ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องติด VK กับศูนย์BMW ครับ???  (อ่าน 4448 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
ถามเรื่องติด VK กับศูนย์BMW ครับ???
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 22:17:19 »
ใครมีประสบการณ์ติดฟิล์มที่ศูนย์ BMW บ้างครับ (มิลเลน... ยิ่งดี)

คือเซลล์จะติดฟิล์มราคาทุนให้ซึ่งก็ถูกกว่าติดข้างนอกอยู่ประมาณ 5-6 พันบาท
ก็โอเคนะครับ ติดที่ศูนย์ไม่ได้ต้องให้เซล์ขับรถเราออกไปติด

แต่สงสัยครับ...
ว่าฝีมือเป็นยังไง แล้วบริการหลังการขายสู้ร้านข้างนอกได้มั้ยครับ?
ในเว็บคลับบีเอ็มชื่อดัง แนะนำให้ไปติดร้าน "ตัวเลขสองหลัก+ความเร็ว" เห็นว่าฝีมือติดดี บริการหลังการขายเยี่ยม แต่ก็แพงกว่าประมาณ 5-6 พันบาท

เอาไงดีครับเนี่ยะ....คิดไม่ตกเลยจริงๆ

แนะนำด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kong303

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่องติด VK กับศูนย์BMW ครับ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 22:57:22 »
รถผมออกที่ศูนย์นี้ ติดฟิล์ม VK70 ออกมาจากศูนย์ งานโอเคครับ ไม่มีปัญหาอะไร
คิดว่าเซลล์ไม่น่าขับออกไปติดครับ เพราะตอนรับรถเลขกิโลขึ้นอยู่ที่ 3 Km เท่านั้น

ส่วนร้านข้างนอกที่ว่ามีประสบการณ์เหมือนกัน เพราะเอารถคันเดียวกันนี้ไปเปลี่ยนเป็น VK30 รอบคัน เพราะทนร้อนไม่ไหว
เลือกร้านนี้เพราะเห็นมีคนชมกันหลายคน

ผลงานที่ออกมาผมว่าเฉยๆครับ มีจุดที่ฟิล์มเป็นรอยบางจุด แต่แจ้งทางร้านไปทางร้านก็ยินดีจะแก้ไขโดยเปลี่ยนฟิล์มบานที่เป็นรอยให้ครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
Re: ถามเรื่องติด VK กับศูนย์BMW ครับ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 23:09:24 »
รถผมออกศูนย์หาดใหญ่ เรื่องการติดตั้งฟิล์ม คงแล้วแต่ละศูนย์ครับว่าจะติดในหรือนอกศูนย์ ส่วนศูนย์หาดใหญ่เซลล์จะเป็นคนขับรถผมไปติดให้ข้างนอกครับ ซึ่งไม่ใช่เป็นร้านติดฟิล์มเล็ๆทั่วๆไป แต่เป็นบริษัทรายใหญ่ ที่เน้นแค่ 2อย่างหลักๆคือ ฟิล์มV-Kool,เคลือบแก้วราคาแพง เป็นบริษัทรายใหญ่ที่ทางศูนย์กับบริษัทฟิล์มดีลกันไว้ครับ วันไปออกรถ เลขไมล์ 6km ไปกลับประมาณ 4 เซลล์เทสรถอีกประมาณ 2 ครับ ส่วนของผมV-Kool VK40บานหน้า 30รอบคัน ราคา29Kครับ งานเนี๊ยบมาก ไม่มีไรให้ติเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 23:11:18 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 00:23:34 »
ราคาทุนที่ว่านี่สามารถเลือกได้ทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ ของผมทุกคันเอาออกมาติดร้านข้างนอกเองหมด
แต่ถ้าติด แนะนำ Vk-30 รอบคันไปเลยครับ ของผมติดบานหน้า VK-40 รอบคัน VK-15 (X-15) แดดจัดๆยังรู้สึกว่าบานหน้ายังใสไปเลย  แต่ก็อย่างว่าทัศนวิสัยในการขับขี่ของคนเรามองเห็นไม่เหมือนกัน บางคนก็ว่ามืดไป บางคนก็ว่าสว่างไป  :D :D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:22:15 »
ปกติผมติด VK รอบคันที่ศูนย์ V-Kool ที่ผมไปใช้บริการประจำ เขาก็ลดให้ผม 6000 จากราคาปกติอยู่แล้วนะครับ ผมว่าไปติดเองที่ศูนย์ V-Kool ดีกว่า ถ้าส่วนลดหกพันเท่ากัน

ถ้ารุ่นที่ไม่ใช่ VK ก็ 5000บาท

ออฟไลน์ imneng

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:04:53 »
กำลังจะเอารถไปติด v-kool ที่ 0 บริการ

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะว่าติดที่ไหนดี ตอนแรกจะไปที่แถวถนนศรีนครินทร์เพราะใกล้บ้าน แต่ใจก็อยากไปที่ 0 ใหญ่ ที่อ่อนนุช

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
Merc Addicted

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:15:14 »
เชล บีเอ็มของผมก็แถม vk ให้ครับ แต่ผมเพิ่มเงินเอารุ่นอื่นแล้วขับมาติดเองที่ศูนย์ใหญ่ข้างนอกเพราะอยู่ใกล้ๆกัน

