ผู้เขียน หัวข้อ: กูรูรถสปอร์ตช่วยทีครับ  (อ่าน 5420 ครั้ง)

ออฟไลน์ bslaughter

• Newbie
  • *
กูรูรถสปอร์ตช่วยทีครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 13:21:38 »
Porsce Cayman S กับ Porsce Cayman PDK ต่างกันตรงไหน

เเล้วระหว่าง370Z กับ Porsce Cayman ทัศนคติต่างกันตรงไหน

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: กูรูรถสปอร์ตช่วยทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 13:38:03 »
PDK เป็นระบบเกียร์ครับ http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:pi5HzT-xnkUJ:www.thairath.co.th/content/life/143066+pdk&cd=7&hl=th&ct=clnk&gl=th&source=www.google.co.th
370 ขับเอามันส์นะเครื่องตอบสนองดีกว่า 350Z พอสมควร 350Z  เครื่องจะเริ่มแสดงกำลังจริงๆก็3พันรอบขึ้นไป 370Z แก้ตรงข้อเสียนี้และปรับพวกเส้นสายทั้งภายในภายนอกที่ดูเป็นเหลี่ยมให้โค้งมนมากขึ้น
ถ้าถามว่าคันไหนขับมันกว่าถ้าดิบๆหน่อยก็ 370Z อยากได้นิ่มนวนวัสดุลายละเอียดเป็นสำคัญวัสดุต่างๆที่ให้มา Porsche Cayman ดูดีกว่าครับในระยะยาวแต่ก็ใกล้จะเปลี่ยนโฉมแล้วอีกไม่นาน

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 16:09:36 »
ขับเกียร์ธรรมดาเป็นมั๊ย รถประเภทนี้เหมาะกับการเปลี่ยนเกียร์เองเป็นอย่างยิ่ง อีกอย่างยังมีผลเรื่องความทนทานและการดูแลรักษาในระยะยาวด้วย
 ตัวเลือกนี้ ชี้ไปที่ 370Z 6MT เพราะไม่มี Cayman เกียร์ธรรมดาขายนั่นเอง ( ถ้ามีขาย ผมชี้ไปที่ cayman 6MT ไม่ต้อง S ก็ได้ )

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 18:49:25 »
ถ้าเป็นผม มีเงินซื้อ ละก็ Porsce ครับ ไม่คิดเลย สวยกว่า ส่วนเพอร์ฟอร์แมน รถค่ายนี้ไม่ขี้เหร่อยู่แล้ว
อีกอย่างสวยไปอีกนานนนนนนนน ยังไงซะตัวใหม่ก็คล้ายๆนี้แหละไม่หนีหรอกค่ายนี้

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:50:47 »
Cayman S เครื่องแรงกว่าครับ

ขับเกียร์ธรรมดาเป็นมั๊ย รถประเภทนี้เหมาะกับการเปลี่ยนเกียร์เองเป็นอย่างยิ่ง อีกอย่างยังมีผลเรื่องความทนทานและการดูแลรักษาในระยะยาวด้วย
 ตัวเลือกนี้ ชี้ไปที่ 370Z 6MT เพราะไม่มี Cayman เกียร์ธรรมดาขายนั่นเอง ( ถ้ามีขาย ผมชี้ไปที่ cayman 6MT ไม่ต้อง S ก็ได้ )

cayman ธรรมดามี เกียร์ธรรมดาขายครับ ในไทยสั่งมาได้ แต่เท่าที่เห็นมีสีน้ำเงินที่ Royal Motors ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 22:49:01 »
ขอเลือกรถที่มีชื่อนางฟ้าน่าจะเสนาะหูมากกว่ารถชื่อคล้ายจระเข้ตุ๊กแกครับ ไม่เกี่ยวหรอกแต่เห็นด้วยตามนี้น่ะ:

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 01:52:42 »
ตามนี้นะครับ Cayman s โดยรวมๆเหนือกว่า 370 ครับ ความสวยแล้วแต่จะชอบ  ราคาถ้าหาดีๆอาจได้ GT-R ด้วยซ้ำนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:38:31 »
ผมอาจจะตอบ bias นิดนึงนะครับ เพราะส่วนตัวขับ 350Z อยู่ด้วย

เป็นผมเลือก 370Z ครับ เหตุผลส่วนตัวล้วนๆ

1.Cayman ผมมองอย่างไรมันก็ไม่สวยเอาเสียเลย (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ถ้าเป็น Boxster , 911 พวกนั้นสิ ถึงจะงามจริง)

2.ของแต่งสำหรับ Z นั้นเยอะมากมาย (อันนี้สำคัญสำหรับผมมากๆ) แต่งกันเป็นปี ก็ไม่หมดครับ (เงินอาจจะหมดก่อน)

3.Service อาจจะทำได้สะดวก และง่าย หรืออาจจะถูกกว่า จระเข้ ตัวนี้ ?

4.Z เดิมๆอาจขับสู้ Cayman ไม่ได้ แต่ถ้าได้ ทำเพิ่ม จระเข้ ตัวนี้มีหนาวๆร้อนๆ แน่น่อนนะครับ

5.สำหรับทัศนคติต่อคนรอบข้างตามท้องถนน อันนี้ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะครับ Fairlady ตั้งแต่ Z33 ถึง Z34 ดึงดูดสายตามากกว่า จระเข้ เสียอีกอ่ะครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 15:02:38 »
ถ้าเป็นผม เลือก 370 เหตุผลคือ สร้างมาสำหรับประเทศเมืองร้อนอย่างเราๆ อะไหล่เยอะ เซอร์วิสถูกกว่าแน่นอน
ไม่จุกจิก

ถ้าให้ดี เจ้าของกระทู้ลอง ถามคนที่ใช้รถทั้งสองรุ่นครับว่า ค่าบำรุงรักษาต่างกันราวฟ้ากับเหวมั๊ย ฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 15:12:45 »
ดูชื่อก็รู้แล้วนะครับ ว่าจะเลือกตัวไหน  ;D
ถ้าได้ขับแล้วจะติดใจ