ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน! โปรดระวังปั๊มน้ำมันโกงครับ  (อ่าน 7356 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
เตือน! โปรดระวังปั๊มน้ำมันโกงครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 17:13:45 »
เตือน ผู้ที่เติมนํ้ามันปั๊ม ป.ต.ท. ข้างตลาดหนองมน หรือ ที่นิสิตม.บูรพาเรียกกันว่าปั๊ม ป.ต.ท.หลัง ม. ลองเช็ค ด้วยว่าเติมนํ้ามันไปแล้วได้นํ้ามันหรือเปล่า เพราะหลังจากที่เติมนํ้ามัน (เด็กปั๊มในภาพ) เกจวัดระดับนํ้ามันไม่ขึ้นทั้งๆที่เติมไป 500 บาท พอขับรถออกจากปั๊ม จึงสังเกตเห็น แล้วจึงกลับไปที่ปั๊ม เด็กปั๊มอีกคนรีบแก้ตัวว่าเกจนํ้ามันรถเสีย(ขําเลย รถใช้งานตลอดไม่มีปัญหา) จึงขอดูกล้องวงจรปิด และในขณะที่จะแจ้งความดําเนิน เด็กปั๊มคนในภาพ รีบบอกว่าลืมยกอะไรสักอย่าง เลยไม่ได้นํ้ามัน ถามว่าถ้าไม่ได้สังเกต หรือเติมน้อยกว่าแล้วไม่ทันสังเกตจะไม่รู้เลย แตนี่ยังดีว่า 500 บาทสังเกตได้ชัดเจน จึงขอเตือนผู้ที่จะเติมนํ้ามันให้ระวัง โดยเฉพาะบุคคลในภาพให้ดี เมื่อเข้าไปเติมนํ้ามันที่ปั๊ม ป.ต.ท. ข้างตลาดหนองมน(หลังม.บูรพา)

เครดิต:http://www.facebook.com/photo.php?fbid=511275198915942&set=a.297170930326371.67695.100001003983492&type=1&theater

ในเฟซบุคโดนกันหลากหลายวิธีมากครับ 

ปล.ปตท. อีกแล้วววว  เพิ่งจะเห็นกระทู้ปตท.เติมน้ำมันผิดและไม่รับผิดชอบไปเมื่อไม่นานเอง   :-\ :-\
Test ..

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: เตือน! โปรดระวังปั๊มน้ำมันโกงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:12:15 »
สารพัดจะโกงจริงๆ

แต่ผมไม่เห็นว่าจะเกี่ยวอะไรกับการที่เป็นปั๊ม ปตท.เลยครับ
ปั๊มอื่นๆ เด็กปั๊มก็โกงได้เหมือนกัน  เวลาเติมน้ำมันต้องลงไปดูเองทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เตือน! โปรดระวังปั๊มน้ำมันโกงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:27:33 »
ไอพวกนี้หนิ

ออฟไลน์ iSame

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:46:45 »
ระวังปั๊มเติมน้ำมันผิดให้ด้วยน่ะครับ ไม่งั้นจะเซงเหมือนผม ที่ยัยป้าไม่รับผิดชอบอะไรเลยย^^

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:47:41 »
กรณีนี้เด็กปั๊มเอาเองครับ   เคยเจอมาเหมือนกัน แต่ไม่ได้กินผมหรอก หุหุ

ปตท ของคนไทยนะครับ ...

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 20:27:29 »
ผมไม่ได้ว่าว่าปั๊มที่โกงต้องเป็นปตท.นะครับ  ผมแค่บอกว่ามันคือปตท.อีกแล้ว เพราะเมื่อไม่นานก็มีกระทู้ที่ปตท.เติมน้ำมันผิดให้และไม่รับผิดชอบอะไรทั้งสิ้น  :-\
Test ..

ออฟไลน์ tae23

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 20:29:21 »
ผมว่าเคส   นี้ เด็กปั้ม  โกงเอง ครับ  

เติม 500 บาท  แต่ ไม่กด ยอดมันก็ไม่ไปขึ้นที่ แคสเชียร์   เพราะน้ำมันไม่ได้จ่ายออกไป  

เวลาส่งเงินให้ แคสเชียร์ เงิน มันก็ต้องเหลือ  

ก็เสร็จ เด็กปั้ม

เจ้าของ น่าจะไม่รุ็เรื่อง  คน ที่โดนน่าจะไปบอกเจ้าของปั้ม   แบบนี้ เงินตรงตลอด  เจ้า ของไม่มีทางรู้เลย ครับ  ต้องไล่ เด็ก เติมน้ำมันออกอย่างเดียว

ปั้มเสียหาย แบบนี้  

เพราะเวลาคนพูด  เคสนี้  จะบอกแต่ว่า ปั้ม XXX โกง    แต่แท้จริงแล้ว เป็น เด็กในปั้มที่โกง  ถ้า เด็กมันย้ายไป ปั้มอื่น มัน ก็ต้องโกงอีกล่ะครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 22:57:32 »
จะว่าไป เห็นปั๊มเชลวิภาวดี มันจะมีป้ายใหญ่ๆบอกเลยนะครับ ว่าเติมกี่บาท เป็นตัวเลขวิ่งเลย ให้คนนั่งในรถเห็น ผมว่าแบบนี้ป้องกันการโกงได้ดีมาก  แต่ไม่เคยเห็นปั๊มอื่นทำ

