทำผิดเป็นคนอื่นไม่ใช่ผม ก็ขอปิดบังข้อมูลส่วนตัวหน่อยละกัน

จะเห็นได้ว่าเหตุเกิดในท้องที่ภูธร ซึ่งก็ไม่ทราบว่าทำสัญญายืมตัวจ่าเฉยติดกล้องไปในช่วงซื้อขายนักเตะหรือเปล่า แต่ดูแล้วรูปถ่ายมุมเดิมเป๊ะๆ นิ่งขนาดนี้คงไม่ใช่คน(ยืน)ถ่ายครับ
การกระทำผิดก็เห็นได้ชัดเจนเป็นสเต็ปครับ ทางเบี่ยงมันเป็น entrance (ทางเข้า) แต่เขาก็ใช้เป็นทางออก (exit) ซะงั้น แถมไปปาดหน้ารถปูนด้วย ซึ่งดูแค่นี้ก็อันตรายเลยทีเดียว
เทคโนโลยีที่ใช้ตรวจจับ เป็นการวัดเส้นทึบจากคอม หรือเรดาร์ก็ไม่อาจทราบได้นะครับ แต่ในรูปก็มีการใช้สี่เหลี่ยมสีแดงครอบรถ และเครื่องหมาย รวมถึงป้ายฯได้ชัดแจ๋วแหวว

ก็ทราบมาว่า ญาติได้โวยวายใส่ตำรวจเหมือนกัน แต่ให้ทำไงได้ หลักฐานมันชัดเจนขนาดนี้ เดี๋ยวก็คงมารับเอกสารนี้ไปดำเนินการต่อเอง
ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็จะไม่ให้ใครมาพูดในเชิงโจมตีนะครับ เพราะเห็นได้ชัดว่าเขาทำผิด ก็ว่าไปตามนั้น ให้ไปรับโทษตามกฎหมาย และนำมาเพื่อเป็นตัวอย่าง ว่าอย่าทำผิดกฎหมายครับ

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
Re: โดนใบสั่งส่งมาที่บ้านจนได้ เย้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 23:32:22 »
ผมว่าต้องใช้คำว่า "ทำผิดอย่าเผลอ" ครับ ผมว่าแบบนี้มันดีถึงดีมากครับกับการใช้กล้องแบบนี้
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ Nyquist

Re: โดนใบสั่งส่งมาที่บ้านจนได้ เย้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 23:40:45 »
ดีกว่าให้พี่หนวดเค้าโบกเรียงคันเยอะคับ  ;D

ออฟไลน์ N.BeTa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 23:43:10 »
เห็นได้เลยว่าผิดเต็มๆ คงเถียงด้วยไม่ได้ :P :-X
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ oun

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 23:52:42 »
เคสนี้เห็นสมควรคร้าบบบ  :D

ออฟไลน์ WATBTG01

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 00:13:59 »
ว่ากันไปตามผิด จำนนต่อหลักฐาน >:(

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 01:18:46 »
เมืองนนท์เค้าโหดจริง  พรุ่งนี้ไปบ้านญาติจะขับแบบเจียมตัวที่สุด  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 02:24:21 »
แถวนั้นกล้องเยอะมากมาย

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 04:35:47 »
ดีจัง แบบนี้ผมชอบ

น่าจะมีบนสะพานพระนั่งเกล้า พอรถติดๆ พวกชอบแทรกไหล่ทางด้านซ้าย

ออฟไลน์ nirund99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 06:07:23 »
จุดนี้เป็นจุดปราบเซียนครับ เพราะเป็นช่วงที่กำลังก่อสร้างรถไฟฟ้า ที่เราไม่เห็นคือด้านซ้ายของถนนที่มีการก่อสร้าง และบางทีเบียดถนนไปหนึ่งเลน. ช่วงนี้เป็นช่วงที่ต้องหาทางออกซ้ายเพื่อเลี้ยวใต้สะพานเพื่อไปกระทรวงพาณิชย์ครับ. คนที่ไม่คุ้นเคยจะสับสนมาก เพราะถ้าเลยไปหน่อยจะมีป้ายบอกทางให้เข้าซ้ายไปสนามบินนำ้ แต่พอไปจริง ทางเข้าจะโดนปิดด้วยการก่อสร้างรถไฟฟ้าหมด รถจะต้องเลนข้ามสะพานพระนั่งเกล้าไป. และต้องหาทางกลับรถมาอีกทีครับ คนก็เลยกลัว พอเห็นทางใหญ่ๆก็รีบออก. เจอเส้นทึบอีก ถ้าไม่โดนเส้นทึบไม่เป็นไรนะครับ
ผมถึงเห็นใจคนขับรถที่โดนแบบนี้. เพราะขณะนี้ถนนไม่ปรกติ คุณไม่ควรหาช่องทางทำมาหากินแบบนี้ ป้ายก็ห่วxxมาก. คนไปแถบนี้ระวังกล้องดีๆครับ อยู่ตรงแยกทำงานตลอดเวลาเลยยย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 07:27:23 »
เคยมีกรณีไปกับกิ๊กแล้วโดนถ่ายรูปยังงี้ไปที่บ้านมั๊ยเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 07:29:50 »
ทันสมัย คม ชัด เป๊ะ ..

