ผู้เขียน หัวข้อ: งบประมาณ 800,000+- ซื้อรถอะไรดีครับ เน้นเครื่องยนต์+ประหยัด นิดๆหน่อยๆ  (อ่าน 18442 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ขับไว ขับสนุก ประหยัดพอใช้ได้   civic fb เลยครับ 8 แสนบวก ได้ครับ. 1.8 E
CIVIC FB 1.8 E มัน 914,000 ครับผม

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ขับไว ขับสนุก ประหยัดพอใช้ได้   civic fb เลยครับ 8 แสนบวก ได้ครับ. 1.8 E
CIVIC FB 1.8 E มัน 914,000 ครับผม
ถ้าเป็น Civic คงได้ 1.8S ละเนอะ ;D
1.8S ก็โอเคแล้วล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member

โทษทีจำผิดครับ สลับกัน E กับ S ชอบสลับกันอยู่เรื่อย.8แสนบวก ต้อง 1.8 s AT ครับ  :P

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
Altis 1.8 E ได้ส่วนลดเยอะนะ  ช่วงนี้
เผลอ ๆ ไม่ถึง 800000

ออฟไลน์ Chris Evn

ออฟไลน์ Guy y

2010 VIOS

ออฟไลน์ xex

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นผมในปลายปีผมอาจรอAltisใหม่  แต่ถ้าวันนี้จะเลือก  civic FB ครับ  ตอนนี้เปลี่ยนภายในให้ดูดีนิดหน่อยแล้วด้วย สวยครับ  เหมือนยานอวกาศ หรืออารมณ์คนยุคปี 1985  ที่ชีวิตมีความหวังความฝันและโหยหาเสรีภาพ แล้วมันก็จบสิ้นความฝันลงในปี 2000 คนที่เกิดหลังปีนี้จะเข้าไม่ถึงอารมณ์นี้ ให้ดูวงการเพลงสิครับ เดี๋ยวนี้มันไม่มีเพลงที่สมควรขึ้นแท่นคลาสิคตลอดกาลได้เลย  นั่นแหละครับคือผลข้างเคียงของโลกยุคนั้น  ตอนนี้โลกก็เสื่อมลงเรื่อย ๆ จนทุกวันนี้  วกกลับมา เมื่อมองcivic FB ชวนให้นึกถึงรถ โดโรลีน ในภาพยนตร์เรื่อง เจาะเวลาหาอดีตหนะครับ  ภายในมันให้อารมณ์นั้นจริง ๆ ไม่ต้องติดชุดแต่งก็สวยแล้วครับ  โฉมหน้าตาคลาสิครุ่นนี้น่าจะเป็นรถขายต่อที่ได้ราคาสูงอีกรุ่นหนึ่งในอีก 5-10 ปีข้างหน้า  คือ คนเล่นรถมือสอง จะเล็งส่องหารถรุ่นนี้ตามเต็นท์รถหนะครับ  ถ้าถามว่าสวยกว่าFD มั้ย ส่วนตัวรสนิยมคนรุ่นเก่าอย่างผมมองว่าสวยกว่าแน่นอน  เห็นมันวิ่งตามถนนแล้วมันเขี้ยว สีฟ้า กับขาว หรือเงิน สวยไฮโซดูดีมีชาติตระกูลพอ ๆ กัน  เดี๋ยวไปจองซะดีมั้ยเนี่ย...(ตัว s นะคุ้มตังสุด อุปกรณ์ตกแต่งภายในที่ไม่มีอย่างรุ่น E ไปหาติดข้างนอกได้ และของแต่งเพิ่มน่าจะดีกว่าแท้อีกด้วย) เรื่องประกันศูนย์  ไม่ต้องแคร์มาก ผมว่าเรื่องโจ๊กเลย ต่อให้เครื่องเสียจริง ๆ ถามว่าศูนย์มันจะเปลี่ยนให้เหรอ  ก็เปล่านิ  มันก็ดันทุรังซ่อมไปตามบุญกรรม  ให้พอใช้ได้จนเราเลิกตอแยไปเอง  ดังนั้นขับออกมาจากศูนย์ก็รีบใช้  วิ่งสักหมื่นโลไปเที่ยวขึ้นเหนือลงใต้  ก็รู้แล้วว่าเครื่องยนต์มันมีปัญหาหรือเปล่า  จากนั้นก็จับดมแก๊สซะเลย.....   

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Altis 1.8 E85 ครับ
เครื่องยนต์ + ประหยัด ตามต้องการเลย นอกเหนือจากนั้นก็ . . .

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
กระบะดีๆมีหลายยี่ห้อให้เลือกเช่น เชฟ นาวาร่า วีโก้ พวกนี้