ผู้เขียน หัวข้อ: มี banner คุณชายหมูเบอร์ 16 อยู่หน้าเวป headlight ด้วย  (อ่าน 3820 ครั้ง)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
อ่า ... สงสัยเฉยๆครับ
เห็น Banner ด้านล่างของ home page มีโฆษณา เข้าคูหากาเบอร์ 16 ด้วยอ่ะครับ
ลง ads แบบนี้ที่นี้ได้ด้วยเหรอครับ สงสัยจริงๆครับ ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
Re: มี banner คุณชายหมูเบอร์ 16 อยู่หน้าเวป headlight ด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 18:58:47 »
ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย เดี๋ยวขอไปชมหน่อย Target group เป็นแบบไหนหนอ แต่ผมว่าคนอ่านในนี้น่าจะมีคน กทม. ไม่น้อยอาจเกินครึ่งเลยก็ได้

อาจจะเป็นแคมเปญช่วงสั้น ๆ เลยผ่อนผันให้รึเปล่า แต่ความเห็นผม ผมว่ามันกำ้กึงอยู่นะ เพราะที่นี่ห้ามพูดเรื่องการเมือง

ผมอยู่ ตจว. ไม่มีโอกาสได้เลือก แต่ก็นั่งตามข่าวลุ้นผู้ว่าอยู่เหมือนกันตามประสาคอการเมืองเล็ก ๆ

ออฟไลน์ Ongszaa

Re: มี banner คุณชายหมูเบอร์ 16 อยู่หน้าเวป headlight ด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 19:02:18 »
เป็นของ google คับ ไม่น่าเกี่ยวกับเว็บ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 19:03:56 »
มันเปลี่ยนไปเรื่อยๆอ่ะครับ ทั้งดีลปลา รองเท้า กล้องจิ๋ว เยอะแยะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 19:19:37 »
โฆษณาโดย Google ครับ ไม่ใช่ของเว็บ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 20:15:47 »
จขกท. ตาไวมาก ;D ;D

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 21:56:58 »
ไม่เกี่ยวครับ  เพราะอยู่ต่างประเทศมันก็ไม่ได้ขึ้นโฆษณาไทยครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 22:20:28 »
ด้านล่างสุดของหน้าเว็บ เป็น Google AdSense ครับ ซึ่งเป็นโฆษณาที่ Google จัดสรรมาให้โดยอัตโนมัติ

อันที่จริงเราเลือกได้ว่าไม่เอา Category ไหน น่าจะพลาดลืมเรื่องการเมืองไปเสียได้
เพราะที่ผ่านมา ก็ยังไม่เคยมีใครโฆษณาหาเสียงผ่าน Google AdSense สักคน
เดี๋ยวผมจะดำเนินการให้ครับ ทั้งนี้..ขอเรียนให้ทราบก่อนว่า เราไม่ได้ชี้นำหรือเชิญชวนให้เลือกฝ่ายใดครับ
เพราะผมเองก็ยังไม่รู้จะเลือกใครอยู่เหมือนกัน

เสริมให้เป็นข้อมูลอีกนิด Google AdSense จะเลือกโฆษณา ตามข้อมูลการท่องเวบไซต์ของผู้ใช้แต่ละคนด้วยครับ
ดังนั้น แต่ละคนก็จะเห็นไม่เหมือนกันอีกเช่นกัน

ขอบคุณที่แจ้งเตือนมาครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 22:37:58 »
ขอยืนยันในฐานะ Commander CHENG ของ headlightmag.com
ทุกอย่างเป็นไปตามที่คุณเนยได้แจ้ง ตอนนี้กำลังดำเนินการอย่างเร่งด่วน
เพื่อนำออก เราไม่มีนโยบายชักจูงโน้มน้าวหรือส่งเสริมพรรคการเมือง
หรือผู็สมัครอิสระใดๆโดยใช้ทรัพยากรของเว็บไม่ว่าจะเป็นแบนเนอร์หรือเว็บบอร์ดครับ

ขอบคุณที่แจ้งมา ในครั้งหลัง หากท่านพบสิ่งใดในลักษณะนี้อีก
สามารถแจ้งตรงบนเว็บบอร์ดได้ ผมให้เป็นกรณีพิเศษ ถือเป็นการช่วยเรา
รักษาแนวทางของเรา ไม่ผิดกฏ และต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ไว้ ณ ที่นี้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 22:57:55 »
ผมปกติไม่เข้าเว็บการเมือง สงสัยมันคงจับค่าจาก cookie ได้เลยไม่ขึ้นโชว์บนหน้าผมเลย
นี่นั่ง refresh มาจน mouseด่าถึงพ่อแล้ว

ขอรบกวนครับ ใครเล่นเว็บเรา แล้วเจอแบนเนอร์อันนั้น รบกวนครับ คลิกเข้าไปเลย
แล้วช่วยก๊อป URL ส่ง PM มาให้ผมที เราจะบล็อค URL กันแล้วจะประสาน
บล็อคไม่รับ ad category การเมืองโดยเด็ดขาด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:21:24 »
รับทราบครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 17:37:43 »
Aye ... see ... 
รับทราบครับ
:)