ผู้เขียน หัวข้อ: ===ถ.บางนา-ตราด ครับเมื่อคืน 9 ก.พ อุบัติเหตุจากงานซ่อมถนน===  (อ่าน 17712 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
เหาะกันเห็นๆ :o

เสียวจริงๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

นึกว่า motocross เลยนะนั่น ขนาดสิบล้อยังบินโหดจริงๆหลุมนี้ ถนนเส้นนี้ตั้งแต่มีบูรพาวิถีแทบจะไม่ได้วิ่งทางข้างล่างเลยเพราะมันห่วยแบบนี้แหละ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ประเทศไทยมันเจริญลงๆเพราะ แม่งเป็นแบบนี้ไงครับ ไอ้บริษัทที่มันซับงานสร้างถนน สักวันญาติพี่น้อง

มันต้องโดนเองบ้างครับ นี่มันกะจะฆ่ากันเลยนะครับ ทิ้งหลุมไว้กลางถนนขนาดนี้ ต้องฟ้องร้องให้ถึงที่สุด

ลองอยู่เมืองนอกนี่เค้าฟ้องร้องกันหลักร้อยล้านเลยหละครับแบบนี้

ออฟไลน์ neung23

เอาโซลูน่าบินมาแล้วคับแถวนั้น

ตั้ง2-3ปีแล้ว สาบานกับตัวเองแล้วจะขึ้นข้างบนอย่างเดียว ไม่วิ่งข้างล่างแล้ว ถนนห่วยบรม

แต่ช่างภาพมันชั่วไปปะ ตั้งกล้องถ่ายอุบัตเหตเกิดขึ้นต่อหน้าแบบนั้น  >:( แทนที่จะช่วยปักป้ายหรือทำไรบ้าง
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ชีวิตตายได้ง่ายๆเพราะพวก รับเหมามักง่ายจริงๆ

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
รถทัวร์บินสวยจริงครับ ดีนะที่ไม่คว่ำ

ออฟไลน์ AMG GT

accord  เหินกระแทกพื้น airbag  แตกเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Maxkajoozaa

• **
เส้นนั้นถ้าไม่จำเป็นจะไม่วิ่งข้างล่างเลย ขึ้นด่วนตลอด ผิวจราจรบางช่วงแย่จริงๆ
2010 ACCORD G8
2013 MERCEDESBENZ C-CLASS
2014 ACCORD G9
2014 ALTiS ESPORT
2016 Ford everest 3.2+
2017 Volkswagen beetle 1.2 turbo
2018 mazda cx-5 2.2XDL AWD
2019 bmw 7 series 730LD Msport

ออฟไลน์ shando

เคยวิ่งข้างบนตลอด เจอจับความเร็วเสียไป500 รอบล่าสุดเลยวิ่งข้างล่าง...

สาบานได้ว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายที่วิ่งข้างล่าง

ออฟไลน์ RATTAPON

• **
 ???น่ากลัวจริงๆครับไม่มีป้ายบอกเตือนด้วยครับ >:(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Accord กับ Triton  - *-

ทำไม ชุ่ยอย่างงี้อะ

ดีนะไม่มีใครเป็นอะไร

เสื่อม

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
Accord กับ Triton  - *-

ทำไม ชุ่ยอย่างงี้อะ

ดีนะไม่มีใครเป็นอะไร

เสื่อม

ผมว่าโทษถนนกับคนขับดีกว่านะครับ โดยหลักๆผมว่าถนน  แต่คนขับขับมาเร็ว ให้ เบนซ์ วอลโว่ หรืออะไรที่เซฟตี้ดีๆ ก็ไม่น่ารอดเลยครับ ไม่งั้นก็คงต้องพวกรถ WRC พร้อมนักแข่งรถแรลลี่ ถึงจะคุมรถอยู่ได้ หลุมก็ลึกตั้ง 50 cm นะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
หาตัวผู้รับเหมาไม่ได้อีกนะ
ชุ่ยสมกับเป็นประเทศด้อยพัฒนา
ยังดีที่ไม่มีคนตาย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ AkE

น่าสงสารประเทศไทย

ออฟไลน์ kvlegendstar

ขอให้ความเห็นที่อาจจะมีข้อผิดพลาดไว้นิดหน่อยนะครับ

ในแง่ของคดีนะครับ เป็นคดีปกครอง เื่รื่อง ละเมิดทางปกครอง ฟ้องหน่วยงานของรัฐที่รับผิดชอบ(น่าจะกรมทางหลวง) ผู้รับเหมาไม่ต้องหาก็ได้ครับ แล้วก็ไปฟ้องที่ศาลปกครอง

เหตุที่ฟ้องกรมทางหลวงได้เลยเพราะ หน้าที่ในการบำรุงทางเป็นของกรมทางหลวง โดยในการบำรุงทางนั้นกรมทางหลวงได้จัดประมูลให้ผ้รับเหมาเข้ามาทำงานกรมทางหลวง ฉะนั้นการใดๆ ที่ผู้รับเหมาทำถือเป็นการกระทำของกรมทางหลวงไปด้วยนะครับ

ากมีข้อผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

โชคดีที่คุณลุงไม่เจ็บมาก

อยากจะด่ากรมทางหลวง
ขอประนามความชุ่ยของผู้รับเหมาและอยากให้มีความรับผิดชอบจากกรมทางหลวงด้วยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Au

• **
วิ่งกลางคืนมองไม่เห็นหรอกครับ สภาพถนนแบบนั้น
จะว่าคงต้องผู้รับเหมา แต่ถ้าเอาจริงๆต้องเล่นที่การทาง
ตามข่าวบอกว่าหมดสัญญาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว แล้วทำไมไม่เร่งให้ผู้รับเหมาทำให้เสร็จหละครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เค้าก็วิ่งด้วยความเร็วปรกติ แต่คนรับผิดชอบชั่วๆที่มันมักง่าย

