ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณจิมมี่และเพื่อนๆ เกี่ยวกับ altis โฉมใหม่ครับ  (อ่าน 4981 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisopon

• Newbie
  • *
ผมได้จอง altis ไปแล้ว แต่แว่วข่าวมาว่าจะมีตัว โฉมใหม่ออกมาปลายปีนี้ ผมจึงอยากถามว่ารอตัวใหม่ดีกว่าไหมครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
อารมณ์เดียวกับที่ผมซื้อเมื่อปีที่แล้วเลยครับ จะได้รถแล้วแต่มีข่าวออก E85 ปลายปี

แต่คราวนี้โครงสร้างรถเปลี่ยนใหม่หมด แม้มีแนวโน้มจะใช้เครื่องยนต์จากปี 2012 ก็ตาม
เห็นรถจริงปลายปี แต่รถน่าจะได้ปีหน้านะครับ
ถ้ารอได้ ...รอดีกว่าครับ เพราะคราวนี้คือ model change ครับ ;)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
ปีหน้ารับรองเท้กชีมาแน่ครับป.ลป๋าผมก็ออกมาแน่ๆครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รอได้ก็รอเถอะครับเทียบกันดูถ้าไม่ถูกใจก็เอาตัวเก่าก็ได้น่าจะได้ส่วนลดของแถมเยอะมากๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
คุ้นๆว่าเครื่องเดิมเกียร์เดิม แต่เกียร์ธรรมดาเป็น6mt นะครับ ตัวรถใหญ่ขึ้นแต่ความสูงลดลง คงไม่ทันขายปีนี้แน่นอน

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ปีหน้ารับรองเท้กชีมาแน่ครับป.ลป๋าผมก็ออกมาแน่ๆครับ
ไม่แน่หรอกครับ ขยับเกรดของรถให้สูงขึ้นแบบนี้ไม่แน่ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอเถอะครับ

ส่วนตัวผมว่าโฉมปัจจุบันก็สวย นะ

แต่ด้านหน้ามันธรรมดาไปหน่อย

ตัวใหม่ไม่โดนเอาตัวเก่าเลยครับได้ส่วนลด แคมเปญดีๆเพียบ

ออฟไลน์ golf8023

เป็นผม ผมรอครับ
เท่าที่ดูภาพหลุด สวยมากๆ ถึงตัวที่ขายเมืองไทยหน้าตาการตกแต่งจะแตกต่างกว่านี้นิดหน่อย ผมก็มั่นใจว่ามันจะต้องสวย
ถึงจะใช้เครื่องเดิมเกียร์เดิมก็เหอะ มันก็ดีอยู่แล้ว แรง+ประหยัด  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เปิดเว็บ Toyota เมืองนอกดู หา Auris ให้เจอ

ถ้ารับได้กับแผงหน้าปัดแบบนั้น รอตัวใหม่ครับ

แต่ถ้ารับไม่ได้ ก็ใช้ตัวปัจจุบัน

แต่ใจผม อยากให้รอตัวใหม่ดีกว่า

รุ่นนี้ รุ่นก่อน Minorchange ผมเจอคันเร่งค้างมากับตัว ผมยังเสียวๆอยู่
แม้ว่ารุ่น Minorchange แล้ว จะยังไม่เจอปัญหาก็ตาม

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
ปีหน้าหานั่งแท๊กซี่เอา จอดรถไว้บ้านสักวัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่แน่หรอกครับ ขยับเกรดของรถให้สูงขึ้นแบบนี้ไม่แน่ครับ
พี่ว่าโดนจับทำสีเหลืองเขียวอยู่นะ
ตอนรุ่นหน้าหมูออกมาใหม่ๆ ฉีกจากเดิมเยอะมากๆ ทั้งสไตล์และราคา ยังเกลื่อนเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
เดาไว้ไม่พลาดจริงๆ ว่าเข้ามามันต้องมี คำว่า แทกซี่  :o

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
เดาไว้ไม่พลาดจริงๆ ว่าเข้ามามันต้องมี คำว่า แทกซี่  :o

นั่นสิครับโยงไปได้ยังไงยังงงอยู่เลยครับ ใจเขาใจเรา ^^~
^^~

ออฟไลน์ sirisopon

• Newbie
  • *
เปิดเว็บ Toyota เมืองนอกดู หา Auris ให้เจอ

ถ้ารับได้กับแผงหน้าปัดแบบนั้น รอตัวใหม่ครับ

แต่ถ้ารับไม่ได้ ก็ใช้ตัวปัจจุบัน

แต่ใจผม อยากให้รอตัวใหม่ดีกว่า

รุ่นนี้ รุ่นก่อน Minorchange ผมเจอคันเร่งค้างมากับตัว ผมยังเสียวๆอยู่
แม้ว่ารุ่น Minorchange แล้ว จะยังไม่เจอปัญหาก็ตาม

ตัวใหม่ที่จะออกปลายปีนี้ หรือต้องรอปีหน้าเลยครับ