ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะทราบอัตตรากินน้ำมันของ Sylphy MT บ้างครับ  (อ่าน 3194 ครั้ง)

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member

ตามนั้นครับ

พอดีเพื่อนฝากถามครับ

มีใครพอจะทราบอัตรากินน้ำมันของ Sylphy MT บ้างครับ

พอดีเพื่อนมันสนใจเกียร์ธรรมดามากกว่า ออโต้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sitpaku

• Jr. Member
  • **
Re: มีใครพอจะทราบอัตตรากินน้ำมันของ Sylphy MT บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 22:04:34 »
ไม่มีครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: มีใครพอจะทราบอัตตรากินน้ำมันของ Sylphy MT บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 22:18:08 »
คิดว่าประหยัดกว่า แต่อาจจะไม่มากเพราะออโต้เป็นเกียร์CVT ก็ประหยัดไม่ห่างอีโคคาร์มากนักหรอกครับ ถ้ากลัวไม่ประหยัดคงหาคันอื่นในเซ็กเม้นต์นี้ยากแล้วหล่ะครับ^^

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 22:48:17 »
ดูจากรีวิวรุ่นอื่นๆ CVT vs M/T
M/T จะประหยัดกว่านะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 23:16:06 »
ดูจากรีวิวรุ่นอื่นๆ CVT vs M/T
M/T จะประหยัดกว่านะครับ

เห็นด้วยครับ ตามรีวิว ผมเห็น mt ประหยัดกว่า cvt อยู่ประมาณ1โลลิตรแถวๆนี้แหละ

แต่รุ่นsของซิลฟี่ไม่มีเอบีเอส น่าน้อยใจจริงๆ

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:14:07 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :D

ตอนแรกถามมันว่าทำไมไม่ซื้อเกียร์ ออโต้  ???

มันบอกว่า เบื่อแล้ว บ้านมีตั้ง2คัน ไม่ได้ดั่งใจ  :P

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:41:04 »
ไม่แน่ใจว่า MT มีแอร์แบคคู่และ ABS มั้ยนะครับ

ถ้าเล่น MT ผมแนะนำซีวิค MT ดีกว่า เพราะมีออฟชั่นพวกนี้ครบ
และราคาไล่ๆกัน