ออฟไลน์ panerai

งานนี้ต้องมีผู้รับผิดชอบ และต้องเอาเรื่องมันให้ได้ ขอให้พ่อแม่ ญาติ ไอ่คนที่ไม่รับผิดชอบรวมึงตัวมัน เจอผลกรรมความชุ่ยจากคนอื่นบ้าง

ออฟไลน์ Wayfarer-R

งานนี้ต้องมีผู้รับผิดชอบ และต้องเอาเรื่องมันให้ได้ ขอให้พ่อแม่ ญาติ ไอ่คนที่ไม่รับผิดชอบรวมึงตัวมัน เจอผลกรรมความชุ่ยจากคนอื่นบ้าง

+ 1,000,000 likes

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กรณีนี้

"คนขับ ไม่ผิดครับ"

และ ฟ้องร้อง ดำเนินคดี กับ กรมทางหลวงได้ครับ!

ออฟไลน์ Headman

เอา Kb2200 ไปบินมาแล้วเหมือนกัน ไม่นึกว่าจะใหญ่ขนาดนั้น...(ไม่ใช่หลุมนี้นะครับ) เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อน....บินกลางวันเลย นึกว่ามันไม่ลึก....ดีที่ไม่ได้ทุกอะไรมา ไม่งั้น....คัซซีมีคดแน่ๆ

ปลลอจุด งานนี้ คนทำทางเล่นอะไรกัน....
ปลลอจุดที่ 2 ถ้าไม่เบรคแล้วปล่อยให้มันเกินไป ผมว่าไม่เป็นไรนะครับ....ที่กระบะคันนั้นคว่ำ
เพราะเบรคหรือเปล่าอ่ะครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ดูแล้วหดหู่ สงสารประชาชนตาคำๆอย่างเรามันทำเหมือนชีวิตคนใช้ถนนไม่มีค่า

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
เอา Kb2200 ไปบินมาแล้วเหมือนกัน ไม่นึกว่าจะใหญ่ขนาดนั้น...(ไม่ใช่หลุมนี้นะครับ) เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อน....บินกลางวันเลย นึกว่ามันไม่ลึก....ดีที่ไม่ได้ทุกอะไรมา ไม่งั้น....คัซซีมีคดแน่ๆ

ปลลอจุด งานนี้ คนทำทางเล่นอะไรกัน....
ปลลอจุดที่ 2 ถ้าไม่เบรคแล้วปล่อยให้มันเกินไป ผมว่าไม่เป็นไรนะครับ....ที่กระบะคันนั้นคว่ำ

เพราะเบรคส่วนหนึ่งครับ แต่อย่างว่าครับใครเจอแบบนั้นคงตกใจทุกคนครับ เป็นอุบัติเหตุจริงๆ ใครจะไปนึกว่ามันมีหลุมดักควายอยู่กลางถนน ซึ่งไม่ใช่ถนนเล็กแต่นี่มันถนนหลัก บางนา ตราด เลย มันเลวได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ Headman

เพราะเบรคส่วนหนึ่งครับ แต่อย่างว่าครับใครเจอแบบนั้นคงตกใจทุกคนครับ เป็นอุบัติเหตุจริงๆ ใครจะไปนึกว่ามันมีหลุมดักควายอยู่กลางถนน ซึ่งไม่ใช่ถนนเล็กแต่นี่มันถนนหลัก บางนา ตราด เลย มันเลวได้ใจจริงๆ

เห็นด้วยครับ... ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

เส้นนี้ขนาดขับช้าๆยังต้องระวังหลุมเลยครับ ไม่รู้จะหลุมจะเนินเยอะแยะไรขนาดนั้น งานรับปริญญาเอแบคครั้งที่ผ่านมา ขาไปรถสะอาด ขากลับหยั่งกะพารถไปเข้าป่ามา ฝุ่นเยอะมากเส้นนั้น

ถนนเมืองไทยนะ ซ่อมไปซ่อมมาเละกว่าเดิมก็มี แถวบ้านผมก็เคยมีหลุมอยู่ พอซ่อมปุ๊บกลายเป็นหลังเต่ากลมๆขึ้นมากลางถนน ต้องระวังมากกว่าตอนเป็นหลุมอีก

บางทีก็คิดๆว่าแค่ถนนแค่นี้ทำให้เรียบไม่ได้เลยหรอไง?!!? คนทำถนนมันมีรถขับรึเปล่าไม่รู้ จะได้ให้มันเอามาลองขับบนถนนที่มันสร้างเนี่ย จะได้รู้ว่ามันห่วยยยยยย

ออฟไลน์ Tonge

สงสารคนขับ Triton เสียรถไปคันนึง ตรงที่เกิดเหตุ ไม่มีไฟส่องถนนด้วย
ในวีดีโอ มีรถขนแก๊สด้วย ถ้าคว่ำไป เรื่องใหญ่แน่!!!
ผมคิดมาตลอดว่า มันเป็นแผน ให้คนเลี่ยงไปวิ่งทางด่วน ได้ตังค์เพิ่มรึเปล่า
ถนนเส้นนี้ ทำผมล้อดุ้งไป2รอบแล้วครับ อีก3วันก็ผ่านไปอีก จะได้ระวังไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 20:59:13 โดย Tonge »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถนนทุเรศพอๆกะช่างรับเหมาเลยนะ
เลวร้ายกว่ารัสเซียอีก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

เป็นแผนเตรียมจัดแข่งแรลลี่ปีหน้าแน่ๆ!!!!!!

"ปารีส ดาการ์ ชลบุรี 2014"

หึหึหึ ประเทศไทยยังห่างไกลความเจริญนัก
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!