ออฟไลน์ tamrong

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 08:31:43 »
แบบนี้ดีครับ  ตัดโอกาส ที่เ้จ้าหน้าที่จะกินสินบนได้

ผิดก็ว่ากันไปตามผิด

ึคราวหลังจะได้ระวัง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 09:10:43 »
เคยมีกรณีไปกับกิ๊กแล้วโดนถ่ายรูปยังงี้ไปที่บ้านมั๊ยเนี่ย
งานเข้าซิครับอย่างนี้

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 09:20:01 »
ผิดเต็มๆ จ่ายเต็มๆครับ :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:04:49 »
สังเกตได้ว่าในรูปจะ crop ภาพให้ไม่เห็นหน้าว่าเป็นใครนะครับ (แต่ก็พอเห็นเบาะหน้าว่าว่างหรือไม่อยู่ดี) จนตำรวจก็เคยล้อว่า นอกจากโทษทางหลวง จะมีโทษทางบ้านเสียอีก

ผมถึงเห็นใจคนขับรถที่โดนแบบนี้. เพราะขณะนี้ถนนไม่ปรกติ คุณไม่ควรหาช่องทางทำมาหากินแบบนี้ ป้ายก็ห่วxxมาก. คนไปแถบนี้ระวังกล้องดีๆครับ อยู่ตรงแยกทำงานตลอดเวลาเลยยย
เห็นใจเพราะว่าทำรถไฟฟ้าดีกว่าครับ การฝ่าเส้นเป็นตัว X กับกระแสรถที่เข้ามาแบบนี้ ยังไงก็อันตรายทุกฝ่ายอยู่ดี สู้ไปยูเทิร์นเอาดาบหน้าดีกว่า ไม่โดนตั๋วด้วย หรือปรับตัวหาเส้นทางทดแทน เดี๋ยวก็ชินครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:38:03 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,28210.0.html

ถ้าเป็นคันนี้จะโดนอะไรบ้างมั้ยน๊าาา   หรือว่าผู้บังคับใช้กฎหมายอยู่เหนือกฎหมายเสมอ อุย! :-X :-X :-X
Test ..

ออฟไลน์ jojojotaro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 12:03:16 »
เคสนี่โดนเต็มๆอยู่เเล้ว ครับ  อา ผมก็เคยโดนเเบบนี่ ( อา เป็นตำรวจ ครับ )   เเล้วไปจ่ายค่าปรับที่โรงพัก สรุป ก็ต้องจ่ายเต็มราคาตามที่ระบุมาในใบเลย ครับ  ไม่มีการลดหย่อนอะไรทั้งนั้น

เเล้วที่ถามว่าถ้ามีกิ๊กนั้งมาด้วยเเล้วถ่ายจะเห็นหรือเปล่า  ขอบอกครับว่าเต็มๆ เพื่อนผมมันโดนมาเเล้ว เเต่โชคดีอย่างวันที่ส่งใบไปที่บ้าน เมียเพื่อนไม่อยู่บ้านพอดีไอ้เพื่อนผมมันเลยรอดตายจากเหตุการนั้นไป 

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 13:56:35 »
เหมือนเคยอ่านเจอว่า สมาชิกเวปเราเคยโดนนะครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าท่านไหน

ผมว่า มีกล้องแบบนี้ดีมากครับ ผิดจริง มีหลักฐาน เงินเข้ารัฐ รถไม่ติด
แต่คนที่โดน ก็ควรจะปรับปรุงการขับรถด้วยครับ ไม่ใช่แค่จ่ายเงินแล้วผ่านๆไป คราวหน้าทำใหม่

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 14:18:47 »
ไปกับกิ๊กสงสัยต่อไปคงต้องโบกแท๊กซี่แล้วนั่งเบาะหลังแล้วหละครับ

ขับเองเสี่ยงโดนจับ ฮาๆๆๆ