ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้มีไฟแนนซ์เจ้าไหนดอกเบี้ย น่าสนใจบ้างครับผม  (อ่าน 2296 ครั้ง)

ออฟไลน์ BadBoy

• Newbie
  • *
คือผมจอง swift เอาไว้แล้วใกล้จะได้รับรถแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำไฟแนนซ์เลย อยากจะสอบถามว่ามีเจ้าไหนดอกเบี้ยน่าสนใจบ้างครับผม เท่าที่คุยๆ กับเซลผมกะจะดาวที่ 25% เป็นตัว top สีขาวนะครับ ผ่อน 60 งวด ของเกียรตินาคินอยู่ที่ 2.75% จ่ายงวดแรกก่อนเหลือ 2.65% มีเจ้าไหนให้ถูกกว่านี้บ้างไม๊ครับผม จะรับรถช่วงต้นเดือนเมษาครับ หรือจะรองานมอเตอร์โชว์ จะมีโปรโมชั่นอะไรบ้างหรือป่าวครับผม ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
Re: ตอนนี้มีไฟแนนซ์เจ้าไหนดอกเบี้ย น่าสนใจบ้างครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 21:44:38 »
       อันนี้ขึ้นอยู่กับพื้นที่ด้วยครับ กทม.กับตจว.นี้ต่างกันเห็นๆเลยครับ
เอ..ปรกติเซลล์จะเอาตารางดอกเบี้ยของแต่ละไฟแนนซ์มากางให้ดูเลยนะครับ(ถ้าไม่หมกเม็ดเพราะเซลล์จะได้คอมกับไฟแนนซ์ด้วย)
ความต่างของไฟแนนซ์อีกอย่างคือ ดอกถูกแต่ผ่านยากเอกสารต้องแน่น
       ปล.ผมว่า เข้าไปสอบถามเพื่อนสมาชิกในสวิฟคลับก่อน จะเป็นประโยชน์มากๆๆเลยครับ ทั้งดอกเบี้ย ของแถม อื่นๆๆๆ
ขอให้โชคดีได้รถดีถูกใจ ถูกเงินนะครับ

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: ตอนนี้มีไฟแนนซ์เจ้าไหนดอกเบี้ย น่าสนใจบ้างครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 22:16:40 »
อันนี้มันเกี่ยวกับว่ารถขายดีมั้ยอ่ะครับ เพราะตอนที่บ้านผมซื้อ Triton (4 ประตูกระบะตรงรุ่นแรก ไม่ใช่เครื่องวีจี)

ตอนนั้นคิดว่ายอดขายน่าจะยังไม่ดี เลยได้ดอกเบี้ยมา 0.75 % ธ.ทิสโก้ครับ พร้อมข้อเสนอจูงใจอีกมากมาย 

แต่ตอนนี้ดอกเบี้ย Triton ที่โฆษณากันต่ำสุดอยู่ที่ 1.79 % ครับ  เลยไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับยอดขายรถมั้ย :D :D :D

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 00:02:42 »
อันนี้มันเกี่ยวกับว่ารถขายดีมั้ยอ่ะครับ เพราะตอนที่บ้านผมซื้อ Triton (4 ประตูกระบะตรงรุ่นแรก ไม่ใช่เครื่องวีจี)

ตอนนั้นคิดว่ายอดขายน่าจะยังไม่ดี เลยได้ดอกเบี้ยมา 0.75 % ธ.ทิสโก้ครับ พร้อมข้อเสนอจูงใจอีกมากมาย  

แต่ตอนนี้ดอกเบี้ย Triton ที่โฆษณากันต่ำสุดอยู่ที่ 1.79 % ครับ  เลยไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับยอดขายรถมั้ย :D :D :D

เกี่ยวโดยตรงครับ ของผมพลัส 4 ประตูกระบะโค้ง ตอนนั้นขายไม่ดี เอาคันเก่าแค็ปตัวเตี้ยไปเข้าศูนย์
เห็นโปร 0.99% เลยเรียกเซลล์มาคุย พอมาถึงผมยังไม่ทันอาปากถามบอกเดี๋ยวลดดอกให้เหลือ 0.65 %
เอารถเข้าไฟแนนท์หกแสนเสียดอกปีละสามพันกว่า สี่ปีหมื่นห้ากว่า ถ้ารถขายได้ราคาน้อยกว่าเจ้าตลาดก็ยอม
รถเพื่อนไฮแลนเดอร์แค็ปหกแสนกว่าผ่อนห้าปีโดนดอกไปแสนกว่า ถ้าราคารถรวมดอกนี้พอๆ กันรถผมเลย
แถมผมได้ประกันชั้น 1 ส่วนลดสองหมื่น ฟิมล์ ลายเนอร์จอกลางแปดนิ้วพร้อมจูนเนอร์จ่ายเพื่มสองพัน 5555