ออฟไลน์ cinello

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 23:15:16 »
แค่ตั้งชื่อก็ผิดแล้วควรจะตั้งว่าเด็กปั๊มโกง ไม่ใช่ปั๊มโกง
แต่ที่มีเคสปั๊ม ปตท. บ่อยก็เพราะมีปั๊มเยอะกว่าเจ้าอื่นก็เลยงานเข้าบ่อยเป็นธรรมดา แล้วถ้ามีเคสนี้จริงบอกเจ้าของปั๊มถ้าจับได้เค้าคงไล่ออกแน่
ผมว่าเค้าคงไม่บ่อยให้ปั๊มตัวเองเสียชื่อหรอกครับ

แล้วถ้าคุณสังเกตุเคยเห็นไม่ล่ะว่ามีเด็กปั๊มมาเขียนหรือโพสลงเด็กว่าโดยโกงบ้าง ผมยังไม่เคยเห็นมีแต่คนมาโพสว่าโดนโกง ok ถ้าโดนจริงก็สมควรแล้ว
มีแต่คนว่า เด็กปั๊มอีกแล้ว ๆ เค้าก็คนน่ะครับมีทั้งคนดีและไม่ดีขนาดคนรวย ๆ ยังไม่ดียังมีเลย อย่าวัดกันที่อาชีพการทำงานว่าคุณเหนือกว่าเค้า
ถ้าเค้าเลือกได้คงไม่มาทำอาชีพนี้หรอกครับ บ้างคนมาเติมน้ำมันยังแถบไม่อยากจะมองหน้าเด็กปั๊มเลย

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:22:12 »
เคยได้ยินกรณีคล้ายๆ กัน  แต่เป็นจ่ายแบบบัตรเครดิต!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 10:42:50 »
เชียงใหม่ มีปั้มบางจากแบบเติมเอง รอดตัวไปครับ
ทางที่ดี ลงจากรถ ไปดูเข้าเติมก็ลดปัญหานี้ได้ระดับหนึ่งครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 10:59:02 »
ดีที่เติมบางจาก ไม่โดน หิ้วววว :D

ออฟไลน์ SauceNR

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:32:26 »
ผมเติมทุกวันเลย ไอปั้มนี้--

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 12:22:00 »
ผมว่ากรณีนี้เด็กจะเอามากกว่านะครับ  เพราะว่าปั๊มนี้เด็กปั๊มทุกคนมีกระเป๋าเงินกันหมด  เด็กปั๊มอาจจะลักไก่  ไม่กดยอด ไม่ดึงตัวก๊อกปั๊ม  แล้วปั๊มนี้เค้าเค้าไม่รับบัตรเครดิตอยู่แล้ว   แล้วเจ้าของปั๊มก็ก็เป็นเครือญาติตระกูลใหญ่ในบางแสน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ blackball

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 20:09:53 »
แจ้งเจ้าของปั๊มดีกว่าครับ  เขาจะได้ไม่ปล่อยไว้  ไม่งั้นคงทำเสียชื่อปั๊มและเจ้าของอีกแน่ๆ (ปั๊มนี้คนพื้นที่จะรู้ดีว่าใครเป้นเจ้าของ...ลองถามๆดูนะครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 22:32:05 »
ต้องคอยมองดีๆ อย่าลืมป้องกันตัวเองก่อนครับ

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 02:26:08 »
บ้านเมืองเดี๋ยวนี้มันชักจะอยู่ยาก คุณลองคิดดูนะว่าถ้าเป็นผู้หญิงขับรถคนเดียวน้ำมันใกล้หมด ต้องเติมน้ำมัน ใจนึงก็คงกลัวไม่กล้าลงไปดูกลัวจะมีใครแอบขึ้นรถหรืออะไรก็แล้ว แต่ถ้าไม่ลงไปดูก็อาจจะโดนโกงอีก เศร้าใจจริง

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 14:13:31 »
บ้านเมืองเดี๋ยวนี้มันชักจะอยู่ยาก คุณลองคิดดูนะว่าถ้าเป็นผู้หญิงขับรถคนเดียวน้ำมันใกล้หมด ต้องเติมน้ำมัน ใจนึงก็คงกลัวไม่กล้าลงไปดูกลัวจะมีใครแอบขึ้นรถหรืออะไรก็แล้ว แต่ถ้าไม่ลงไปดูก็อาจจะโดนโกงอีก เศร้าใจจริง
ลงมาดู ดีที่สุดครับ ถ้ากลัวคนมรขึ้นรถ ก็ปิดประตู ล้อกรถได้ครับ ดึงกุญแจออกมาด้วย เปิดแค่ฝาเติมน้ำมัน
ลงมาดูเอง จะได้เช็คเรื่อง น้ำมันหก เติมผิด เติมครบ ได้ด้วยครับ