ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนจาก pajaro sport เป็น new crv ดีใหมครับ  (อ่าน 4192 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovenam

• Newbie
  • *
เปลี่ยนจาก pajaro sport เป็น new crv ดีใหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 01:15:35 »
สวัดดีครับอยากจะรบกวนสมาชิก ขอความเห็นดังนี้ครับ ผมขับpaja sport อยู่ปี2011 ยังไม่ถึง2ปีดีเลขไมล์8หมื่นกว่าแล้วเนื่องจากทำงานเกี่ยวกับการขาย
แต่ไม่ไช่เซล ครับ คือไช้รถบ่อยแต่ไม่ถึงกับเยอะมากแบบเซล รถก็มีปัญหาบ้างตามภาษา แต่เจอศูนย์บริการมิตซูนี่ยอมเลยครับ ก็เลยปรีกษา ผ.บ.ว่า
ออก new crv มาติดแก๊ส ดีใหม แต่ก็มีปัญหาข้องใจหลายๆด้าน รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆสมาชิกดังนี้ครับ
 1. crv นี่ติดแก๊สทนเหมือนพี่โตใหมครับ
 2.อนาคต LPG น่าจะไปทางใหนครับ
 3.แล้วถ้าจะติด ติดที่ใหนดีสุดครับส่วนตัวเล๊งหงษ์ทองใว้
 ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: เปลี่ยนจาก pajaro sport เป็น new crv ดีใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 01:26:25 »

ถ้าอยากใช้ gas ก็คงต้องเปลี่ยน

1.  ก็ไม่ใช่คันแรก  ตั้งวาวล์ทุก 40000

2. ไม่เกิน 18 บาท/ลิตร

3. แล้วแต่สะดวก  ใกล้บ้านจะง่ายต่อการ service

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
Re: เปลี่ยนจาก pajaro sport เป็น new crv ดีใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 02:11:11 »
ดีครับ

1.ทนครับ
2.ไปทางรถบรรทุกเหมือนเดิมครับ ขนส่งแบบท่อคงยังไม่มาง่ายๆครับ
3.ติดใกล้ๆบ้านครับ

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 08:49:00 »
เดี๋ยวนี้เครื่องพี่โตไม่ได้ทนแก๊สเหมือนกันทุกรุ่น เหมือนสมัยก่อน
รุ่นทีทนบ่าวาวแข๊งๆ ก็มี fortuner, vigo เบนซิน

นอกนั้นอัลติสไม่ได้ทนอะไรมากมายครับ แต่ก็ดีกว่ายี่ห้ออื่นที่ไม่ทนเอาซะเลยอย่างนิสสัน
และที่สำคัญมันตั้งวาวลง่าย มีอู่เซอวิสเยอะ ไม่กี่ร้อยก็ทำได้แล้ว

ของฮอนด้าที่ทนใช้ได้ก็ civic บล๊อก FD R18 ที่เค้าบอกว่าทนดี

ส่วน CRV ไม่ทราบ คงต้อสืบๆจากร้านแก๊สและคนใช้ดูละครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 08:53:55 »
 1. crv นี่ติดแก๊สทนเหมือนพี่โตใหมครับ
- ทนครับ ถ้าขับรอบไม่สูง พยายามอย่าให้เกิน 4 พันรอบ ทนแน่ๆ
เครื่องพี่โต ไม่ได้ทนแก๊สแล้วครับ อัลติส แคมรี่ วีออส ทนไม่ต่างกับฮอนด้า

- ราคาขยับขึ้น แต่ขึ้นไม่มาก น่าใช้ครับ
ห่วงว่าคนขาย NGV จะมากลั่นแกล้งอะไร LPG อีก
ไม่ให้จดทะเบียนบ้าง ลอยตัวบ้าง ปล่อยข่าวบ้าง สารพัด

3.แล้วถ้าจะติด ติดที่ใหนดีสุดครับส่วนตัวเล๊งหงษ์ทองใว้
- หาอู่ดีๆหน่อยครับ อ่านในเวปเยอะๆ เอาใกล้บ้านและดี
เพราะต้องเข้าไปจูน+บำรุงรักษาบ่อยๆ

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 14:35:19 »
CRV เครื่อง2.0 วาล์วเป็นไฮโดรลิก ไม่ต้องตั้งบ่อยๆ  เหมาะกับแก๊สแน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 20:18:47 »
1.เครื่องฮอนด้าทนแก๊สไม่แพ้โตนะครับ แต่ต้องตั้งวาร์ลบ่อย แล้วก็ฝาสูบอ่อน
แต่ฮอนด้าจะติดแก๊สเป็นตระกูล R จะดีกว่า K ครับ

2.ไปทางไหนไม่ทราบแน่ชัดอะครับ แต่ที่แน่ๆถูกกว่าเบนซินแน่นอน

3.อันนี้ไม่ทราบครับ หงษ์ทอง เห็นเค้าว่ามีรถให้ลองขับก่อนด้วย ลองไปถามดูก็ได้ครับ

ผมว่าถ้าพี่ซื้อได้ก็จัดไปครับ มีรถมาช่วยแบ่งเบามันก็ดีครับ

ไปใช้ pjs หนักๆคันเดียวก็ใช่เรื่อง แถมคันใหม่ติดแก๊สประหยัดด้วย

ได้รถแล้วอย่าลืมมาอวดกันบ้างนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 13:04:04 »
ดูเรื่องนิสัยการขับขี่ด้วยครับ CRV 2.0 เร่งแซงมีลุ้น เหมือนเครื่องจะขาดใจ แต่ถ้าไปเรื่อยๆก็ไปได้ทุกที่แหล่ะ

ออฟไลน์ Johnyelf

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:49:02 »
สวัดดีครับอยากจะรบกวนสมาชิก ขอความเห็นดังนี้ครับ ผมขับpaja sport อยู่ปี2011 ยังไม่ถึง2ปีดีเลขไมล์8หมื่นกว่าแล้วเนื่องจากทำงานเกี่ยวกับการขาย
แต่ไม่ไช่เซล ครับ คือไช้รถบ่อยแต่ไม่ถึงกับเยอะมากแบบเซล รถก็มีปัญหาบ้างตามภาษา แต่เจอศูนย์บริการมิตซูนี่ยอมเลยครับ ก็เลยปรีกษา ผ.บ.ว่า
ออก new crv มาติดแก๊ส ดีใหม แต่ก็มีปัญหาข้องใจหลายๆด้าน รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆสมาชิกดังนี้ครับ
 ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนครับ
ผมใช้อยู่ เติม E85 ก็ประหยัดดีครับ เต็มถัง แบบหมดๆเลยนะครับ 1200 วิ่งในเมืองประมาณ 300-400 กม. วิ่งนอกเมือง 500-550 กม.