กำลังจะเอารถไปติด v-kool ที่ 0 บริการ

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะว่าติดที่ไหนดี ตอนแรกจะไปที่แถวถนนศรีนครินทร์เพราะใกล้บ้าน แต่ใจก็อยากไปที่ 0 ใหญ่ ที่อ่อนนุช

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
ศูนย์ใหญ่อยู่ตรงข้ามเซ็นทรัลบางนาครับ ผมไปติดที่นั่นตั้งแต่ออกรถ ตอนนี้ก็เกือบปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ imneng

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:22:16 »
ขอบคุณค่ะ ไว้ได้รถแล้วจะแวะไปดู พอดีซื้อ package ไว้ตั้งแต่ motor expo ที่ผ่านมา  :D
Merc Addicted

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:24:58 »
ผมกำลังจะรับรถอาทิตย์หน้า ก็มีประเด็นเรื่องฟิล์มเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะให้ทางศูนย์ติดมาให้
แล้วเพิ่มส่วนต่างราคา แต่คิดไปคิดมา เปลี่ยนใจเอามาติดเองทีหลัง ด้วยเหตุผลดังนี้ครับ

1. กลัวฟิล์มปลอม เพราะเคยได้ยินมาว่า VK นี่ปลอมเยอะ (อันนี้อาจจะกังวลเกินเหตุ)
2. ไม่แน่ใจในฝีมือการทำของดีลเลอร์ศูนย์ เพราะได้ยินมาว่า VK ติดยากกว่ายี่ห้ออื่น
3. มีโอกาสได้ทดสอบระบบเปิดปิดกระจกก่อนรับรถ (ถ้าติดฟิล์มไปแล้ว เปิดกระจกไม่ได้)

ส่วนร้านที่จะไปติด คิดว่าคงเป็นร้าน  "ตัวเลขสองหลัก+ความเร็ว" เพราะเห็นบางเว็บบอกว่างานดี
ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านอื่น ๆ ที่งานดี แนะนำเพิ่มเติมมั๊ยครับ

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 14:35:09 »
ร้าน "เลขสองหลัก+ความเร็ว" กับ ศูนย์ V-kool ไปไหนดีนะ 55555+

ร้าน เลขสองหลักเนี่ยะ ถ้าเคลือบ+ติดฟิล์มนี่ ส่วนลดกระจุยเลย
ฝีมือติดก็ได้ยินมาสองทาง ติดดีมาก ติดแล้วมีรอย
แต่เรื่องบริการหลังการขายตรงกันทุกที่ คือดีมาก มีปัญหาเปลี่ยนใหม่ จนกว่าจะพอใจอ่ะครับ

ถ้าฝีมือ 2 ที่นี้ไม่หนีกัน
อยากร้เรื่องส่วนลดครับ

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 17:14:53 »
รถผมออกศูนย์หาดใหญ่ เรื่องการติดตั้งฟิล์ม คงแล้วแต่ละศูนย์ครับว่าจะติดในหรือนอกศูนย์ ส่วนศูนย์หาดใหญ่เซลล์จะเป็นคนขับรถผมไปติดให้ข้างนอกครับ ซึ่งไม่ใช่เป็นร้านติดฟิล์มเล็ๆทั่วๆไป แต่เป็นบริษัทรายใหญ่ ที่เน้นแค่ 2อย่างหลักๆคือ ฟิล์มV-Kool,เคลือบแก้วราคาแพง เป็นบริษัทรายใหญ่ที่ทางศูนย์กับบริษัทฟิล์มดีลกันไว้ครับ วันไปออกรถ เลขไมล์ 6km ไปกลับประมาณ 4 เซลล์เทสรถอีกประมาณ 2 ครับ ส่วนของผมV-Kool VK40บานหน้า 30รอบคัน ราคา29Kครับ งานเนี๊ยบมาก ไม่มีไรให้ติเลย

F30 คันนี้วิ่งเส้นลพบุรีราเมศวร์บ่อยๆ แล้วติดสปอยเลอร์หลังสีดำด้วยหรือเปล่าครับ ผมชอบมาก  ;D

รถผมเมื่อ9เดือนที่แล้ว ก็ติด VK40 รอบคันที่ร้านนี้แหละครับ แต่เป็นสวิฟ ... เดือนก่อนเอารถเข้าไปเคลม ติดฟิล์มบานหน้าใหม่เพราะมีปัญหาคือฟิล์มแตก และฟิล์มบานด้านคนขับเป็นฟองอากาศไม่หาย ต้องคุยกัน2-3ครั้ง กว่าจะยอมเปลี่ยนใหม่ให้
ฟิล์มที่ติดมาใหม่ทั้ง2แผ่นก็ไม่ค่อยเรียบร้อยเลย มีรอยย่น และลายน้ำ (เค้าบอกกระจกสวิฟบานหน้ามันโค้งติดยาก) นี่ก็ต้องรอให้ครบ3เดือน ถึงจะเคลมครั้งใหม่ได้ .... ระหว่างนี้ก็ได้แต่ทำใจ  :(